Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 12 trên 12
      Thanks
      0

Phương pháp SEO video trên youtube nhanh nhất

1. Title & Description
      Giống như việc SEO truyền thống cho web pages, bạn cần phải tối ưu thông tin cơ bản trong phần Title và Description cho video của mình. Việc chỉnh sửa và tối ưu TitleDescriptionđược thực hiện trong quá trình upload Video hoặc có thể chỉnh sửa sau này trong Video Manager
      Phần Title của Video nhất thiết phải chứa keyword mà bạn đang nhắm tới, tốt nhất làKeyword nên xuất hiện đầu tiên trong title, độ dài title không nên vượt quá 66 ký tự, trường hợp title quá dài sẽ không có ích cho việc SEO của bạn.
      Xem thêm: làm răng thẩm mỹ | răng cửa to | răng cửa thưa | nha khoa uy tín tại hà nội | rang su tham my | chinh nha | cay ghep implant | niềng răng | chỉnh răng | làm răng sứ | trồng răng |cấy răng | chỉnh răng hô | chỉnh răng vẩu | bọc răng sứ | thang máy | thang tải hàng | xiếc khỉ | thuê ảo thuật
      2. Tag

Hãy chèn từ 5 – 7 keyword liên quan vào phần Tag của video, chú ý đưa keyword chính đầu tiên vào Tag. Một kinh nghiệm nhỏ là bạn hãy lướt qua các video liên quan cùng chủ đề, lượt view cao khác và xem họ tag những gì, ghi một vài tag giống với tag của họ để video của bạn xuất hiện trong phần Related Video của những video lớn đó, điều này cũng sẽ đem lại traffic không nhỏ cho video của bạn.
      3. Danh tiếng và lượt view

Danh tiếng của Video là một yếu tố cực kỳ quan trọng để rank top trên Google, Youtube thích cho những visitor của mình xem những video được mọi người đánh giá cao và thông dụng, vì nó cho rằng những video này có chất lượng cao và phù hợp với yêu cầu của người sử dụng.
      Vậy thì làm sao để gia tăng danh tiếng cho Video của bạn. Trước hết bạn cần biết rằng, Youtube tính toán độ danh tiếng dựa trên số lượng người xem trong vòng 24 – 48 giờ vừa qua. Điều đó có nghĩa như thế nào, ngay khi bạn upload video lên youtube, trong vòng 24 đến 48h hãy làm mọi cách để tăng lượng view lên càng cao càng tốt.
      Để làm việc này, hãy chia sẻ video lên các mạng xã hội, đăng lên blog của bạn, và quảng bá ở bất cứ nơi nào có thể để làm tăng lượtview và like trong một thời gian ngắn nhất có thể. Một khi Video của bạn được đánh giá là Popularity (thông dụng) thì thứ hạng trên SERP cũng theo đó mà tăng lên rất nhanh.
      4. Backlinks

Backlink không chỉ quan trọng trong SEO truyền thống mà còn là một trong những yếu tố không thể thiếu để nâng cao thứ hạng video Youtube của bạn trên Google, để lấy backlink về video, bạn có thể sử dụng nhiều cách như Embeds video trên các blog, website của mình, hoặc build link trỏ về video tại các blog, diễn đàn… Backlink càng chất lượng thì thứ hạng Video của bạn càng tăng cao.
      5. Ratings và Comment

Càng nhiều rating và comment có nghĩa là video của bạn hay và thú vị. Youtube dành nhiều ưu tiên hơn cho những video như thế này. Chính vì thế, hãy cố gắng kiếm thật nhiềucomment và Thumb up bằng cách nhờ bạn bè vào comment, hay có thể tạo nhiều acc youtube và tự comment cho mình cũng được.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

http://wpblazerepicreviews.com/wp-blazer-3-0-review-should-i-buy-this/
      Thanks
      0

Ðề: Phương pháp SEO video trên youtube nhanh nhất

Các phương pháp trên khá hiệu quả Mình xin phép thêm 1 điều nữa là nếu các bạn để video hướng tới khách hàng nước ngoài thì nên thêm phần script vào. Điều này sẽ giúp người xem hiểu bạn đang nói về điều gì rõ hơn

Thanks
      0

Ðề: Phương pháp SEO video trên youtube nhanh nhất

chỉ nên để 5-7 tag thôi ạ?
      vì với nhiều video em thấy người ta để nhiều tag lắm
      mà nhân tiện có bác nào tổng hợp các phương pháp tăng view youtube chuẩn k ạ?

Chữ ký của thuythuy1717

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Quuyền Hạn Của Bạn