Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 14 trên 14
      Thanks
      1,491

Matt Cutts: Đừng copy nội dung từ Wikipedia để mong sẽ được lên top

Matt Cutts, người điều hành phụ trách về mảng chất lượng tìm kiếm và webspam đã đưa ra lời khuyên cho các nhà làm web rằng: đừng sao chép nội dung từ Wiki để mong có thể cải thiện được thứ tự xếp hạng.

Thực tế thì Wikipedia là một nguồn thông tin phong phú và tuyệt vời. Các nhà quản trị web chỉ đơn giản là không nên copy paste đúng nguyên văn. Bạn có thể sử dụng nó khi viết bài và kiểm tra thực tế, nhưng không nên cho sao chép giống y hệt.

Matt Cutts đưa ra ví dụ:

Tôi vào một trang bất kỳ: http://www.listofwonders.com/top-10-...s-in-the-world và câu đầu tiên viết về địa điểm có ma thứ nhất là "Berry Pomeroy Castle, a Tudor mansion within the walls of an earlier castle, is near the village of Berry Pomeroy, in England."

Nếu bạn tra trong trang của Wiki về Berry Pomeroy Castle thì câu đầu tiên của trang cũng là "Berry Pomeroy Castle, a Tudor mansion within the walls of an earlier castle, is near the village of Berry Pomeroy, in South Devon, England.

Đó là điều ngẫu nhiên đầu tiên tôi kiểm tra, nó không tốt cho trang web của bạn. Nếu bạn chỉ sao chép văn bản và hình ảnh từ các trang web khác, thì tôi hy vọng trang web của bạn sẽ hạn chế lấy các thông tin có giá trị từ trang khác cho khách truy cập, vì thế cũng không lấy gì làm ngạc nhiên khi lượng khách truy cập vào trang web bạn không nhiều. Tôi đã dành thời gian để suy nghĩ về cách để tăng lượng thông tin giá trị mang đến cho khách truy cập trên trang web của bạn.

Nó sẽ thu hút người truy cập nếu bạn không chỉ sao chép mà cố gắng biến nó thành cái của riêng mình. Sử dụng việc sao chép để nghiên cứu chứ đừng dùng nó làm nguồn nội dung chính. Hãy viết bài hoặc tóm tắt những gì liên quan đến nghiên cứu của bạn chứ đừng copy paste nguyên văn.

Bài viết có tham khảo nội dung của tác giả Barry Schwartz (SEL).
      Nguồn Thế Giới SEO - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Matt Cutts: Đừng copy nội dung từ Wikipedia để mong sẽ được lên top

Giờ ae seo khá là tinh vi khi mà copy xong spin lại nội dung, vẫn đảm bảo unique 60% trở lên

Chữ ký của roman

Thanks
      0

Mình chưa từng có ý định copy wiki dù nó viết dài thật đấy. nhưng nói chung nội dung vẫn phải do mình tự tạo

Chữ ký của viethuong1608

Thanks
      0

Mình cũng chưa copy của wiki bao giờ,nhưng giờ lại đọc đến bài này

Thanks
      2

Mình cũng hay dùng nguồn này để lấy ý tưởng viết bài nhưng dù ở đâu mà copy y nguyên thì cũng rất khó làm mới nội dung và đăng ký bản quyền bài viết của riêng mình. Vì thế, nguồn thông tin dữ liệu là vô tận nhưng hãy làm theo cách của mình

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 7
      Bài mới gởi: 18-12-2015, 04:08 PM
    2. Matt Cutts nhấn mạnh tầm quan trọng của nội dung trong trang?
      By thanh.jobs in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 20-05-2014, 11:13 AM
    3. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 21-11-2013, 04:10 PM
    4. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 17-05-2013, 08:05 AM
    5. Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 09-10-2012, 03:24 PM

Quuyền Hạn Của Bạn