Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 2 trên 2
      Thanks
      1,491

Plugin hỗ trợ hiển thị Rich Snippets trên WordPress

Chào các bạn, như các bạn đã biết hiển thị đánh giá 5 SAO trên kết quả tìm kiếm của Google đã được Google gỡ bỏ khá lâu nhưng thời gian gần đây theo tìm hiểu của mình thì Google đã cho hiển thị lại đánh giá năm sao trên kết quả tìm kiếm. Vậy thì làm sao để Website của bạn có thể hiển thị dược đánh giá 5 SAO hay còn gọi là Rich Snippets đó trên Google.

Hình ảnh Rich Snippets WordPress trên Google

Có rất nhiều Plugin cho WordPress hổ trợ việc này nhưng hôm nay mình giới thiệu đến các bạn một Plugin khi cài xong có thể hiển thị ngay Rich Snippets đơn giản nhanh tiên lợi nhiêu tính năng.

Plugin hiển thị Rich Snippets cho WordPress
      Đầu tiên bạn tải Plugin All in One Schema.org Rich Snippets cho WordPress về và tiến hành cài đặt kích hoạt Plugin bình thường. Giao diện quản lý của Plugin như bên dưới.

Giao diện quản lý Plusin All in One Schema.org

Bây giờ cúng ta tiến hành Việt hóa một số thứ cần dùng ở mục item Item Review và mục Product Rich những mục khác bạn làm tương tự nhưng ở đây mình chỉ dùng 2 mục này nên chỉ cần Việt hóa 2 mục này thôi.

Cách sử dụng Plugin All in One Schema.org Rich Snippets khi viết bài để hiện kết quả 5 SAO (Rich Snippets). Khi viết bài xong bạn kéo xuống dưới tại Configure Rich Snippet lúc này bạn sổ xuống chọn Item Review và điền như bên dưới.
      Hiển thị Rich Snippet dạng bài viết
      • Reviewer’s Name: 1.234 đánh giá – Mục này sẽ hiển thị trên Google là 1.234 đánh giá bạn muốn số bao nhiều thì cứ điền vào.
      • Item to be reviewed: bạn điền gì cũng được không quan trọng
      • Your Ranting: bạn chọn 5 để hiển thị hình ngôi sao trên Google
      Và kết quả sẽ như thế này. Xem Demo

Còn nếu ở Configure Rich Snippet bạn chọn Product thì cấu hình như sau:
      • Your Rating: bạn chọn 5 sao như thường lệ
      • Product Price: bạn viết giá của sản phẩm mục này sẽ được hiển thị trên Google
      • Currency: bạn viết đơn vị tiền tệ ở đây mình viết VND khi lên Google nó sẽ là đ
      • Những mục khác bạn viết cũng được không cũng được
      Mục Product khác với Item Review nó cho phép hiển thị giá của sản phầm trên Google và người xem có thể tự tay đánh giá 3 sao hay 5 sao tùy người xem.

Kết quả khi chọn Product: Xem demo

Sau khi điền đầy đủ thông tin của bài viết bạn tiến hành Submit bài viêt lên Google khi bài viết được Google cập nhật (index) thì sẽ hiển thị Rich Snippet ngay.

Nguồn WebHuongDan - goo.gl/p5Pf0G
      Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Plugin hỗ trợ hiển thị Rich Snippets trên WordPress

cái này hình như chỉ xài được cho mỗi wordpress thì phải

Chữ ký của mskhuyen156

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn