Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 20
      Thanks
      0

Tỷ lệ thoát trong google Analytics

Tỷ lệ thoát trong google analytics là một yếu tố ảnh hưởng rất lớn đến việc SEO của bạn. Bạn biết tỷ lệ thoát là gì chưa? Những yếu yếu tố ảnh hưởng đến nó và cách khắc phục? Sau đây, mình sẽ giúp các bạn tìm hiểu về nó.

Tỷ lệ thoát trang hay Bounce Rate là phần trăm người dùng truy cập website không xem một trang nào mà thoát ra ngay lập tức. Điều đó có nghĩa người dùng không tìm thấy thông tin hữu ích từ website của bạn và thoát ra luôn.
      Ví dụ: Hôm nay website của bạn có 100 lượt truy cập, có 70 lượt truy cập ở lại trang và xem tiếp còn 30 lượt truy cập thoát ra luôn không xem gì ở trong trang nữa thì ta có Bounce Rate trong ngày hôm nay của website sẽ là 30%
      Bounce Rate là đánh giá sự chất lượng của 1 website. Một website có Bounce Rate thấp có nghĩa website hữu ích với người dùng sẽ được google đánh giá cao, ngược lại google sẽ đánh giá thấp website đó.
      Tỷ lệ thoát website của bạn cao do các nguyên nhân sau:
      • Website chỉ có 1 trang duy nhất: Google analytics sẽ không ghi lại lượt truy cập của người dùng cũ khi tải lại trang đó. Kết quả là bounce rate sẽ tăng
      • Website chưa cài đặt mã theo dõi cho từng trang
      • Thiết kế trang web: Các từ khóa tìm kiếm đưa người dùng đến website không phù hợp với những trang trong website. Quảng cáo phản ánh không đúng nội dung trang web, trang web load chậm.
      • Hành vi của người dùng cũng là một nguyên nhân
      Giảm tỷ lệ thoát cho website:
      • Thay đổi quảng cáo và từ khóa phản ảnh được đúng nội dung của website đang truy cập.
      • Phân tích dữ liệu cụ thể. Bạn cần theo dõi các nguồn lưu lượng truy cập website. Từ đó ta sẽ cải thiện các nguồn truy cập vào website bằng cách thay đổi thiết kế lại trang web cho phù hợp với như cầu của người dùng hoặc điều hướng người dùng sang trang có những thông tin hữu ích cần thiết cho họ
      • Xây dụng Website dễ nhìn, nội dung hay chất lượng phong phú sẽ làm cho người dùng ở lại website của bạn. Cung cấp đầy đủ những gì họ cần tìm kiếm sẽ làm cho hành vi của người dùng thay đổi và muốn ở lại website lâu hơn
      • Tối ưu tốc độ load website: bạn cần bỏ những phần thừa không quan trong với website để giảm thời gian load web của mình xuống mức thấp nhất có thể
      Đây là những cái mà mình biết về Tỷ lệ thoát trong google Analytics, các bạn hãy áp dụng nó vào SEO nhé sẽ rất hiệu quả đấy. Chúc các bạn thành công
      Nguồn: thegioiweb.net.vn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của nhokkbg

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      1

Ðề: Tỷ lệ thoát trong google Analytics

Bạn cho mình hỏi tỷ lệ thoát ở chừng nào thì là tốt. Trang mình tỷ lệ thoát lên đến 78%. Như vậy có ảnh hưởng gì tới chất lượng SEO không nhỉ.

Thanks
      0

web mình càng ngày càng có nhiều view và kéo theo đó tỷ lệ thoát càng ngày càng tăng. gần 80% rồi. nguy hiểm quá

Thanks
      0

Cảm ơn chủ thớt rất nhiều xem website của mình thấy tỷ lệ thoát trang khá cao phải xem lại thôi. Cải thiện lại website tăng tốc web, viết nội dung web chất lượng mong sao cho thời gian sắp tới tỷ lệ thoát trang giảm

Chữ ký của Tinhocaz
      tải cốc cốc để vào facebook thành công mà không cần đến những phần mềm vào facebook

Thanks
      2

Để giảm tỉ lệ thoát thì chỉ có cách chăm sóc tốt nội dung của bạn thôi

Chữ ký của chothuexe002

Thanks
      0

Tỷ lệ thoát là một trong những yếu tố khá quan trọng. Hãy lưu ý khi làm seo

Thanks
      0

Nội dung là yếu tố quyết định để người ghé thăm web muốn nãn lại trên web của bạn

Thanks
      0

tỷ lệ thoát ảnh hưởng lớn đến seo. cho dù lên top nhưng tỷ lệ thoát lớn thì cũng mau tụt hạng. nên mới bảo rằng nội dung vô cùng quan trọng là vậy

Thanks
      3

tỷ lệ này thì có ảnh hưởng như nào đến seo và web vậy mọi người

Chữ ký của gamevuinhon.net

Thanks
      16

Em nghĩ nếu nguồn trffic đến từ google thì còn dễ giữ chân người dùng. Còn nếu từ social như FB thì thường là họ bấm vào link đọc xong là tắt thôi, khó níu kéo lại lắm vì công việc chính của họ lúc đó đang là check FB. chứ ko như anh search google kia thì công việc chính lúc đó là đang cần tìm thông tin thật.

Chữ ký của leson30
      Chia sẻ thông tin từ A-Z về Yoga. EbookVideo hướng dẫn tập các tư thế, động tác yoga.

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn