Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 35
      Thanks
      0

Các yếu tố cần trong Seo Onpage

Seo 2013 có rất nhiều thay đổi, những thay đổi đó ảnh hưởng khá nhiều tới những người làm seo ngay cả những chuyên gia Seo cũng không thoát khỏi những khó khăn gặp phải.
      Những vấn đề đó nó còn ảnh hưởng nhiều đến năm 2014. Nó liên quan đến cả người đọc và công cụ tìm kiếm.

Các yếu tố Seo Onpage cần trong năm 2014
      1. Tạo 1 blog cho riêng mình
      Trước đây blog không được các công ty hay doanh nghiệp để ý đến để xây dựng nội dung cho mình. Bây giờ đã khác, họ đang tận dụng tối đa tất cả những công cụ hỗ trợ tốt nhất cho công việc seo của mình nhằm mục đích quảng bá thương hiệu cho doanh nghiệp một cách nhanh nhất và hiệu quả nhất mà không tốn chi phí.
      Chính vì lượng người sử dụng blog tăng nên lượng tìm kiếm từ các công cụ tìm kiếm trung bình tăng 51,38%.

2. Bản quyền tác giả (Google Authorship)

Việc tích hợp hay xác minh bản quyền tác giả nội dung bài viết là cách tốt nhất để bài viết của bạn không bị đánh cắp và việc Seo của bạn cũng dễ dàng hơn.
      Lợi ích của việc bạn xác mình bản quyền tác giả cũng sẽ được Google đánh giá cao hơn, nội dung chất lượng không phải là nội dung đi copy của người khác làm nội dung của mình.
      3. Thẻ Title

Tiêu đề luôn là yếu cố quan trọng trong quá trình bạn làm seo. Tiêu đề trang web hay bài viết có hấp dẫn có chuẩn Seo hay không thì trang web của bạn mới có lượng click cao, lượng truy cập cao, thứ hạng trang web cũng cao.
      Tiêu đề phải chứa từ khóa, từ khóa trong tiêu đề được chèn một cách tự nhiên. Số lượng ký tự trong tiêu đề phải nhỏ hơn 60 – 65 ký tự.
      4. Thẻ Heading
      Thẻ tiêu đề là một trong những yếu tố quan trọng giúp Google hiểu được nội dung trang web của bạn nói về vấn đề gì. Tuy nhiên mỗi trang web chỉ cần có 1 tiêu đề hay 1 thẻ H1 duy nhất. Và thực tế, H1 thường tự động trở thành tiêu đề từ khóa, tuy nhiên nó cũng phụ thuộc một phần vào mã nguồn và cách xây dựng website của trang web của bạn.
      Sử dụng từ khóa trong các thẻ H2, H3 cũng như trong thẻ H1 sẽ giúp cho bài viết chuẩn seo, hợp lý và tự nhiên hơn rất nhiều.
      5. Thẻ ALT

Thẻ Alt rất quan trọng trong Seo, thẻ này giúp cho Google biết được hình ảnh đưa lên website của bạn chứa nội dung gì, google có thể nhận biết được nội dung đó tốt hay xấu, nội dung phù hợp hay không thông qua thẻ Alt này.
      Thẻ Alt của ảnh nên chưa từ khóa của bạn, điều này cũng giúp cho việc Seo từ khóa được nhanh hơn, nếu hình ảnh của bạn tốt, hình ảnh chất lượng, nét, độ phân giải cao chắc chắn sẽ được xuất hiện khi người dùng tìm kiếm hình ảnh theo từ khóa của bạn.
      6. Từ khóa trong nội dung bài viết
      Việc chèn từ khóa trong nội dung bài viết cũng là yếu tố cần và quan trọng giúp trang web của bạn có xuất hiện trong Top của Google hay không.
      Từ khóa nên được sử dụng trong suốt nội dung của bạn và phân bổ đều trong bài viết, chèn làm sao tự nhiên nhất chứ không phải là spam từ khóa tức là chèn quá nhiều từ khóa trong 1 bài viết. Nên mở rộng từ khóa với nhiều từ khác nhau, ví dụ từ khóa chính của bạn là từ “đào tạo seo website” chẳng hạn thì bạn nên mở rộng ra các từ khóa như “đào tạo seo hà nội”, “đào tạo seo tại hà nội”, “dao tao seo tai ha noi”, “dao tao seo tai ha noi”. Việc sử dụng chiến lược bao vây từ khóa như vậy sẽ giúp cho việc tìm kiếm theo các từ khóa đến website của bạn được nhiều hơn.
      7. Chiều dài của bài viết
      Bài viết có nội dung ngắn, không hấp dẫn, không lôi cuốn người đọc chắc chắn sẽ không được Google ưu tiên bằng những bài viết chất lượng, nội dung đầy đủ, dài, lôi cuốn. Một bài viết chuẩn Seo là bài viết phải có số lượng từ từ 1000 – 1500 từ.
      8. Tập trung vào một nội dung chính
      Tập trung vào nội dung chính cần viết, không nên quá tổng quan sẽ khiến cho người đọc cảm thấy loãng, nhàm chán, không hấp dẫn. Điều này sẽ khiến cho website của bạn gặp phải tình trạng Bounce Rate cao, như vậy sẽ rất bất lợi cho quá trình Seo của bạn.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của dohang

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. Những thành viên cảm ơn đến dohang vì bài đăng rất có ích:

vumanhcuongkte (31-12-2014)

Thanks
      0

Ðề: Các yếu tố cần trong Seo Onpage

Mình thuộc làu làu trong đầu rồi nhưng sao vẫn khó thế

Chữ ký của thanhit113

Thanks
      0

Bài viết rất chi tiết. Cám ơn bạn đã chia sẻ.

Chữ ký của vphoto
      Chỉnh sửa ảnh miễn phí bởi các chuyên gia pts chỉ có tại Vphoto.vn

Thanks
      0

có gì mới ko bạn mấy cái này đọc nhiều quá rồi ! h độc lại lại cũng thấy nhàm ak làm vẫn ko hiệu quả

Chữ ký của trongbinhy2

Thanks
      5

Mình thấy giờ cái Google Authorship cực kỳ quan trọng. Càng nhiều người theo dõi thì cơ hội lên top càng cao và nhanh

Chữ ký của traihalinh
      Mình SEO từ khóa máy chạy bộ điện giá rẻmáy tập cơ bụng đa năng gần được TOP 1 rồi .

Thanks
      0

Có thể hướng dẫn về phần GG authorship không bạn?

Chữ ký của zimmypro88

Thanks
      9

Trích Nguyên văn bởi thanhit113 Xem bài viết
      Mình thuộc làu làu trong đầu rồi nhưng sao vẫn khó thế
      Seo không chỉ lý thuyết đâu mà còn kinh nghiệm và trải nghiệm nữa bạn à, cứ làm nhiều đi rồi sẽ thấy nó dễ còn với mình thì nó luôn khó hihi

Chữ ký của volong388

Thanks
      0

Sắp tới "Google Authorship" sẽ không còn được hiển thị hình ảnh như trước nữa. Google đã có thông báo về vấn đề này

Thanks
      7

Hình như Bản quyền tác giả (Google Authorship), hiển thị avatar bắt đầu từ hôm nay e kiễm tra k thấy hiển thị nữa, k lẽ google đã tắt bỏ chúng

Chữ ký của greensol550

Thanks
      1

Mấy cái này từ năm ngoái rồi. Năm 2014 thì thế nào bạn?

Chữ ký của cinee.vn
      Dịch vụ chép phim hd - chép phim 3d tại TPHCM chuyên nghiệp nhất

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. 12 yếu tố quan trong nhất ảnh hưởng SEO Onpage
      By seo in forum Nội dung - Content is King
      Trả lời: 177
      Bài mới gởi: 05-05-2018, 01:36 PM
    2. 20 tiêu chí vàng về keywords trong tối ưu hóa Onpage
      By evnbay in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 26-04-2017, 06:11 PM
    3. Những sai lầm cần tránh trong việc tối ưu hóa Onpage
      By evnbay in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 15
      Bài mới gởi: 01-10-2015, 09:48 AM
    4. Top google trong vòng 1 ngày sau khi onpage tốt ... haha.
      By wintergirl123 in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 47
      Bài mới gởi: 13-01-2013, 07:40 AM
    5. Top google trong vòng 1 ngày sau khi onpage tốt
      By wintergirl123 in forum Top 4 - 6
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 16-10-2012, 12:35 AM

Quuyền Hạn Của Bạn