Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 8 trên 8
      Thanks
      1,491

Từ nay em quyết nói không với Facebook Ads!

Các bác ạ, khi trào lưu bán hàng online nở rộ, em cũng tham gia với rất nhiều ước vọng. Vào thời điểm đó, quy luật thành công dường như khá đơn giản: hàng thật hot, thật rẻ, chạy ads ra đơn rồi thu lãi. Tất tần tật mọi thứ về thương hiệu, về dịch vụ khách hàng, quy trình bán hàng, nghệ thuật bán hàng, v.v.v... đều phải nhường chỗ cho sự khuếch đại, khoa trường và thậm chí là gian dối. Như một con buôn bán đi lương tâm, sự tự trọng của bản thân để theo đuổi những con số, em từ ngày đó ít khi động đến cuốn sách nào về Marketing, thương hiệu, truyền thông, v.v.v... "Ối dào, tất cả đều là nhờ vào quảng cáo cả. Cái gì cũng chạy ads cho tẹt ga là có lãi" - em đã từng nghĩ thế.

Nhưng đời không như là mơ! Cái gì đã sai thì nó sẽ không đúng được lâu. Đến những ngày hôm nay em biết mình sẽ toi đời nếu cứ ôm lấy suy nghĩ và ảo tưởng về việc chạy ads để kiếm tiền. Trước đây em nghĩ việc bán hàng trên FB là một điều gì đó quá dễ, ấy là khi giá ads rẻ, 1 đơn hàng không mất quá nhiều tiền quảng cáo. Bây giờ thì ngược lại, chi phí ads ngày càng cao, chiếm hết phần lãi, khách hàng đắn đo càng nhiều, số đơn hàng hoàn càng ngày càng cao. Âu cũng là kết quả không thể tránh khỏi của 1 thị trường mà đa phần người ta đều quên mất cái tâm khi kinh doanh, chẳng ai có tâm cả, họ chỉ thích tiền. Tình trạng đó báo cho em biết em phải thay đổi thôi.

Em suy nghĩ, em quay về ngưỡng mộ những cơ sở kinh doanh không cần chạy ads mà vẫn đều đều khách hàng. Họ không chỉ kiếm được tiền, họ còn có được sự tin tưởng, yên tâm của những người họ phục vụ. Trước đây em thường hay bĩu mô chê bai họ sao họ lạc hậu thế, sao không bỏ tiền chạy ads cho thêm khách thì giờ em ước gì em được như họ. Em tự hỏi nếu mình là họ mình có gây dựng được như họ hay không. Và đó là lý do em ngưỡng mộ họ, bởi cả quá trình, tâm sức họ bỏ ra. Nó ở 1 phạm trù khác ngoài những suy tính hữu hạn của 1 thằng chỉ chăm chăm làm sao cho giá ads rẻ hơn như em. Ở họ có 1 kỹ năng mà mình chưa thể có, nó còn cao siêu hơn.

Em thấy mình sai. Sai khi nghĩ rằng chỉ cần quảng cáo để bán hàng. Cho dù có lãi lớn nhưng chỉ trong một sớm 1 chiều, mình để lại cả 1 đống rác rưởi cho cộng đồng, làm thay đổi nhận thức của 1 phần xã hội về việc mua hàng online và có thể sẽ gây bất lợi cho hành vi mua hàng online về sau, gây bất lợi cho nhiều người kinh doanh chân chính và cả chính mình. Sai khi nghĩ rằng lời lẽ hay ho có thể thay thế cho một sản phẩm chưa ra gì. Sai khi coi khách là tình 1 đêm, có mua và không bao giờ trở lại. Sai khi quên mất 1 điều về giá trị bền vững.

Giờ em phải làm lại từ đầu, làm lại như 1 thằng chưa biết gì về FB ads. Nó rất có ích nhưng chỉ dành cho những người hiểu về tác dụng của nó. Em đã hiểu sai và không muốn dùng nó theo cách cũ nữa. Em sẽ quay về những điều cốt lõi nhất của việc kinh doanh. Có thể em sẽ chậm tiến trong 1 năm, 2 năm nhưng sau này em có thể sẽ vui vẻ hơn vì chí ít những điều mình xây dựng nó có thể tồn tại lâu hơn, có giá trị hơn, bền chặt hơn.

Em chỉ muốn chia sẻ cho những người như em. Những người đang thấy quảng cáo FB dường như trở thành 1 con rắn đang quay đầu cắn mình và mình không biết làm gì khác. Hãy nghĩ như khi mình không có facebook ads. Hãy đừng phụ thuộc thêm nó nữa.

Em đã có kế hoạch, em sẽ chia sẻ thêm khi kết hoạch đó có dấu hiệu thành công. NÓI KHÔNG VỚI FB ADS, HẸN GẶP LẠI SAU MARK!

Nguồn Cộng đồng iSocial - goo.gl/mGMRGy
      Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Từ nay em quyết nói không với Facebook Ads!

vậy mà sao em thấy nhiều bác nói chạy quảng cáo fb hiệu quả lắm mà hay còn tùy vào từng sản phẩm bác nhỉ

Thanks
      0

Dùng quảng cáo rất hiệu quả nhưng phải đảm bảo độ uy tín của gian hàng online của mình nữa, với cả cái vụ mua like ảo, hic j mà cả trăm ngàn like page, nhưng chỉ mười mấy like khi mình up bài thật sự.

Thanks
      5

Cái này em cũng chưa thử bao giờ nhưng thấy quảng cáo trên facebook thường là cái gì đấy liên quan tới thủ thuật và hiệu quả không cao

Chữ ký của viruss
      Nào cùng taigame mobile miễn phí! Và nếu bạn thích thì hãy tai game ban bong và thêm tai game thoi trang cho điện thoại của mình nhé! ,
      Ngoài ra, nếu đang sử dụng hệ điều hành java hãy tai game java cho dien thoai mới nhất nhé! Và đừng quên tai game offline cho dễ yêu nhé!

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi viruss Xem bài viết
      Cái này em cũng chưa thử bao giờ nhưng thấy quảng cáo trên facebook thường là cái gì đấy liên quan tới thủ thuật và hiệu quả không cao
      giờ xuất hiện nhiều thánh chạy fb ads mà giá chỉ tính vài đồng. Không biết mấy thánh chạy kiểu trong trong khi mình chạy tốn tiền dã man

Chữ ký của roman

Thanks
      0

Thứ 1: Bán những gì đúng với sự thật, không pr quá mức sản phẩm trên Ads -> hoàn sản phẩm.
      Thứ 2: Facebook ads đang là thị trường tìm năng, tất nhiên phải có khó khăn nay kia. Số tiền FB ads bị scam, vi phạm bản quyền,... cũng không phải nhỏ và bên họ phải nâng cấp thuật toán của họ.
      Thứ 3: Phân tích đối tượng, thị trường, tìm mục tiêu rõ ràng trước khi action. Chạy quảng cáo sản phẩm phải có vài ngày test tương tác - phân tích ROI rồi mới đẩy mạnh chi phí.
      FB tạo điều kiện cho bạn buôn bán thế mà bạn lại than vãn làm gì!
      Chỉ có điều bạn nên bước thật chậm và chắc mà thôi!
      Thân

Chữ ký của imovies.vn

Thanks
      0

FB ads độ gần đây ae chạy quảng cáo kêu như vạc. QC cắn tiền như điên mà không ra đơn hàng chả hiểu lý do vì sao ???
      Thêm vào đó là CPC tăng ảo dã man

Thanks
      5

Quảng cáo trên facebook đang là cách mà các bạn bán hàng áp dụng thành công, để thu hút được khách hàng hay không còn tùy thuộc vào nhóm hàng hay sản phẩm của bạn, phải tạo ra nội dung và hình ảnh thu hút khách hàng nhất có thể

Chữ ký của namnguyen87

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn