Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 7 trên 7
      Thanks
      1,491

Chọn chủ đề để tăng thu nhập cho tài khoản Adsense với kênh Video YouTube

Trong quá trình làm cộng sự của youtube, mình thấy có rất nhiều bạn thắc mắc rằng nên chọn chủ đề video như thế nào để có thể tăng lượt view và click cũng như nên bỏ qua chủ đề nào để tránh vi phạm bản quyền có thể dẫn tới chết kênh.

Hôm nay mình sẽ giải đáp cho các bạn 2 câu hỏi khá hóc búa này.

Về chủ đề nên chọn để đăng clip:
      - Chủ đề về phim truyện: các bạn có thể tạo riêng một kênh riêng về phim truyện. Đó có thể là kênh về phim cũ như của Nhat bun 91 tuy nhiên do chúng ta không có nguồn nên việc này khá là khó. Một giải pháp khác cho các bạn đó là tự quay lại các bộ phim đang phát sóng trên truyền hình như trên kênh VTV1, VTV3, VTV6.. bằng các phần mềm chuyên dụng như camtasia studio, Lite cam...hoặc sắm lấy bộ thu ghi lại chương trình truyền hình cho tivi.

- Các clip về chủ đề giải trí, hài hước. Ví dụ như tết 2014 này, nếu bạn nhanh tay đăng tải các clip hài tết như chôn nhời, đại gia chân đất 4,....thì chắc chắn bạn sẽ kiếm được lượng view và clip rất cao.

- Các clip nóng: để có thể đăng tải các clip này, bạn phải theo dòng thời sự, để ý tới các chủ đề nổi bật mà cả xã hội đang quan tâm. Ví dụ như năm 2013 có vụ án nổi bật đó là cát tường. Nếu bạn có được clip về quá trình điều tra vụ án này và seo đúng, nhất định clip của bạn sẽ lên top.

- Các chủ đề độc: Với chủ đề này thường lượng người quan tâm không nhiều, có thể nói đó là một thị trường chuyên biệt. Tuy nhiên đó lại là các chủ đề ít người tham gia chính vì vậy mà bạn có thể có vị trí cao trong lĩnh vực này. Ví dụ như chủ đề về các vụ án kinh hoàng chẳng hạn.

- Các clip tập trung vào Hoa Kỳ và Canada...bởi tỉ lệ CTR của bạn sẽ cao hơn tại việt nam rất nhiều đồng thời giá trị CPC có thể khiến bạn shock đấy .

Các chủ đề nên bỏ qua:
      Bên cạnh các chủ đề giúp bạn có được lượng view lớn, thì có một số chủ đề tuy rất hot nhưng bạn cũng nên bỏ qua vì nó không những không mang lại thu nhập cho bạn mà ngược lại còn vi phạm bản quyền và làm chết kênh nữa. Đó là:
      - Clip nhạc nước ngoài.
      - Phim nước ngoài đặc biệt là các phim của mỹ, châu âu, hàn quốc..
      - Tường thuật lại các trận bóng đá tại ngoại hạng anh...
      - Các clip hở hang, phản cảm...

Nói chung là dù chọn chủ đề gì thì các bạn cũng không nên quá nóng vội, cần một khoảng thời gian tầm 2 tháng để bạn làm quen với youtube, biết cách seo, kiếm view và click quảng cáo.

Chúc bạn thành công.

Nguồn YouTubePartner Blogspot
      Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

ducquangtb (21-05-2014), lelan10.90 (07-08-2015)

Thanks
      0

Ðề: Chọn chủ đề để tăng thu nhập cho tài khoản Adsense với kênh Video YouTube

cảm ơn bạn đã chia sẻ kinh nghiệm khá hay, tài khoản của mình bị ban ko biết gg còn mở lại để kiếm tiền nữa ko

Chữ ký của PostVN

Thanks
      3

có cách nào mà không bị youtube đòi bản quyền không bác

Chữ ký của seovmb

Thanks
      0

bài viết rất hay cảm ơn bạn đã chia sẻ , nhưng làm clip rất khó có cách nào đơn giản hơn không bác

Chữ ký của buihoang

Thanks
      0

Có Tips nào hay không bạn, mình thấy youtube khó chơi quá

Chữ ký của sơn nhím

Thanks
      1

Có cái nào đơn giản hơn không thớt ơi. @@

Thanks
      3

cảm ơn bài chia sẻ của bác em sẽ lưu ý những chủ để này

Chữ ký của lelan10.90

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 13
      Bài mới gởi: 10-09-2017, 02:21 AM
    2. Trả lời: 4
      Bài mới gởi: 31-05-2016, 01:01 PM
    3. Trả lời: 32
      Bài mới gởi: 20-01-2016, 03:23 PM
    4. Video marketing hay SEO video trên Youtube
      By evnbay in forum Thảo luận và trợ giúp SEO