Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 10 trên 10
      Thanks
      1,491

Youtube partner Việt Nam: Làm sao google hiện ra các click tặc?

Có rất nhiều youtube partner việt nam khi chơi adsense đã sử dụng cách tự click hay nhờ người khác click hộ quảng cáo nhằm mục đích tăng thu nhập. Mình xin nói luôn cho các bạn: Hãy dừng lại ngay cách này nếu bạn không muốn chết tài khoản adsense của bạn. Lý do ư? Rất đơn giản. Đó là bởi google thông minh hơn các bạn nghĩ rất nhiều, nó thừa biết mọi thủ thuật mà các bạn đã lừa đảo nó.

Sau đây mình sẽ giới thiệu cho các bạn biết một số cách mà google có thể sử dụng để phát hiện các click tặc đối với các youtube partner của mình.
      Mục đích của bài viết này là cung cấp thêm cho các bạn thủ thuật youtube partner và biết cách kiếm tiền với youtube đúng cách.

1. Địa chỉ IP
      Đây là cách đơn giản nhất mà ai cũng biết: nếu có nhiều click xuất phát từ cùng một địa chỉ IP trùng với địa chỉ IP dùng để truy cập tài khoản AdSense, tài khoản đó sẽ bị đánh dấu.

2. Tỉ lệ click (Click Through Rate - CTR)
      Tỉ lệ click thường trong khoảng 0,5 - 10 %. Thường thì tỉ lệ click ở forum thấp hơn ở các trang web tin tức, blog...

3. Vị trí địa lí
      Google có thể kiểm tra xem bạn ở đâu với độ chính xác cao (đến từng thị trấn). Do đó, ăn gian bằng cách click ở nhiều tiệm Internet khác nhau không giải quyết được vấn đề. Tuy nhiên, dữ liệu của các ISP Việt Nam không đầy đủ, có vẻ như xác định vị trí ở Việt Nam có sai số khá cao.

4. Cookie
      Nhiều người được cung cấp địa chỉ IP động: mỗi lần kết nối Internet, bạn có địa chỉ mới. Nhưng đừng quên Google có dùng cookie: họ có thể kiểm tra xem nhiều click đến từ một máy tính hay không.

5. Mô hình click 1
      Thật đáng ngờ nếu ai đó click ngay khi vào trang web. Thông thường, họ đọc nội dung một lát rồi mới click vào quảng cáo.

6. Mô hình click 2
      Tại sao máy tính/ địa chỉ IP/ người này rất nhiệt tình click vào quảng cáo trên một website đặc biệt, mà làm ngơ với quảng cáo của các website khác?

7. Mô hình click 3
      Tại sao những người vào trực tiếp trang web này lại "chịu khó" click hơn là những người vào trang web từ các link hoặc từ trang tìm kiếm?

8. Các dịch vụ khác của Google
      Đừng nghĩ là nếu không đăng nhập vào tài khoản AdSense của mình thì bạn muốn làm gì cũng được. Bạn đang dùng rất nhiều dịch vụ của Google (Gmail, Google Earth, Google search, Google toolbar, ... thậm chí YouTube), và Google biết rõ bạn là ai!

9. Thứ hạng trong công cụ tìm kiếm
      Bạn có một trang web nhỏ, các công cụ tìm kiếm chẳng biết gì về bạn, chẳng có trang web nào link đến website của bạn. Thế mà vẫn có nhiều người vào trang web, vẫn có người click quảng cáo? Google sẽ đánh hơi được điều gì đó.

10. Thiết kế website
      Những câu như "Vui lòng click vào liên kết dưới đây" hoặc "Hãy ủng hộ chúng tôi bằng cách click các quảng cáo này" đều vi phạm thỏa thuận sử dụng dịch vụ (TOS) của Google. Những câu kiểu này rất dễ bị phát hiện: bằng những người kiểm tra thông thường, hoặc bằng chính công cụ tìm kiếm.

11. Tỉ lệ quảng cáo thành công
      Click là một chuyện, có khách hàng lại là chuyện khác. Nếu trang của bạn đưa đến thật nhiều click, nhưng chẳng có click nào dẫn đến quá trình mua bạn, thì bạn có thể gặp vấn đề: tài khoản AdSense sẽ bị khóa đấy.

Hãy dừng ngay các thủ thuật tăng cách click hay còn gọi là click tặc nếu bạn còn muốn kiếm tiền với youtube hay tài khoản adsense của chính bạn.

Nguồn YouTube Partner Blogspot
      Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      3

Ðề: Youtube partner Việt Nam: Làm sao google hiện ra các click tặc?

Tốt nhất là đừng báo giờ nghỉ tới chuyện qua mặt google

Chữ ký của Tinh Prua

Thanks
      0

Không nên và không thể qua mặt đc bác Gồ, bên đấy họ toàn các siêu cao thủ ở Havard thôi

Chữ ký của hoangngoclan0110
      Xem tử vi, phong thủy, và xem bói giúp chúng ta có cái nhìn toàn diện hơn và quyết định tốt hơn

Thanks
      0

google là tập trung toàn nhân tài mình làm sao qua mặt được , tốt nhất là ăn ngay làm thẳng cho lành

Chữ ký của buihoang

Thanks
      0

Không nên và không thể qua mặt đc bác Gồ, bên đấy họ toàn các siêu cao thủ ở Havard thôi

Chữ ký của bavisao
      Chia sẻ đặt quảng cáo,banner website có PR5 :tv box android|android tivi box | box tv

Thanks
      5

Làm ăn ngay thẳng thôi, đừng tới việc qua mặt Google bên đó toàn nhân tài thừa biết mấy cái thủ thuật này

Chữ ký của nhoksieuchuoi

Thanks
      1

cách đây một thời gian thì click tặc còn phổ biến chứu giờ thì khó qua mặt google lắm

Thanks
      1

Định lượn lẹo vào sơ hở của google hả thím. Chúc thành công

Thanks
      3

làm ăn chân chính là sống lâu dài được chứ cứ hack là không sống lâu được các bác ak

Chữ ký của lelan10.90

251/1 Nguyễn Văn Trỗi, phường 10, quận Phú Nhuận
      Thanks
      0

Tks chủ thớt nhiều nhé, mình đang ngâm cứu cách tăng rank

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Bảo vệ nội dung SEO YouTube bằng đăng ký YouTube Partner
      By binhnguyenplus in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 14-04-2015, 03:00 PM
    2. Youtube Partner Việt Nam: Thủ thuật Click Ads lách luật Google
      By admin in forum Advertisers - Publishers - MMO
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 10-06-2014, 09:00 AM
    3. Trả lời: 1