Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 19
      Thanks
      21

Làm sao seo từ khóa trên youtube???

Nhắc đến du-tu-be(youtube) hẳn các bạn ai cũng 1 hay nhiều lần nghía nó dòm nó và xem nó, nhưng đối với anh em seoer thì chắc k ai lạ lẫm gì với nó, với 1 từ khóa xem hài thì biết bao nhiêu kết quả hiện ra trên đó, vậy làm sao qua mặt để vượt qua hàng trăm hàng nghìn đối thủ của mình. Cũng chẳng có gì quá khó khi thực hiện đủ các bước sau:

Hãy nói đến title
      Khi các bạn seo từ khóa chính, hãy chắc rằng từ khóa đó sẽ xuất hiện trên title của bạn, và sau đó thêm vài từ để người xem có thể tò mò mà click vào nó. Kinh nghiệm của mình cho thấy, khi mình seo từ khóa căn hộ cao cấp hay với từ khóa bất động sản, thì hẳn chả có cái cờ lip nào hay ai đó dựng tuồng để mình đưa lên youtube. Vậy tiêu đề đặt sao đây..? Đơn giản, lấy ví dụ như thế này, với từ khóa bất động sản, các bạn gán nó với vài từ như: Mỹ Tâm đã mua bất động sản triệu đô của Tăng Thanh hà ra sao..?
      hì hì, đến đây bạn thấy khi share cái tít này trên gg plus nó sẽ hiện ra dòng tiêu đề, và dĩ nhiên ai mà k tò mò để click xem chứ????

Độ dài 1 clip nên là bao nhiêu
      Như đã nói ở trên, cùng với việc đặt cái tít cho nó kêu kêu và hấp dẫn thì bạn cũng cần chú ý thời lượng của clip, thông thường để các clip có độ view cao, k nhất thiết bạn up lên đó 1 cái cờ líp với thời lượng hơn 1 giờ đồng hồ, hãy cắt nhỏ nó ra và tốt nhất là 10 đến 15ph mà thôi

Chăm "tám"
      Đến đây thì bí quyết này thì khỏi nói heng..

Xây dựng các thẻ
      Youtube rất hay khi nó để thẻ mô ra hay thẻ tag, để dễ dàng đến con mắt người xem, tùy người tùy clip mà mô tả sẽ khác nhau, bác nào văn chương lai láng thì cứ các từ khóa đang seo, nhồi vào đó 1 cách khéo léo , để gg có thể nhận dạng clip đó là clip khỉ gió gì và đối với người xem cũng vậy. rất đáng chú ý. và thêm nữa, nó sẽ để cho các bác chèn backlink, cứ thoải mái mà chèn đi. nofollow đó, nhưng tác dụng câu lượt truy cập k hề nhỏ nhé

Hình đại diện cho clip
      Tai sao mình nhắc đến vấn đề này?? Hỏi thiệt nhá, các bạn có bị kích thích khi mở youtube lên và search từ khóa gì đó k biết, nhưng khi hiện ra cái ảnh đại diện cho cái clp là cô nàng khỏa thân các bạn có click vào xem k..???

Vấn đề cuối cùng là xây dựng backlink
      Chep chẹp, các bác xây dựng backlink cho youtube như thế nào đây..?
      Đầu tiên, hãy tìm 10-20 clip có lượt truy cập nhiều nhất rồi các bác đi cmt bằng chính cái clip của mình, hãy tin mình đi, cách này xem là spam nhưng hiệu quả lắm đó. k thể ngay tức thì nhưng sau 1 tháng sẽ biết.
      tích cực share lên các trang mạng xã hội: fb,twitter,g+...và nhất là các trang mới xuất hiện sau này như zalo..

Vài dòng đôi nét tâm sự về cái mình đã làm, và đây là 1 clip được xem là làm rất sơ xài, các bác xem rồi né ra cái cách làm này nhé: căn hộ cao cấp
      Chúc các bác seo thành công

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của danh.info

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Làm sao seo từ khóa trên youtube???

làm seo trên youtube khó lắm, mình thử rồi, nhưng không seo được, bạn hướng dẫn kỹ hơn đi?

Chữ ký của nguyenphigiap124

Thanks
      21

Trích Nguyên văn bởi nguyenphigiap124 Xem bài viết
      làm seo trên youtube khó lắm, mình thử rồi, nhưng không seo được, bạn hướng dẫn kỹ hơn đi?
      CŨng k khó lắm đâu bác à, bác seo bên web như thế nào thì seo bên này như thế thôi.

Chữ ký của danh.info

Thanks
      0

Seo youtube cũng không khác lắm so với seo web đâu ạ..

Thanks
      14

seo trên video youtube dể hơn mà, cần tối ưu các thẻ và đi link về là lên ah ^^ mình thấy vậy đó!

Chữ ký của rytafashion

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi cuacuong8 Xem bài viết
      Seo youtube cũng không khác lắm so với seo web đâu ạ..
      oh nếu seo youtube thì có nên đi link về youtube không bác , nó giống seo website à

Chữ ký của vnptp9x

Thanks
      3

SEO trên youtube mà seo những video sản phẩm thì seo khó hiện ra ngoài google hơn mấy cái video chia sẽ thủ thuật gì đó

Chữ ký của xonghoi123

Thanks
      0

Nhiều từ khóa của mình search toàn ra video trên Youtube, thấy ko có backlinks, PA = 1, chỉ hưởng DA của domain. Lạ hơn nữa là PR lại = 4.

Chữ ký của roseblue
      Những nhạc cụ truyền thống như đàn bầu, đàn nguyệt hay đàn tranh cần được phổ biến rộng rãi hơn nữa với giới trẻ ngày nay!

Thanks
      1

Trước mình thư mà seo khó hơn web ý hii. Chỉ có từ khóa ít người với dễ hii.
      Để mình làm theo cách của bạn xem sao cám ơn nhiều ha

Chữ ký của damynghe2606

Thanks
      18

theo như thớt nói thì seo trên youtube cũng không khác seo web là mấy.

Chữ ký của xuanhai

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 14
      Bài mới gởi: 10-09-2017, 02:21 AM
    2. Thủ thuật SEO Youtube – hướng dẫn SEO Video trên Youtube
      By admin in forum Advertisers - Publishers - MMO
      Trả lời: 14
      Bài mới gởi: 13-06-2016, 05:52 PM
    3. Bảo vệ nội dung SEO YouTube bằng đăng ký YouTube Partner
      By binhnguyenplus in forum Thủ thuật khác