Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 50
      Thanks
      3

Phần 1 : Hướng dẫn sử dụng ahrefs.com để quản lý OFFPAGE và backlink

Chào các bạn, lâu lắm rồi mình lại viết bài chia sẻ kiến thức. Mình muốn viết bài chia sẻ tiếp theo bài http://quangbaweb.edu.vn/showthread....FFPAGE-website . Bạn biết đó, một số bạn làm SEOer trước đây có công cụ site explorer của yahoo để nghiên cứu đối thủ. Nhưng có nhiều nhược điểm là nó không cho phép bạn biết thêm thông tin gì ngoài backlink của đối thủ.

Hôm nay mình bật mí cho các bạn như đã hứa ở bài viết trước hoặc một số bạn muốn tìm hiểu nhưng chưa biết nhiều. Công cụ mình đang sử dụng đó là ahrefs.com. Nếu bạn muốn sử dụng công cụ này dưới dạng free thì bạn chỉ có tối đa 5 request/ngày nếu bạn chưa đăng ký. Khi bạn đăng ký , bạn sẽ có 15 request mỗi ngày. Số request sẽ thể hiện bên hông góc phải màn hình. Do đó khi bạn nghiên cứu đối thủ bạn phải tận dụng hết sức tiết kiệm cả đăng ký và khi chưa đăng ký.

Bước 1 : Bạn muốn là thành viên bạn chỉ cần đăng ký, tiếp theo là bạn vào mail kích hoạt là ok

Bước 2 : Bạn muốn check link đối thủ, check domain hoặc check toàn site, bạn chỉ nhập vào ô sau rồi check. Theo kinh nghiệm mình ở đây, đối thủ thường seo từ khóa cho 1 trang. Do vậy bạn nên check theo URL

Bước 3 : Sau khi check xong bạn sẽ thấy một số thống kê ở dưới bao gồm sơ đồ backlink của đối thủ. Từ đó theo cảm quang bạn nên làm thế nào cho trang bạn khi đi OFFPAGE

Bảng thống kê ở đây là của K&K Fashion nên có một số cái không phù hợp với các bạn không làm trong lĩnh vực thời trang. Bạn thấy đó Backlink ở đây mình không cao nhưng chất lượng thì rất OK.

Việc crawl của các bọ google qua website mình cũng không tệ có thể nói là tàm tạm thôi do mình vẫn giữ được nhịp độ post bài kèm gia tăng từ khóa liên tục

Các domain của mình thể hiện qua referring domians là do anh em ban cho nên qua đây mình cũng cảm ơn các anh em chia sẻ link cho mình.

Bạn biết đó, việc kiểm soát link không hề dễ dàng nhưng với ahrefs.com đã có chức năng theo dõi sự hình thành cũng như mất link. Qua đây bạn có chính sách phù hợp cho link mình.

Từ bài 1 này bạn đã rút kinh nghiệm gì chưa? Kinh nghiệm này đã cho K&K một bài học rất quý báu từ việc kiểm soát link. Các bạn sẽ cảm nhận rằng khi mình đặt link trên 1 website nào đó, bạn sẽ thấy chất lượng của nó đang truyền về mình bằng cách xem các backlink đã hình thành từ trang đó.

Bạn cũng hiểu rằng bất kỳ link nào như image, follow, nofollow đều có 1 mức giá trị nhất định nào đó. Giá trị đó tùy thuộc từng site mà bạn đặt link.

Mình thì không thể bỏ cái tật là đi ăn xin cái +1 từ các bạn. Các bạn thấy hay thì nhấn nút +1 cho mình 2 trang này nhé

http://kkfashion.vn/
      http://kkfashion.vn/home/tin-tuc/Dam_xoe_xinh_tuoi_dao_pho_161.html

Mỗi cái nút +1 của các bạn sẽ giúp mình tăng thứ hạng cho bạn và giúp mình có tinh thần viết tiếp tục bài 2 này. Bài 2 sẽ đề cập nhúng mã coding để giảm sát backlink website chính mình.

(Bài viết tặng http://ictinfo.nethttp://quangbaweb.edu.vn)

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: kingmagicl, 29-05-2012 lúc 04:09 PM

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 13 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

duck_prince (29-05-2012), elvisquoc (11-12-2012), golddragonvn (28-05-2012), hethongbaotrom (11-12-2012), ilovedesign (28-05-2012), kienqc2207 (28-05-2012), olalavui (28-05-2012), phuongnt (28-05-2012), preynt (29-05-2012), sang.ohido (28-05-2012), thanhmabo (28-05-2012), vietload (18-12-2012), vungtauconnect (29-05-2012)

Thanks
      4

Ðề: Phần 1 : Hướng dẫn sử dụng ahrefs.com để quản lý OFFPAGE và backlink

Khà khà, thank bác nhé. Mình phải thử ngay mới được. Bóc tem luôn

Chữ ký của scan0912
      học lái xe ô tô đậu 100% |thi bằng a1 giá rẻ

Thanks
      85

cảm ơn anh Long đã chia sẻ bài viết nhé, đúng là hữu ích cho anh em Seo.

em đang làm từ khóa rèm cửa cho website: www.remminhdang.com

nay có thêm công cụ này sẽ dễ quản lý backlink hơn!

Chữ ký của remminhdang
      Rèm cửa Minh Đăng - Cung cấp: rèm cửa, và các mẫu rèm vải đẹp, mành rèm đa dạng, giấy dán tường giá rẻ. Địa chỉ rèm cửa cao cấp uy tín.

Thanks
      53

hi hi để vô nghiên cứu đã, nhìn lượng backlink quá khủng (chia sẻ chổ đặt backlink với)

Chữ ký của golddragonvn

Thanks
      40

Thì ra là AHRef.com, hôm nọ bác đọc mình nghe không ra.

Chữ ký của BabyWolf
      Bạn muốn tìm công ty thiết kế website chuyên nghiệp hay dịch vụ SEO website để đưa website của bạn có thứ hạng cao trên Google?
      BabyWolf's Blog. Site đang SEO: Máy phát điện Nam Nguyên, Bar - vũ trường High Club Saigon

Thanks
      81

Hay, thanks pro Long, đã +1 cho pro rùi nha

Chữ ký của quachphu
      Thế giới thiết kế - Thế giới nghệ thuật đầy sáng tạo - Chuyên nghiệp Thiết kế LogoVẽ chân dung

Thanks
      113

Hôm bữa anh chỉ cho em em cũng mày mò tìm hiểu được chút ít. Vẫn chờ mãi bài viết này của anh để biết rõ cách xem thông tin site của mình và đối thủ để từ đó có kế hoạch tốt hơn. Chân thành cảm ơn anh đã chia sẻ. Chúc anh vui

Chữ ký của kienqc2207
      Hoàng Kiên Container : Mua bán và cho thuê
      Container kho | Container giá rẻ | Container 20 feet | Container 40 feet | Kids Song

Website : http://hkcontainer.com

Thanks
      53

Dạo này em ít thời gian, không theo dõi đối thủ được. Bác kingmagicl ơi, em lập 1 cái rao vặt trong websiter em rồi đó. Mời bác vào Quảng cáo tại đây http://detaihay.net/rao-vat-quang-cao/ và nhớ +1 cho em nhé

Chữ ký của manhtienls

Thanks
      343

E đã thử qua, thanks bác nhé

Chữ ký của sang.ohido

Thanks
      8

Cám ơn pác Long đã chia sẻ, thông tin thật hữu ích, kiến thức thật sâu rộng, cần phải học hỏi thêm ^^

Đã +1

Chữ ký của ilovedesign

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 238
      Bài mới gởi: 09-08-2018, 02:58 PM
    2. Hỗ trợ kiểm tra backlink từ Ahrefs miễn phí cho thành viên
      By conan1409 in forum Công cụ SEO - SEO Tools
      Trả lời: 18
      Bài mới gởi: 17-12-2014, 12:12 PM
    3. Trả lời: 1