Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 12 trên 12
      Thanks
      27

6 bước tối ưu Video trên Youtube

6 bước tối ưu Video trên Youtube là cách thức để bạn có thể dễ dàng đưa Video của bạn lên trên kết quả tìm kiếm của Goolge.

Bước 1 : Chuẩn bị video chất lượng:
      Lời khuyên ở đây là bạn cần chuẩn bị 1 video có ích cho người dùng. Nội dung video liên quan mật thiết đến chủ đề và được đầu tư xây dựng càng công phu càng tốt.

Bước 2 : Tùy biến video của bạn
      Sau khi đã chỉnh sửa Video thì bạn hãy upload lên Youtube và nhớ tối ưu cho nó. Bạn cần tối ưu các yếu tố sau:
      Tên Video có chứa từ khóa cần seo
      Tiêu đề chứa từ khóa và dưới 70 ký tự
      Mô tả có từ khóa và dài khoảng 160 ký tự.
      Tag: Nên để tag từ khóa và các từ liên quan đến lĩnh vực
      Kích thước và hình ảnh: Bạn nên để chuẩn video 4:3 để upload lên Youtube và chọn hình ảnh hấp dẫn kích thích người dùng xem video.

Bước 3 : Tăng các chỉ số like , view, comment cho video
      Nếu bạn có tài chính : Hãy sử dụng các dịch vụ mua like, view, comment
      Nếu bạn muốn tự trải nghiệm : Hãy tăng các chỉ số trên bằng cách tham gia các cộng đồng exchange như : youlikehit, addmefast, vagex … hay sử dụng các phần mềm như iView …
      Hãy nhớ rằng sự tương tác trên video của bạn là yếu tố quan trọng nhất quyết định đến kết quả xếp hạng. Vì vây bạn cần thực hiện thật tốt bước này.
      Bước 4 : Chia sẻ lên các mạng xã hội
      Đây là bước rất quan trọng, bạn hãy chia sẻ video lên các mạng xã hội như Facebook , Google + , Twiter , Zing me , Linkhay …
      Sử dụng các website bookmarking để tăng lượng truy cập tự nhiên cũng là giải pháp tốt nếu bạn có đủ thời gian

Bước 5 : Chèn Video lên web và các diễn đàn:
      Bạn hãy chia sẻ video của mình lên các website hay diễn đàn cùng chủ đề. Việc chia sẻ video làm cung cấp thêm thông tin, hướng dẫn người dùng.Khi họ đang có nhu cầu tìm kiếm thông tin thì video của bạn rất dễ dàng để thu hút sự chú ý.
      Bước 6 : Thực hiện và kiểm tra
      - Thực hiện các công việc ở bước 3 , 4, 5 đều đặn hàng ngày và tăng dần theo ngày nếu bạn có thời gian
      - Sử dụng công cụ Rank tracker để kiểm tra thứ hạng các từ khóa hàng ngày
      Chúc các bạn thành công với chiến dịch seo video youtube đầu tiên của mình

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của thanhvvd

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: 6 bước tối ưu Video trên Youtube

mình có cần chèn link web của mình vào mô tả không vậy

Chữ ký của yumei97

Thanks
      0

Ðề: 6 bước tối ưu Video trên Youtube

Mình thấy dịch vụ tăng view không an toàn. Rồi GG cũng biết, hậu quả đế lại là banned

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Quuyền Hạn Của Bạn