Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 8 trên 8
      Thanks
      1,491

Tạo Email với tên miền riêng hoàn toàn miễn phí và chuyên nghiệp qua Zoho

Mình đã có đến hàng tá cái email, vào mỗi thời điểm thì những email đó đều hữu dụng vô cùng. Nhưng đến hiện tại thì mình chủ yếu sử dụng 2 email chính để giao tiếp, đó là: ntdlife@gmail.comabout@trungduc.net .
      Google có nói một câu như thế này: “Cái gì tốt, chúng tôi sẽ làm tốt hơn, và miễn phí!”. Gmail thực sự tốt, mình dùng và chẳng thấy có vấn đề gì cần phải đáng chê trách cả. Tuy nhiên, đó là với nhu cầu của một người bình thường, còn khi bạn đang vượt qua ngưỡng đó thì nhiều khả năng bạn nên xem lại.

Với một email với tên miền riêng của bạn, cái ấn tượng đầu tiên khi giao tiếp qua email bao giờ cũng sẽ cao hơn, tạo sự tin tưởng hơn (đa phần là vậy) . Ví dụ mình cần bán một mặt hàng cực HOT của một công ty ABC, mình chọn phương án email marketing, thay vì gửi mail ten-minh@abc.com, mình lại gửi email ten-minh-abc@gmail.com. Vậy nếu như bạn là khách hàng, bạn tin tưởng vào cái nào hơn? Nếu bạn làm Marketing Online, bạn nghĩ cái nào hiệu quả hơn?

Nếu bạn là một Team, hoặc một đơn vị nhỏ, việc tiết kiệm tiền dịch vụ Mail Server cũng không thừa. Việc giao tiếp bằng email của riêng công ty cũng là cách thể hiện sự chuyên nghiệp và đưa mặt mình ra với cộng đồng.
      Trước đây bạn có thể dùng dịch vụ của Google để tạo ra địa chỉ email mang tên miền riêng của bạn. Nhưng giờ nó không miễn phí nữa rồi. Bài viết này giới thiệu đến các bạn cách tạo địa chỉ email từ dịch vụ Mail của Zoho với nhiều tính năng thú vị, và hoàn toàn miễn phí.

Vậy tạo Email với tên miền riêng như thế nào?

Lưu ý: Bài viết này đã cập nhật lại nội dung!

1. Đăng ký tài khoản Zoho

Zoho.com là một website uy tín và hỗ trợ mạnh mẽ các tính năng văn phòng cũng như quản trị khách hàng. Trong rất nhiều chức năng đó, thì có một chức năng tạo email với tên miền riêng, trong quá trình sử dụng mình thấy nó hoàn toàn có thể thay thế được live.com. Trước tiên bạn cần đăng ký tài khoản zoho tại đây.

Sau khi đăng ký xong thì bạn vào mail và xác nhận đăng ký.

2. Đăng ký dịch vụ Mail Zoho

Bạn truy cập vào trang chủ ứng dụng của zoho tại đây, rất nhiều ứng dụng và tiện ích sẽ hiện ra. Bạn chọn Mail / Access

Một bảng đăng ký sử dụng loại dịch vụ sẽ hiện ra, vì nhu cầu của bạn là cá nhân, vậy chọn LITE thôi (FREE mà)…

Miễn phí 5 mail, mỗi mail có 5GB dữ liệu lưu trữ và 5Gb dữ liệu chia sẻ…

Nhập domain cần tạo địa chỉ mail…

Bắt đầu xác nhận quyền sở hữu tên miền…

Đây là thông tin cấu hình, bạn hãy truy cập vào Cpanel DOMAIN và nhập nó vào.

Chọn Type là CNAME và nhập 2 thông số mà bạn nhận được.

Và nhập thông số MX…

Cấu hình thông số MX như hình trên (với các DNS trung gian như Cloudflare ‘@’ tự động chuyển thành ‘domain.com’)…

Sau đó bạn sang trang cấu hình zoho mail và chọn Verify / Procced (thường thì sẽ phải đợi 30-45 phút để domain cập nhật DNS)

Tạo email với tên miền riêng…

Vậy là xong, ngay sau bước này, email với tên miền riêng của bạn đã hoạt động.

Đây là mail test. Mọi thứ rất ổn

3. Đánh giá
      Uhmm, có một điều bất tiện đối với những người sử dụng mail với tên miền riêng đó là rất dễ thay đổi dịch vụ, mà mỗi lần thay đổi dịch vụ là một lần mất hết dữ liệu.

Giải pháp đưa ra rất đơn giản, bạn hãy dùng phần mềm quản lý Mail của bên thứ 3, như Outlook hay Thunderbird, tải mail (dữ liệu về máy) và xóa dữ liệu trên mail server, như vậy 5GB dữ liệu là quá thừa với bạn. Và vì dữ liệu của bạn được backup trên máy tính, nên bạn hoàn toàn có thể thay đổi hoặc nâng cấp sang một dịch vụ khác nếu có vấn đề gì đó

Zoho theo mình đánh giá là đầy đủ chức năng hơn Outlook.com, kết nối nhiều dịch vụ. Cài đặt cực kỳ đơn giản, không phức tạp như outlook, duy chỉ có cái (theo cảm nhận cá nhân mình) là outlook giao diện nhìn thoáng hơn.

Nhưng, dù sao thì đây là một giải pháp thay thế hoàn hảo, không gì tốt hơn nữa! Bạn còn chờ gì nữa mà không thử ngay hôm nay!

Nguồn Trung Đức - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Tạo Email với tên miền riêng hoàn toàn miễn phí và chuyên nghiệp qua Zoho

có miễn phí thật k ad, chắc phải tạo ra 1 cái riêng để làm MKt quá

Thanks
      70

Tọa bằng live cũng tốt đó bạn, Gmail thì chuẩn nhất nhưng h không được miễn phí nữa rồi.

Chữ ký của mm22mm

Thanks
      57

Tưởng GG nó hỗ trợ làm mail với tên miền riêng chứ @@!

Chữ ký của trung__123

Thanks
      6

Không miễn phí đâu bạn ơi. Khoảng 2 năm về trước thì đúng là email theo tên miền riêng miễn phí. Giờ thì không còn miễn phí nữa rồi. Theo mình thì bạn nên dùng Outlook là tốt nhất. Email Tên miền riêng đơn giản và hiệu quả miễn phí...

Chữ ký của vanthiem
      Nếu bạn hoặc người thân trong gia đình bị đau dạ dày thì thuốc dạ dày nguyễn khoa chữa bệnh đau dạ dày, viêm loét dạ dày, viêm đại tràng, đặc trị đau dạ dày cấp và mãn tính, đau dạ dày do nhiễm khuẩn HP.

Thanks
      0

cái này hay nha cảm ơn thớt nhé

Chữ ký của MKT2015

Thanks
      0

Cám ơn anh, em cũng đang làm về web, nên em thấy mình biết thêm nhiều điều.

Chữ ký của thanhanmai

Thanks
      0

Đúng hay, đúng cái mình đang cần, test cái đã nào

Chữ ký của kdcokhi24h

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 22
      Bài mới gởi: 08-07-2016, 11:10 AM
    2. Phân biệt Email Marketing và Email Sales
      By admin in forum Email Marketing
      Trả lời: 9
      Bài mới gởi: 31-07-2014, 11:41 AM
    3. Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 14-05-2014, 05:09 PM
    4. Phần mềm gửi email marketing chuyên nghiệp nhất!
      By huynhnguyen in forum Phần mềm SEO
      Trả lời: 16
      Bài mới gởi: 18-09-2013, 10:28 PM

Quuyền Hạn Của Bạn