Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 3 trên 3
      Thanks
      1,492

Hướng dẫn cắt Video chuyên nghiệp với GiliSoft Video Editor

GiliSoft Video Editor được biết đến là một phần mềm chỉnh sửa Video chất lượng, với nhiều tùy chọn hỗ trợ người dùng tùy chỉnh theo phong cách cá nhân, tạo ra những đoạn Video độc đáo cho riêng bạn. Trong nội dung bài viết này thì mình sẽ hướng dẫn các bạn sử dụng chức năngcắt Video một cách đơn giản, chất lượng cao và thời gian xử lý nhanh. Có 3 lựa chọn cho việc cắt Video bất kì cho tập tin Video ban đầu, bạn đã nắm rõ được khi nào thì dùng cái nào chưa ?. Nếu như máy tính của bạn đã cài đặt GiliSoft Video Editor rồi thì không cần phải cài thêm bất cứ phần mềm cắt Video nào khác nhé, bởi vì nó đã hỗ trợ rất tuyệt vời và ổn định.

Trước tiên thì bạn Download GiliSoft Video Editor Full bản quyền mà mình đã đề cập trong bài viết trước. Sau đó bạn tiến hành cài đặt và kích hoạt theo hướng dẫn nhé.

Cắt Video chuyên nghiệp với GiliSoft Video Editor
      Mở phần mềm lên có giao diện như hình trên. Trong khuôn khổ bài thủ thuật này thì mình chỉ đề cập tới mảng cắt Video thôi nhé. Các cái khác thì bạn khám phá thêm trong quá trình sử dụng.
      Như bạn thấy thì có 3 lựa chọn để cắt Video, đó là:
      • Easy Cutter: Cắt Video đơn giản
      • Batch Cutter: Cắt nhiều Video một lúc có cùng thiết lập.
      • Advanced Cutter: Cắt và chuyển đổi Video định dạng khác, thiết bị giải trí đa phương tiện.
      Hướng dẫn chi tiết các lựa chọn
      Nếu bạn muốn nhanh chóng cắt 1 đoạn bất kì trong 1 Video thì nhấp vào chức năng Easy Cutter

Kéo thanh trượt vào điểm bắt đầu và kết thúc, hoặc nhập thời gian vào mục Start, End. Sau đó nhấn Cut, điều tuyệt vời là bạn có thể cắt nhiều đoạn khác nhau, danh sách sẽ hiện tại Output clips.

Để tiến hành cắt đoạn Video nào đó thì bạn nhấp vào nó ở danh sách, lựa chọn thư mục lưu tập tin đầu ra ở Output phía dưới. Sau cùng nhấn Start để thực hiện, thời gian xử lý rất nhanh và độ chuẩn xác cao.

Để áp dụng cắt Video giống nhau của nhiều tập tin Video khác nhau thì bạn sử dụng chức năngBatch Cutter.

Bạn có thể thêm rất nhiều Video khác nhau để xử lý cùng 1 lúc. Xác định thời gian bắt đầu, kết thúc của đoạn Video mong muốn rối nhấn Apply All. Ngoài ra thì bạn có thể chụp ảnh Video bằng cách nhấn vào biểu tượng máy ảnh.

Lựa chọn thư mục lưu Video đầu ra tại Output files. Sau cùng nhấn Start để thực hiện. Cách này áp dụng cho các tập tin Video có mục đích cắt như nhau, ví dụ như các tập tim, muốn cắt bỏ đoạn đầu và đoạn cuối giới thiệu, hát hò thì chức năng này là sự lựa chọn hoàn hảo.

Nếu bạn muốn cắt Video và chuyển đổi định dạng thì sử dụng chức năng Advanced Cutter.

Nhấp vào Add File để thêm tập tin đầu vào. Vẫn xác định vị trí của đoạn cắt như bình thường. Sau đó thiết lập định dạng Video đầu ra hoặc chuyển thẳng cho các thiết bị giải trí đa phương tiện tại mục Output Format. Sau đó nhấn Start để thực hiện.

Ngoài ra, tại đây bạn còn có thể cắt khung hình, thêm hiệu ứng, đóng dấu bản quyền, chèn phụ đề và nhạc cho Video của mình.

Trên đây là 3 cách cắt Video với phần mềm GiliSoft Video Editor. Hi vọng nó sẽ giúp ích phần nào cho bạn.

Chúc bạn thành công.
      Nguyễn Hải - goo.gl/1Ke6TE
      Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Hướng dẫn cắt Video chuyên nghiệp với GiliSoft Video Editor

ai chơi youtube hầu hết đều dùng cái này nhanh mà hiệu quả

Chữ ký của ngan_seo

Thanks
      1,492

Ðề: Hướng dẫn cắt Video chuyên nghiệp với GiliSoft Video Editor

Trích Nguyên văn bởi ngan_seo Xem bài viết
      ai chơi youtube hầu hết đều dùng cái này nhanh mà hiệu quả
      Miễn phần mềm nào ngon là sử dụng thôi

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

+ Trả Lời Ðề Tài

Quuyền Hạn Của Bạn