Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 9 trên 9
      Thanks
      1,492

Bán hàng Online: Đừng quá phụ thuộc Facebook

Chào các bạn!

Dạo gần đây Facebook có nhiều cập nhật và gây bão khá nhiều trong cộng đồng Facebooker nói chung và các bạn bán hàng trên Facebook nói riêng. Mỗi ngày online Facebook mình thấy không ít lần các bạn ca thán đủ điều, nào là giá ads chạy cao mà chẳng thấy đơn hàng, chạy ads hết tiền mà không thấy tiền về nằm đâu bla…bla..bla…

1. Sự nở rộ của các lớp học sử dụng Facebook để bán hàng – Lợi hay hại?
      Và khi Facebook bắt đầu nở rộ ở Việt Nam thì lại xuất hiện rất rất nhiều khóa học về kinh doanh online Facebook, một số rất chất lượng, nhưng đại đa số mình thấy chẳng có giá trị nhiều. Các bạn cứ bị gieo ý nghĩ " Cứ lên Facebook là bán được hàng", một vài khóa học hướng dẫn các bạn sử dụng facebook để bán hàng nhưng TƯ DUY để sử dụng lại không có.

Trong những lần trước đây khi chia sẻ kinh nghiệm cho anh em, Nhocs tui cũng đã rất nhiều lần nói về vấn đề là các bạn đừng quá phụ thuộc Facebook nữa, Facebook là một kênh bán hàng tốt, tùy nhiên không phải cứ cắm đầu vào. Nếu lỡ một ngày đẹp cmn trời nào đó, Facebook đóng cửa hoặc là bị cấm hoàn toàn ở Việt Nam thì không biết chuyện gì sẽ xảy ra ?

Lúc đó các bạn gần như hok nghe hoặc không để tâm đến vì thực sự có thời gian Facebook là kênh bán hàng rất mạnh, tuy nhiên, sự nở rầm nở rộ của các khóa học online facebook..v.v… đã làm cho suy nghĩ các bạn bị bào mòn, nhà nhà học bán hàng facebook, người người học bán hàng facebook…và nhà nhà cũng sập gạch luôn.

Một số bạn lúc gặp mình nói chuyện, muốn bán hàng, đều nghĩ tới facebook là kênh đầu tiên, nhưng hỏi tiếp thì không biết làm như thế nào? Minh nghĩ Facebook mà bị gì thì các bạn cũng cuốn gói đi theo luôn.

CHỐT HẠ: Cần xem xét kỹ trước khi bỏ tiền tham gia các khóa học và cần học thêm TƯ DUY nữa chứ không phải cứ học về là bán được hàng, như thế thì Việt Nam giàu cmnr
      2. Bán hàng Online: Hãy xem Facebook như 1 kênh trong hệ thống của bạn
      Cái này chém cho vui chứ ai làm đều biết Facebook hiện nay nó ăn tiền nhiều, và không phải ai bỏ tiền cũng thu được lợi. Hằng ngày không ít lời than vãn trên Feed về Facebook. Nhưng các bạn nên nhớ, các bạn đang bị phụ thuộc quá nhiều vào Facebook, và Facebook có làm gì thì các bạn phải chạy theo nó.

Điều mình muốn nói ở đây là, ở trên Internet có rất nhiều kênh bán hàng khác chứ không riêng Facebook và nhiều kênh rất mạnh mẽ, trước khi các bạn ca thán về Facebook thì hãy xem lại các bạn đã làm đúng, làm đủ chưa.

CHỐT HẠ: Trong việc bán hàng online cho dù lớn hay nhỏ, các bạn cần xây dựng được hệ thống các kênh bán hàng của riêng mình, xây dựng, kiểm soát và cố gắng đánh giá từng kênh. Mình tin răng, Facebook không phải là kênh mà các bạn cứ dựa vào, nhớ rằng ĐỪNG DỰA VÀO KÊNH NHẤT ĐỊNH. Hãy tận dụng nó chứ đừng để nó bắt mình chạy theo.
      3. Không có Facebook – Bán hàng được không ?
      Trả lời luôn: Hoàn toàn Được

Mình đã áp dụng cho chính bản thân trong việc bán hàng online, Facebook chỉ là một kênh, và dù nó có như thế nào cũng ảnh hưởng không nhiều đến tổng thể chung. Không giống như 1 số bạn, Facebook mà cập nhật có hại cho các bạn 1 tí là bắt đầu xuất hiện những stt nói về việc không bán hàng dc….v.v…

CHỐT HẠ: Hãy xây dựng chiến lược bán hàng của bạn trên internet với nhiều kênh khác nhau, không phụ thuộc nhiều vào bất cứ kênh nào cả, hãy dàn trải, quản lý, và định ra được kênh nào hiệu quả, tập trung xây dựng kênh đó chứ không phải phụ thuộc vào nó!
      Một vài lời gửi đến các bạn ^_^, các bạn đọc mà thấy đúng thì ghi nhớ, còn thấy mình viết nhảm bỏ mẹ thì bỏ qua nhé, mình viết theo kinh nghiệm cá nhân nên các bạn có thể tham khảo hoặc không

Chúc các bạn tìm được hướng đi đúng và tăng lợi nhuận khi bán hàng online

Nguồn Mạnh Cường - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn
      manhcuong.us/ban-hang-online-dung-qua-phu-thuoc-facebook.html

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      2

Ðề: Bán hàng Online: Đừng quá phụ thuộc Facebook

Bán hàng online thì tức nhiên không nên phụ thuộc vào bất kì kênh nào mà phải đa dạng hóa các kênh.

Không phụ thuộc facebook nhưng phải tận dụng nó để phát triển hơn.

Chữ ký của minhkhanhtu

Thanks
      2

bán hàng online bây giờ phụ thuộc khá nhiều vào facebook mình cũng chẳng biết còn kênh nào khác không nữa

Chữ ký của thanh1234

Thanks
      9

Chẳng phải nói đâu xa, mình có 1 người bạn chuyên quảng cáo facebook để bán hàng, công nhận nếu có tiền thì facebook cực kỳ hiệu quả, đơn giản vì facebook là nới để giải trí các sản phẩm như quần áo, game thì bán cực kỳ tốt khó tránh khỏi lệ thuộc

Chữ ký của volong388

Thanks
      0

cảm ơn bài viết hữu ích!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chữ ký của TreNguonresort

Thanks
      0

Giờ bán trên face ít tác dụng lắm, có khi bán trên mấy trang rao vặt lớn hiệu quả lớn hơn nhiều

Chữ ký của quoccuongit

Thanks
      1

một mình fb thì moi người dễ xem hàng mình là kém chất lượng ,nên phải mọi phương diện mới ok

Chữ ký của nguyenhoangphuc
      chuyên nhận làm bằng đại học, lam bang dai hoc giá rẻ

Thanks
      0

Muốn bán hàng trên facebook ko cần học đâu xa, hãy tìm kiếm facebooker "huong chuoi". Một người bán hàng mỹ phẩm, ko tên tuổi, ko hot girl. Có tận 180.000 người đăng kí theo dõi. Bán hàng khủng hơn bất cứ đại lý nào

Chữ ký của hoangtrungthat

Thanks
      0

không phải mặt hàng nào cũng có thể bán qua facebook, có rất nhiều kênh khác để bán hàng. Những mặt hàng bán qua face đa phần khách hàng là tuổi trẻ

Chữ ký của hoanggiang212

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 15
      Bài mới gởi: 23-06-2015, 05:07 PM
    2. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 07-06-2014, 06:20 PM
    3. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 16-05-2014, 11:38 AM
    4. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 23-05-2013, 03:13 PM
    5. Trả lời: 0