Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 9 trên 9
      Thanks
      3

Trùng lặp nội dung ảnh hưởng tới người dùng

Với 3 nội dung này tôi đều sử dụng các nội dung về Loa JBL, hầu hết là y hệt, chỉ xáo vị trí, thay vào đó sử dụng tên sản phẩm vào sau mỗi từ loa JBL và lặp lại các thông số đó nhiều lần, sẽ tạo ra 1 bài viết mới, cái này tùy vào kĩ năng viết bài mỗi người.

Sau đó các bạn vào website chuyên phân tích độ giống nhau của nội dung xem đạt chuẩn chưa, nếu >80% thì oke rồi.

Web phân tích thì trên GG có nhiều, bạn nào không tìm đc, ib bên dưới nhé

Chắc không ai trong số chúng ta muốn đọc đi đọc lại một nội dung trên cùng website hoặc nội dung có ý giống nhau.

Những nội dung đó gây nên sự nhàm chán và mệt mỏi, ảnh hưởng rất lớn tới trải nghiệm của người tìm kiếm.

Hơn nữa trùng lặp nội dung làm nhiễu thông tin của người tìm kiếm, không đem lại thông tin đa chiều và hữu ích.

Trùng lặp nội dung không có nghĩa chỉ là nội dung trùng lặp y hệt nhau, được chia làm 3 loại như sau:

Sao y bản chính: Đây là dạng nội dung hoàn toàn trùng lặp chỉ khác nhau về URL.

Gần giống với bản gốc: Nó có dạng nội dung gần giống với bản gốc chỉ khác nhau về từ ngữ, bố cục & hình ảnh.

Cross Domain: Dạng giống với một phần của nội dung gốc. Cách này thường xảy ra khi một nội dung được chia sẻ trên 2 trang web khác nhau với mỗi trang web là một phần nội dung gốc.

Các phương pháp khắc phục thông thường khi có nội dung trùng lặp

Google URL Removal: Đây là một tools trong Google Webmaster Tools nhằm mục đích xóa 1 URL nào đó ra khỏi danh sách chỉ mục của Google.

Canonical Tag: Thuộc tính này thông báo với Google Bots rằng nội dung ở trang mà nó hướng tới là nội dung gốc.

Robots.txt: Thuộc tính của tệp tin robots.txt này nhằm ngăn chặn Google Bots lập chỉ mục những khu vực có nội dung trùng lặp, tức người dùng vẫn nhìn thấy nhưng Google không biết. Cách này chỉ hiệu quả khi mà khu vực đó chưa được Google Index bao giờ.

301 Redirects: Phương pháp này thông báo với người dùng và Google Bots rằng webpage hoặc website của bạn đã được di chuyển vĩnh viễn tới một địa chỉ mới.

Nguồn: Sưu tầm

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của thangemxuananh
      Mời các bạn Tai game ionline miễn phí, Chơi game ionline 4.0.2 mới nhất. Lap mang FPT tại nhà, Khuyen mai internet FPT hấp dẫn nhất.
      Đăng ký truyen hinh cap FPT nhiều tính năng, Chơi game bigkool trên di động.

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      30

Ðề: Trùng lặp nội dung ảnh hưởng tới người dùng

Nội dung copy thì nên xào xáo, thêm mắm muối vào để cho nó khác với bản gốc đi thì google nó mới không để ý

Chữ ký của linhsq

Thanks
      2

không biết có công cụ nào để kiểm tra nội dung mình viết có bị trùng lặp hay không các bác nhỉ

Chữ ký của nganga

Thanks
      0

Trùng lặp nội dung trong một website thì có tác dụng phản cảm đối với người đọc, còn trùng trên nhiều website thì lại sợ ảnh hưởng tới web gốc, mà viết nhiều bài thì không có thời gian nhiều... nên chưa biết cách nào hữu hiệu nhất.

Chữ ký của dietmoithanhtam

Thanks
      0

Theo mình là có, trùng lặp nội dung làm google đánh giá thấp chất lượng của web

Chữ ký của tuliem03

Thanks
      30

Trích Nguyên văn bởi nganga Xem bài viết
      không biết có công cụ nào để kiểm tra nội dung mình viết có bị trùng lặp hay không các bác nhỉ
      Công cụ kiểm tra nội dung trùng lặp có nhiều mà bạn.
      1 Bạn có thể search một đoạn trong nội dung của bạn lên google để tìm kiếm trang có nội dung giống như vậy
      2 Bạn dùng công cụ Copyscape để kiểm tra nội dung trùng lặp

Chữ ký của linhsq

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi nganga Xem bài viết
      nhiều lắm bác ơi mình hay dùng copyscape thấy cũng rất ổn

Chữ ký của liketo01

Thanks
      0

Trùng lặp nội dung thì chắc chắn gần như web nào cũng bị nhưng quan trọng là ít hay nhiều và bạn biết cách khắc phục sửa chữa nó thôi. nếu web có nhiều nội dung giống nhau thì sẽ bị đánh giá không tốt sẽ ảnh hưởng đến việc xếp hạng của google.

Chữ ký của quyetseohn
      Tổng hợp các tin khuyến mãi thời trang mới nhất được cập nhật liên tục hàng ngày, cung cấp và lắp đặt các loại mái hiên di động giá rẻ uy tín nhất Hà Nội, dịch vụ lắp đặt và sửa chữa cửa lưới mở trượt an toàn nhanh chóng và tiết kiệm.

Thanks
      0

anh em ở đây có ai biết công cụ hay web nào check nội dung trùng lặp tiếng việt không nhỉ đang cần

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn