Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 6 trên 6
      Thanks
      51

Đánh giá công việc SEO của bạn trong 60s (for FUN)

Có phải bạn luôn băn khoăn không rõ bạn đang làm SEO cho website của bạn đã thực sự tốt hay chưa? Đừng lo, hôm nay mình sẽ giới thiệu đến cho các bạn thêm một công cụ nữa giúp bạn có một các đánh giá công việc làm SEO của bạn trong 60s.
      Các bạn có thể truy cập vào đây (Bạn chỉ cần nhập URL website của bạn và trải nghiệm thôi) ngay để tự mình đánh giá xem bạn làm SEO được bao nhiêu điểm nhé. Cùng thi xem ai điểm cao nào (just for FUN!)

Đánh giá cá nhân mình về tool này thì mình thấy
      Ưu điểm:
      • Giao diện khá bắt mắt với phong cách Flat design, long shadow đơn giản mà lại đẹp.
      • Đánh giá bằng cách chấm điểm trực quan khá ổn.
      • Đánh giá khá sâu và chi tiết về mọi góc cách của website, nếu bạn có nhiều thời gian thì có thể ngồi săm xoi cái report kỹ của nó thì cũng có khá nhiều điểm thú vị đó.
      • Có thêm phần compare (so sánh) giữa website của bạn với website khác (tối đa là 3 site) khá là hay.
      • Đánh giá về tốc độ tải trang khá chi tiết.
      Khuyết điểm:
      • Khuyết điểm của nó thì mình thấy cũng không nhiều lắm. Chỉ có điểm đánh về backlink và index thì mình thấy chưa ổn lắm.
      Mục đích sử dụng của tool này thì mình thấy có ba mục đích như sau:
      • 1 là, giúp bạn nắm được tình hình mình đang làm SEO liệu đã ổn hay chưa.
      • 2 là, một cách khá hay giúp bạn có thêm chút thời gian thư giãn sau thời gian làm SEO khá căng thẳng.
      • 3 là, ngồi so sánh site mình với site đối thủ xem liệu mình có làm hơn nó không. Nếu hơn điểm nó có khi còn ngồi vểnh râu lên cười (mình đùa thôi!)
      Mình sẽ demo một vài hình ảnh của tool này nhé, mình sử dụng Blog mình mới lập để test thử xem sao nhé:

Woa, Blog mình được 73 điểm, C+…hơi tệ thì phải (cười)

Đây là đánh giá về khả năng hiển thị website của bạn trên các nền tảng khách nhau. Của mình responsive cũng được đó chứ

Tuyệt vời, Blog mình không có lỗi gì cả. Nhưng cảnh báo thì limit…

Còn đây là các chỉ số từ phía mạng xã hội, backlink, index…chỉ có mạng xã hội là chuẩn và có phần tích khá kỹ mà thôi.

Còn cái này là đánh giá về tốc độ của trang web. Phần này đánh giá khá chi tiết, nếu bạn nào giỏi về code thì có lẽ sẽ biết nên cải thiện cái gì để giúp trang web mình nhẹ hơn và tải nhanh hơn.

Cuối cùng là mình thử so sánh 3 cái blog mình làm ra xem sao. Đúng là việc so sánh của nó khá hay và thú vị.

Kết luận:

Nhìn chung thì đây cũng là một công cụ giúp bạn đánh giá công việc SEO của bạn một cách tổng quan. Tất nhiên nó cũng chỉ là một tool hỗ trợ và không thể khẳng định là sẽ có đánh giá chính xác 100% được. Thế nên cũng đừng nặng nề quá nhé, nhưng nếu điểm thấp và lắm error quá thì cùng nên lưu tâm đó.
      Chúc các bạn làm SEO thành công!
      DichvuSEO.biz.vn: Đánh giá công việc SEO của bạn trong 60s

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của thaimeo

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. Những thành viên cảm ơn đến thaimeo vì bài đăng rất có ích:

phuongphuongminh (09-01-2014)

Thanks
      0

Ðề: Đánh giá công việc SEO của bạn trong 60s (for FUN)

thấy cái này cũng hay phết dùng rất nhanh . thấy có rất nhiều chỉ số

Chữ ký của thanh123456

Thanks
      15

Bài viết chia sẻ của bạn rất hay, tool cũng đã, mình sẽ check thử xem sao, hi vọng là Just for Fun như bạn nói

Chữ ký của kenny

Thanks
      63

lần đầu tiên biết đến cái tool này, hay quá, cảm ơn chủ thớt nhé, mình sẽ dựa vào tool này để hoàn thiện website của mình.

Chữ ký của phuongphuongminh

Thanks
      0

công cụ tool này lạ quá mình phải thử mới được thanks bác đã chia sẻ cho anh em

Thanks
      0

công cụ này hay đấy. rất nhiều chức năng. hôm nào mình phải thử xem

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 28
      Bài mới gởi: 25-04-2016, 12:31 AM
    2. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 03-10-2013, 03:21 AM
    3. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 13-05-2013, 07:25 AM

Quuyền Hạn Của Bạn