Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 15 trên 15
      Thanks
      1,491

Auto Blogspot có nên dùng hay không ?

Chào bạn,

Ngày nay như chúng ta đã biết có rất nhiều loại Auto, việc dùng Auto như thế nào để mang đến hiệu quả cho công việc của bạn nhưng không làm ảnh hưởng đến người khác lại là 1 vấn đề khác hoàn toàn. Trong bài viết này Tú Anh chỉ chia sẻ về khía cạnh nhỏ về mặt tích cực của việc cùng Auto cho blogspot.

Vào một ngày đẹp trời trong xanh, khi thấy một người bạn post bài viết lên blogspot rất vất vả trong việc copy bài viết từ các trang báo mạng, tin tức...thế là người bạn hỏi Tú Anh có cách nào giúp bạn đó không?

=> Bản thân Tú Anh là người cũng viết blog nhưng không phải lúc nào cũng có thời gian viết bài, đôi khi thấy bài viết nào hay hay trên mạng thì copy và post lên blog cá nhân của mình, việc này rất mất thời gian. Vậy tại sao không tạo ra một công cụ hỗ trợ lấy tin những trang chúng ta cần và post lên blogspot của chúng ta

Ý tưởng:
      - Lấy rss của những website lớn hoặc thường xuyên lấy tin ví dụ như http://vnexpress.net/rss
      - Hiển thị toàn bộ các tin đó theo dạng list
      - Chọn tin cần post bài và post bài lên blogspot
      - Duyệt, thêm label, meta và publish bài viết ra.

Demo:
      - Để lấy các tin từ các website hỗ trợ full content trong rss là chuyện thật đơn giản, các bạn có thể tìm hiểu thông qua keyword "Simple Pie" hoặc "Simple Dom". Trong trường hợp này Tú Anh dùng Simple Dome.

Ví dụ như bạn cần lấy nội dung chi tiết của từng tin tại http://socola.vn/giai-tri/cuoi-vo-bung/rss.aspx

- Vậy website không hỗ trợ bài viết trong rss thì bạn xử lý thế nào?
      • Bước 1: Tú Anh lấy link chính hỗ trợ rss, phân tích ra và tôi có được cái link bài viết chi tiết.
      • Bước 2: Tú Anh dựa vào link bài viết chi tiết đó lấy nội dung bài viết và tiêu đề bài viết hoặc cần thêm những thứ khác thì tùy vào mục đích của bạn. Tạo 1 page index để hiển thị toàn bộ tin và 1 page detail để hiển thị các tin chi tiết. Trong page index mỗi tin sẽ có nút gởi email để cho người dùng chọn tin nào sẽ được post. Khi Tú Anh nhấn vào chữ "Xem" ở bài viết số 1 thì nội dung chi tiết của trang detail page như hình bên dưới:
      • Bước 3: Tạo 1 page send email thông qua PHP Mailer vì mail() host nó chặn, đồng thời bạn cấu hình mail ở server lẫn trong file config luôn nhé.
      • Bước 4: Cấu hình trong blogspot cho phép post bài qua email secret do bạn tự customize, post bài thì nó sẽ lưu lại dưới dạng drap .

=> Vậy là bạn đã hoàn thành việc làm 1 cái auto nho nhỏ, từ nay mỗi khi post bài rất đơn giản chi việc nhấn nút send và bài blogspot để thêm nhãn cho bài viết, thẻ meta....

- Tại sao phải lưu bài viết dưới dạng nháp mà không public ra bên ngoài ?
      • Theo Tú Anh thì trước khi public bạn nên xem sơ qua nội dung, đồng thời thêm label và thẻ meta cho bài viết, việc này tốt cho Onpage của bạn. Cũng như sự chuyên nghiệp trong blog của bạn.
      • Một lý do khác nữa Google chưa cho phép bạn gởi email kèm theo label nên nếu bạn post thì chỉ post dưới dạng không có label mà thôi.

- Ở đây Tú Anh không đưa demo dưới dạng link trực tiếp vì nếu mỗi người click 1 bài thì 100 người chắc cái email bị đưa vào danh sách spam email, mong mọi người thông cảm nhé

Phát triển ý tưởng:
      + Người dùng có thể tự do chọn các trang báo, xem review lại bài viết trước khi post, khi đã chọn hết các bài viết rồi post một lượt một
      + Có thể post nhiều blogspot và có báo cáo gởi về cho email của bạn

- Như vậy về lâu về dài bạn đã xây dựng nên một CMS RSS điều khiển việc post bài lên blogspot, nếu bạn vững về các Open Source như Wordpress, Joomla...thì bạn cũng có thể tích hợp được.

- Nếu bạn gặp khó khăn gì trong quá trình tìm hiểu về ứng dụng post bài tự động lên blogpost hay bạn có ý tưởng muốn phát triển rss cms và bạn cần người hỗ trợ cho bạn hoặc bạn gặp khó khăn trong quá trình thiết kế ứng dụng, bạn có thể comment bên dưới Tú Anh sẽ cố gắng hỗ trợ cho bạn tốt nhất có thể.

Chúc bạn thành công!

Tú Anh Blogspot - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      19

Ðề: Auto Blogspot có nên dùng hay không ?

các bác cứ làm tay cho em, google hướng đến người dùng, đồng nghĩa với những thuật toán cũng vậy, máy móc k thay thế được con người

Chữ ký của vumanhcuongkte

Thanks
      2

Trích Nguyên văn bởi phongnguyen Xem bài viết
      Cách này mình củng làm lâu rôi! hiện tại đang sở hựu 1k blog ! kekeke ! toàn dùng tool bắn chứ sức đâu mà pam tay
      bác này khủng thế share em tool bắn bài viết tự động lên với

Chữ ký của vuadangtin.com

Thanks
      1

sử dụng tool thì authority của các blog sẽ không cao đâu, số lượng về lâu dài sẽ ko bằng chất lượng

Thanks
      1

Tự làm cũng có cái hay, cũng có cái dở. Bạn sẽ mất nhiều time hơn bình thường. DÙng tool khéo khéo thì ok hết. Nói chung do mình cả thôi, cáigì cũng có 2 mặt của nó mà bạn.

Chữ ký của thanhhuyen0102

Thanks
      1

mình cũng làm blog giải trí nhỏ nhỏ ngày post ham thì 3 bài 2 tháng mí được 400 bài nhưng mà ko dám dùng tool sợ nó cho lên thớt

Chữ ký của remimotao

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Quuyền Hạn Của Bạn