Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 20 trên 20
      Thanks
      15

Vài lời tâm sự, kinh nghiệm về kiếm tiền online ( SEO , GAdsense..v…v.) dành cho newbier

Chào mọi người, mình không phải pro , mình cũng chỉ là một thằng sinh viên ngành CNTT đang chập chững bước từng bước trên con đường kiếm tiền online. Ngày xưa thì mình kiếm tiến với việc PTC, HYIP, Complete Offer, sau đó phát triển lên làm một trang HYIP monitor và bây giờ là GA. Cò chút góp ý và kinh nghiệm cho anh em những ai chưa và đang có ý định kiếm tiền với Google Adsense .

Đọc lướt qua box này thì mình thấy một thực trạng như sau:

_ Một bộ phận anh em thì đang phát triển các web tiếng Việt (nghe nhạc, xem phim , tin tức, forum..v….v.) , upload nhạc , phim vi phạm bản quyền với hy vọng tìm traffic khũng, rồi kiếm tiền với hình thức click quảng cáo , hiện quảng cao trả tiền.

_ Một bộ phận thì đang làm web tiếng Anh nhưng là auto blog , copy bài viết rồi ngồi hy vọng không bị Google tóm.

Câu hỏi đặt ra là tại sao mọi người không làm một web tiếng Anh với các bài viết tiếng Anh chất lượng, đường đường chính chính chơi Adsense.

Trả lời: “Bởi vì tui không biết tiếng Anh thì làm sao mà làm một trang web tiếng Anh”.

Câu hỏi tiếp theo là tại sao anh không đi học tiếng Anh cho tốt vào để kiếm tiền online.

Trả lời: “Học đến bao giờ mới có thể viết được một bài tiếng Anh ra hồn”.

Đó cũng là nỗi trăn trỡ của rất nhiều anh em trong này nên họ đã từ bỏ việc làm web tiếng Anh mà đâm đầu vào các trang tiếng Việt. Một câu hỏi mà mình thường thấy “Bây giờ làm site tiếng Việt gì để kiếm tiền ?”. Quanh đi quẫn lại thì lại cài vòng (nghe nhạc, xem phim , tin tức, forum..v….v.) không có gì mới mà đối thủ cạnh tranh thì càng nhiều, rồi site mình sẽ đi về đâu khi chứa toàn là thông tin vi phạm bản quyền.

Vậy bây giờ đế có thể kiếm tiến online trong thời đại này thì phải làm gì ? Mình không bàn tới những hình thức căn bản như PAID TO UPLOAD, PAID TO CLICK, AUTOSURF – HYIP, COMPLETE OFFERS..v..v.. Vì trong đây đa số là webmaster và thích kiếm tiền từ trang web mình tạo ra hơn.

Câu trả lời là “học tiếng Anh” , mình không bắt bạn phải học tiếng Anh cực giỏi để viết bài tiếng Anh, chuyện đó thật sự xa vời. Bởi vì ngay chính người Mỹ , phần lớn họ đều thuê người viết bài thì nói chi đến chúng ta. Học tiếng Anh ở một trình độ trung bình để có thể đọc hiểu các tài liệu tiếng Anh(ít nhất cũng phải biết tra dictionary) để học hỏi thêm kinh nghiệm SEO từ các SEOer thế giới. Và quan trọng là khi có đi thuê người viết bài thì mình còn biết hướng dẫn người ta viết thế nào cho việc tối ưu SEO ONPAGE.

Thuê ai ? Thuê dân Âu Mỹ thì $10+ / bài ( quá đắt), thuê dân châu Á thì $3-$5 (Người Philipin làm dịch vụ này khá tốt). Nhưng với riêng mình thì tìm đâu cho xa , cứ chạy ra các trường đại học ngoại ngữ thì thiếu gì các em teen chân dài nhận viết bài với giá khá thơm mà chất lượng có thua ai. Già cả thì còn tùy trình dụ khị của các bác( mình đùa thôi ^^ , nhưng nên là sinh viên thì sẽ có giá tốt hơn những người đã tốt nghiệp hoặc người đang làm cho dịch vụ).

Nói tiếp đến chủ đề học tiếng Anh, lúc đầu thì đọc tài liệu tiếng Anh có lẽ khó , phải dùng dictionary nhiều nhưng nếu đọc thường xuyên thì bạn sẽ quen từ vựng về Internet Marketing. Sau này sẽ dễ dàng nghiên cứu hơn mà không cần dung dictionary nữa. Tại sao tài liệu tiếng Việt về SEO đầy ra khắp nơi mà phải đi đọc tiếng Anh chi cho mệt ? Bởi vì theo mình thấy đa số tài liệu Việt đã lỗi thời, Google cập nhật thuật toán liên tục, các pro seoer thế giới chia sẻ những kiến thức mới hằng ngày. Để tồn tại thì phải bắt kịp thông tin thôi.

Mình lấy ví dụ về mặt hạn chế của tài liệu tiếng Việt. Đây là cách đánh giá độ khó của keyword mình đã từng đọc .

“Để xác định độ cạnh tranh của từ khóa bạn chỉ cần tìm theo các cấu trúc sau:

“keyword” – (có ngoặc kép) Dùng để tìm xem có bao nhiêu website có chứa cụm từ khoá này hay có bao nhiêu websit bạn sẽ phải cạnh tranh.
      Allinanchor:“keyword” – (có ngoặc kép) dùng để tìm xem có bao nhiêu website sử dụng Anchortext với cụm từ khóa này.

Allintitle:“keyword” – (có ngoặc kép) Để tìm xem có bao nhiêu website mà cụm từ khóa này xuất hiện trong Title. Khuyên các bạn seo newbie nên chọn những từ khóa có kết quả tìm kiếm GG “keyword” < 100.000, Allintitle:“keyword” và Allinanchor:“keyword” <20.000 để dễ phát triển và lên top.”

Nếu keyword của bạn đạt yêu cầu trên, bạn nghĩ bạn dễ dàng lọt vào top 10 ? Không hề , nếu như top 10 toàn nhưng đối thủ sừng sỏ , ON-OFF PAGE SEO cực tốt , hàng triệu backlinks thì dù có Allintitle, Allinanchor < 20 thì cũng đừng mơ lọt vào top 10. Nhưng nếu Allintitle, Allinanchor cho ra hàng triệu kết quả nhưng top 10 yếu , họ không target keyword thì sẽ rất dễ cho bạn rank top 10. Vì vậy khi đánh giá một keyword mình chỉ quan tâm top 10 như thế nào, nếu 1 trong số những đối thủ top 10 khá yếu mà vẫn rank được thì chả có lý do gì mình lại không vượt được nó. Chính vì ngày xưa cứ mãi miết đọc các tài liệu tiếng Việt mà mình lại bỏ qua rất nhiều keyword có tiềm năng mà trước đó mình nghĩ là rất khó rank khi Allintitle, Allinanchor quá cao.

Topic Make money online ( ddth com/showthread php/1054486-Make-Money-Online.) đã post được gần 3 tháng, mình đặt ra cho bạn một câu hỏi. Vậy sau khi đọc qua những bài viết chất lượng này, bạn đã thành công ? hay ít nhất đang trên đường đi một cách đúng hướng ? Có bao nhiêu mem đã đọc qua topic trên hay tất cả những bài viết chất lượng khác mà đến giờ vẫn chưa có một hướng đi nào cụ thể để kiếm tiền ? Mình không muốn ném đá những bài viết đại loại thế này vì mình nghĩ nó thực sự chất lượng nhưng không dành cho một newbier.

Hiện nay nguồn keyword English để kiếm tiền còn rất nhiều, một mãnh đất kiếm tiên màu mỡ hơn keyword Việt rất nhiều. Không cần phải rank những keyword có lượng traffic khủng, chỉ cần vài nghìn lượt search một tháng với già trị $0.5 , $1 / click( keyword research tốt và traffic US). Vài click một ngày thì đủ tiền uống trà đá rồi.

Tóm lại để bước trên con đường Internet Marketing , nhất định phải có vốn tiếng Anh. Các pro Adsense hay bất cứ hình thức kiếm tiền nào khác trong này, họ show ra những khoãng tiền khủng khiến bạn ngưỡng một thì ngày xưa họ cũng từng là newbier và học hỏi các tài liệu tiếng Anh thôi. Để có được thành công thì phải chịu khó vất vã tìm hiểu, vị vậy mà hiếm khi có pro nào chịu share kinh nghiệm lắm, điều đó cũng khó trách được.

Một vài câu hỏi quan trọng mình cập nhật ở đây:
      Được gửi bởi nva1991
      Mà các newbie thì vốn không nhiều, không autoblog thì bao giờ mới có traffic. Bạn phải có tầm 500 bài viết, mỗi bài 2$ chẳng hạn thì cũng mất 1000$ rồi. Không kể 500 bài viết chắc mình phải làm trong 3 năm mới đc nếu thật sự là tự viết
      Trên đây cũng chỉ là suy nghĩ của 1 newbie. Có gì sai mong thông cảm .

Hiện mình đang làm việc với một em "chân dài" trường ngoại ngữ, viết rất tốt theo ý mình. Bạn nghĩ chủ để khó viết bởi vị bạn đang mắc sai lầm trong cách lựa chọn chủ để cho trang web , mình sẽ nói rõ hơn sau.

Còn về vấn đề bài viết, 10-20 bài là đủ kiếm vài trăm $ một tháng rồi bạn à. Từ câu hỏi này lại sinh ra một vấn đề là vì bạn chưa có định hướng về lựa chọn bài viết đúng đắn nên mới phát sinh suy nghĩ cần đến tận 500 bài viết mới đủ kiếm tiền.
      TimPK-ddth

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của SEOchicken

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 4 Users Say Thank You to SEOchicken For This Useful Post:

daotu94 (29-12-2012), eviva83a (24-07-2012), Mr.Nguyên (10-08-2012), phongbbnn (24-07-2012)

Thanks
      46

Ðề: Vài lời tâm sự, kinh nghiệm về kiếm tiền online ( SEO , GAdsense..v…v.) dành cho newbier

Em mới vào nghề chưa biết gì các bác cho em xin list các site đã kiếm được tiền với GA để em tham khảo được không?

Chữ ký của giaydathat.com

Thanks
      8

Ðề: Vài lời tâm sự, kinh nghiệm về kiếm tiền online ( SEO , GAdsense..v…v.) dành cho newbier

Đã xác định chơi GA thì phải kiên trì là đúng mà, nhưng nếu xác định làm ăn lâu dài thì nên làm trong sạch.
      Dân VN ta thường hay tham, ước được rồi lại muốn ước thật cao, vì vậy cuối cùng tỉ lệ tèo cao

Chữ ký của dntsolution

Thanks
      13

mình thấy nhiều bài quảng cáo về kiếm tiền online, cái này có thực không hay là lừa đảo ta

Chữ ký của vancongkhanh

Thanks
      0

kiếm tiền online đi kèm với lừa đảo online.mà lừa đảo online giờ nhiều lắm.mình ko tin tưởng

Chữ ký của traidatvuong

Thanks
      5

Ai cũng có thể làm được quan trọng phải có ước mơ.Và tin tưởng nó

Chữ ký của webthegioihoathinh

Thanks
      22

sinh viên cntt thì prof rồi nhỉ

Chữ ký của daotu94

Thanks
      24

thì ra có hình thức kiếm tiền này à? mình mới học seo được 1 tuần, h mới bít tới... chắc là h khó nhai rồi

Chữ ký của anhtan0307

Thanks
      10

Trích Nguyên văn bởi giaydathat.com Xem bài viết
      Em mới vào nghề chưa biết gì các bác cho em xin list các site đã kiếm được tiền với GA để em tham khảo được không?
      E rằng ko được vì các Pub Việt giấu site adsense kỹ lắm, tham khảo các case study những trang công khai MMO với adsense hoặc clickbank tại đây

Chữ ký của phuongle
      Giới thiệu Blog chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền trên mạng với Fapturbo 2.0thủ thuật quảng bá trên mạng xã hội - Đang seo keyword năng kỳ này đầu tư fx.

251/1 Nguyễn Văn Trỗi, phường 10, quận Phú Nhuận
      Thanks
      0

Nói chung ngành này mình nghĩ phải kiên nhẫn, nóng vội k làm đc gì

Thanks
      0

bài viết rất hay đánh thẳng vào vấn đề

Chữ ký của MoThe

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 07-11-2014, 11:59 PM
    2. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 27-04-2014, 09:37 PM
    3. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 29-05-2013, 09:49 PM
    4. Trả lời: 24