Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 8 trên 8
      Thanks
      110

Redirect 301 có làm giảm trust của site gốc?

Redirect 301 có làm giảm trust của site gốc? chính xác đó là điều tớ đang băn khoăn cần các bác giúp đỡ !~

Gỉa sử tớ có http://abc.com đang sử dụng 1 thời gian , tớ muốn redirect toàn bộ đến http://bce.com thì site gốc abc.com có bị ảnh hưởng và mất trust và các chỉ số mà bây lâu tớ xây dựng hay không? nghe nói khi làm như vậy , google sẽ chuyển "toàn bộ"sang site mới .. toàn bộ ở đây được hiểu cả phần xác data hay phần hồn . DA,PA,TRUST ...hay cả 2?

Xin cảm ơn các chuyên gia QBW!

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của Tai nghe bluetooth
      Đại lý cung cấp đại lý Vé máy bay giá rẻ , phân phối Can ho Vinhomes Golden River nhận lắp đặt
      SEO bat dong san gia re cho xe hơi , Các sản phẩm kỹ thuật số như Centana thu thiem và sản phẩm Dien dan oto

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      4

Ðề: Redirect 301 có làm giảm trust của site gốc?

Mình tưởng đã redirect 301 thì toàn bộ thứ hạng từ trang cũ sẽ sang trang mới chứ. Trang cũ không còn gì nữa chứ nhỉ?

Chữ ký của hoaphat.net.vn
      Công ty CP Nội thất Hòa Phát - Cung cấp ghế văn phòng, bàn làm việc, tủ hồ sơ, két sắt chất lượng tốt, giá cạnh tranh.

Thanks
      1

Cái này không rõ lắm hii./ các bạn vào thảo luận đi. cùng chia sẻ kinh nghiệm ccho mọi người./

Chữ ký của the_chinh2010

Thanks
      110

Trích Nguyên văn bởi hoaphat.net.vn Xem bài viết
      Mình tưởng đã redirect 301 thì toàn bộ thứ hạng từ trang cũ sẽ sang trang mới chứ. Trang cũ không còn gì nữa chứ nhỉ?
      Thường thì mình chỉ nghĩ , khi redirect sẽ chuyển toàn bộ traffic , chỉ traffic thôi ,và chính traffic làm các vấn đề khác giảm theo , nhưng mình sợ cách tính của google thì khác. Vì mình chỉ thay tên đổi tên miền rồi lấy tên miền cũ cho mục đích khác hợp lý hơn .

Đại lý cung cấp đại lý Vé máy bay giá rẻ , phân phối Can ho Vinhomes Golden River nhận lắp đặt
      SEO bat dong san gia re cho xe hơi , Các sản phẩm kỹ thuật số như Centana thu thiem và sản phẩm Dien dan oto

Thanks
      85

Bạn dùng 301 kiểu gì ?
      Dùng code chuyển để khi có khác đến thì nó chuyển đến trang mới ?

Thực tế, nếu dùng 301 code th2i bạn sẽ thấy nhiều khi ứng dụng Fake Pagerank.

Giả như mình có domain A( PR n/a) 301 => domain B (PR 4). Thì sau khi GG cập nhật, Domain A sẽ có PR4 do lấy lại từ domain B. Domain B không mất gì cả.

Còn khi bạn chuyển các tài nguyên từ cũ sang mới, tức là từ B sang A. Thì khi này toàn bộ traffic sẽ đưa sang A. Mọi thứ mang tính chất chỉ số của domain B còn-nguyên nhé !

Và cũng nên kết hợp điều hướng domain trong Google Webmaster để Google biết là bạn là chủ nhận hợp pháp, đang đổi tên cho web của mình, để tiếp quả thêm được các giá trị khác từ website cũ !
      Mình diễn giải theo hiểu biết cá nhân nhe !

Chữ ký của anhyeuviolet

6. Những thành viên cảm ơn đến anhyeuviolet vì bài đăng rất có ích:

Tai nghe bluetooth (20-01-2014)

Thanks
      14

Trích Nguyên văn bởi Tai nghe bluetooth Xem bài viết
      Redirect 301 có làm giảm trust của site gốc? chính xác đó là điều tớ đang băn khoăn cần các bác giúp đỡ !~

Gỉa sử tớ có http://abc.com đang sử dụng 1 thời gian , tớ muốn redirect toàn bộ đến http://bce.com thì site gốc abc.com có bị ảnh hưởng và mất trust và các chỉ số mà bây lâu tớ xây dựng hay không? nghe nói khi làm như vậy , google sẽ chuyển "toàn bộ"sang site mới .. toàn bộ ở đây được hiểu cả phần xác data hay phần hồn . DA,PA,TRUST ...hay cả 2?

Xin cảm ơn các chuyên gia QBW!
      theo mình thì
      thứ nhất site cũ bị giảm dần dần
      thứ 2: site mới sẽ không thể là phần xác được. Cái mà site mới sở hữu đó là lượng traffic thôi.
      => chắc là bạn phải xây dựng lại các chỉ số kia cho site mới từ đầu

Chữ ký của nhatroso

8. Những thành viên cảm ơn đến nhatroso vì bài đăng rất có ích:

Tai nghe bluetooth (20-01-2014)

Thanks
      110

Trích Nguyên văn bởi nhatroso Xem bài viết
      theo mình thì
      thứ nhất site cũ bị giảm dần dần
      thứ 2: site mới sẽ không thể là phần xác được. Cái mà site mới sở hữu đó là lượng traffic thôi.
      => chắc là bạn phải xây dựng lại các chỉ số kia cho site mới từ đầu
      Mình đang lo như suy nghĩ của bác . cai site mới sẽ nhận được traffic và nếu có các chỉ số khác cũng nhờ từ traffic mà có , còn site cũ sẽ giảm dần dần , có điều dần dần là bao lâu ? vì mình tính cho nó redirect 1 thang sẽ ngưng ,mục đích là để site mới index lại hết các bài viết cũ

bác tham khảo giùm mình site này đã redirect http://mbay.com.vn

Thanks
      49

Mình nghĩ là site cũ sẽ dần mất trust, vì toàn bộ những gì của site cũ sẽ chuyển sang site mới khi redirect 301.

Chữ ký của ngophaweb

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 22
      Bài mới gởi: 13-08-2014, 12:43 AM
    2. Trả lời: 30
      Bài mới gởi: 17-10-2013, 12:00 PM
    3. Vấn đề kiểm tra Trust Rank!!!!!
      By dvthuong2007 in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 4
      Bài mới gởi: 10-10-2012, 05:43 PM
    4. Trust Rank phương pháp kiểm tra Trust rank