Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 8/8 đầuđầu ... 6 7 8
    kết quả từ 71 tới 76 trên 76
      Thanks
      6

Dân làm seo vẫn tay trắng, ai bảo làm SEO là giàu?

Vẫn tay trắng, ai bảo làm SEO là giàu ?
      Tôi một người không được học cái gì đó gọi là SEO hay cái gì đó gọi là IT và thế rùi một cựu sinh viên kinh tế như tôi cũng đã bị lôi cuốn vào cái nghề gọi là Seo theo thời gian và tự đặt cho mình cái gọi là Dân Làm Seo, sau rùi tôi không thể thống kê được có bao nhiêu cái "vệ tinh cho Seo" mà tôi đã tạo trong nghề làm seo của tôi, đã quên để rồi cho nó vào ký ức, tôi cũng không thống kê được số lượng website và diễn đàn làm cho khách, và tôi cũng không thể thống kê được số lượng công ty tôi đã từng cộng tác, chuyển việc ... Và cái dễ thống kê nhất đó là tài sản của tôi khi làm seo trong bằng ấy năm : Vẫn một cái điện thoại, tất nhiên , nhưng đẹp hơn theo thời gian, một cái Laptop, một cái xe máy, hết, chả còn gì, túi rỗng đến nỗi có hôm còn ăn mỳ gói, có hôm lại đi ăn hàng oai như cóc ... cuộc sống bập bênh hơn vài nghề khác.

Hề hề, Dân làm SEO bao giờ mới được nhiều tiền thế này nhể ?

Bạn tôi có một số chả học hành gì, vào nhà máy làm lương cũng 8 củ, còn tôi nhìn lại chả bao giờ được cái số lượng ấy, maximum thì cũng chỉ lên được 6 củ, vậy là hạnh phúc lắm rồi, nhưng ở cái đất Hà Nội này bằng thế bèo quá ... không đủ sống nếu không khéo co lại...

Lên diễn đàn chém gió chơi, thấy mấy hội "đồng nghiệp" cùng nghề SEO với nhau kêu than ở Việt Nam mình lương SEO thấp quá, cơ bản là ngày càng người ta tự đi học SEO, hiểu SEO quá nên dân Seo khó kiếm trác, nhớ cái thời hoàn kim vài năm về trước, chỉ cần khéo léo đi SPAM chằng đục trên các diễn đàn là từ khóa cứ thế lao lên như tên bay, rồi nó ra thuật toán nọ thuật toán kia, rồi nó đổi thuật toán, ra cái mới, cải tiến, đâm ra dân SEO tự mình chui vào cái guồng của cỗ máy tìm kiếm, cứ hoa hết cả mắt lên ...

Bạn gái và dân làm SEO !
      Ờ ! gái mú một tí, hôm trước bạn gái hỏi tôi: Anh ơi thế kết cục lại SEO nó là cái gì ? Em nghe mãi mà không hiểu anh làm gì , cứ thấy lông bông kiểu gì ấy ...

Nghe đến đó nản luôn, biết nói sao giờ, giải thích mãi rồi, nhưng nàng lại thấy tôi ngồi viết lách cả ngày, rồi thiết kế web, rồi mạng xã hội, nàng sẽ nghi ngờ rằng sao anh bảo SEO là tối ưu công cụ tìm kiếm, tối chỗ nào hả anh ? Rồi sao suốt ngày thấy anh ngồi hí hoáy viết lách thì tối cái gì mà ưu công cụ tìm kiếm ?

Hê ! chỉ dân làm SEO mới hiểu, tất cả các phần công việc đó đều liên quan tới làm SEO chứ bộ ? SEO mà không biết viết lách, không biết thiết kế web thì sao được gọi là SEO , thậm chí SEO còn đứng trên cả bọn lập trình web ấy chứ ...

Dân làm SEO không có nhiều thời gian
      Đúng rồi còn gì, này nhé: ngày tôi làm ca thường, tối về tôi nghiên cứu các thuật toán mới , cách làm mới, hoặc rảnh ra cũng ngồi mà viết lách, tôi có nhiều thứ phải viết hơn bình thường ... đấy, làm gì mà có thời gian rảnh dang ra mà dẫn em yêu đi chơi, đấy là chưa kể thứ 7 chủ nhật là ngày nghỉ mà mình còn phải ngồi đó mà cầy một lũ code PHP, rồi nghiền ngẫm, rồi thiết kế, rồi lập kế hoạch ... ối xào đủ kiểu ...

Thậm chí bạn bè tôi còn phát bực vì đi uống trà đá với tôi thì tôi dán mắt vào cái điện thoại, viết lách trên đó cũng thú vị lắm ... còn đi uống cà phê thì khỏi bàn, tôi dán luôn vào cái Lap-top mà tra từ khóa, kiểm tra thứ hạng, phân tích đối thủ, các thể loại ở đó ...

Nhiều khi cảm thấy nản SEO
      Nản thật ấy chứ, dân SEO ai cũng biết rằng làm trong vòng ngày một ngày hai không thể lên từ khóa được, vì chúng ta đang làm cho một cỗ máy với lượng lập chỉ mục khổng lồ mà, nó không dành cho riêng ai, SEO LÀ PHẢI BIẾT KIÊN NHẪN, nhưng các bạn ơi, sếp của các bạn sẽ không cần hiểu điều đó, chả cần biết các bạn chăm chỉ hay lười biếng, cứ sau một tháng mà một lũ từ khóa không lên thì cứ coi chừng, chuẩn bị mà nghỉ đê, mà có khi nghỉ xong từ khóa mới lên ấy chứ, cần thời gian để ngấm đòn ý mà.

Điên tiết nhất là ông sếp ngày nào cũng tạt qua màn hình của mình và hỏi:
      · Lên chưa em ?
      · Cái gì lên ? Nếu mà cái "ấy" thì nó lên cả buổi sáng rồi ...
      · Mez mày, từ khóa ý, không lên là tao chết, mày cũng chết với tao đấy nhá ...
      · Hức, nản ...
      Và quen dần với cái nản, có những từ khóa chuối cả buồng, cả tháng lên gần tới top 10 thì chạy mất hút vài ngày, rồi lại lên, lúc đó nhìn cái mặt thằng xếp xó mà xem ... mặt nó đen xì vào, sét đánh từ mắt nó vào mặt mình từng đợt trong ngày ... mez nó ...

Hy vọng vào tương lai tươi sáng của SEOer !
      Seo ngày càng bùng nổ, hình như ai cũng tin vào điều đó, hoặc cảm nhận thấy điều đó, gần đây bạn tôi mua SH và nhà riêng nhờ bán backlink trên hệ thống của nó, ừ, bùng nổ thật, dịch vụ SEO ngày càng đông đảo các công ty tham gia, rồi các đơn vị cũng ra rất nhiều dịch vụ dạy làm SEO đó thôi ... còn dần dần sẽ : Người người làm SEO, nhà nhà làm SEO Nông dân cũng làm SEO cho mà xem, đơn giản như tôi có vài cái hình ảnh đẹp trai, rồi tôi cũng cho lên web mà seo từ ảnh đẹp, ảnh độc ... ảnh đẹp trai ... vân vân ... dễ dàng cho họ biết tên tuổi, rồi người người đang phụ thuộc quá nhiều vào công cụ tìm kiếm website, vậy một ngày nào đó người làm tốt SEO sẽ là bá chủ của bá chủ, chắc chắn vậy ... lời lãi từ dịch vụ này, rồi lương lậu cũng dần khá hơn là cái chắc ..

Chúc anh em luôn vui vẻ và gắn bó với nghề !

Seo Việt " Danlamseo.com "

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: admin, 13-08-2014 lúc 06:15 PM

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. Những thành viên cảm ơn đến Seo Việt vì bài đăng rất có ích:

binhdoan09 (04-12-2014)

Thanks
      2

Ðề: Dân làm seo vẫn tay trắng, ai bảo làm SEO là giàu?

Em hơi ngộ một tý các bác a! Theo em các bác bỏ suy nghĩ là làm Seo để giàu đi các bác vẫn làm seo nhưng nghĩ theo cách này có được không nhá: " Tôi làm Seo không phải vì tiền mà Làm Seo vì đam mê". nếu các bác làm seo vì đam mê em nghĩ tiền nó sẽ về theo cái đam mê đó các bác ạ. Đây là quan điểm của em cũng học hỏi mấy ông tỷ phủ như: Bill Gate, Jackma, Donal Trump, Steve Job, với cuốn sách think and grow của Napoleon Hill.( thấy các ngài ấy bảo tôi làm cái này, cái nọ không phải vì tiền. Mà tôi làm với niềm đam mê và theo đuổi cái đam mê mục đích ấy tới cùng, mặc dù không biết bao lần thất bại.)
      Bản thân em làm Seo cũng chỉ đủ sống chứ chưa giàu được các bác ạ . Nhưng em vẫn làm và tiếp tục làm Seo với tất cả niềm đam mê. cảm ơn QBW đã cho em có cơ hội gặp các bác Seoer.

Chữ ký của sieuviethp

Thanks
      0

seo giờ càng ngày càng đông rồi ko có giàu đâu

Chữ ký của huyhoangbeetour
      Đặt ve may bay giá rẻ - Thông tin ve may bay di vancouver tại đây - Thông tin vé máy bay đi úc jetstar tại đây

Thanks
      2

làm không tốt nên không giàu thôi bác ạk

Chữ ký của phuongnd2891
      Tham khảo giá điện thoại:
      iPhone 6s
      http://www.vatgia.com/home/iphone+6s.spvg
      iPhone 6s Plus
      http://www.vatgia.com/home/iphone+6s+plus.spvg

Thanks
      0

Dân Seo thì có bao giờ có tiền đâu, kiếm được ít, tiêu thì nhiều

Chữ ký của tuanstda2
      Dự án đình đám sắp ra mắt Chung cư imperia sky garden tại Chung cư Hai Bà Trưng Chung cu Ha Noi.

Thanks
      6

Mình thấy không lên được top mới tay trắng chứ bác, có chút thành quả cũng xem như khích lệ rồi.

Chữ ký của luukytam

Thanks
      0

SEO thì đa phần vẫn là nghèo, chỉ có những người to đầu ngồi trên cao chỉ đạo đống nhân viên seo thì giàu thôi. Mà seo này có thể làm được đến năm bao nhiêu tuổi nhỉ?

Chữ ký của satmythuathd
      Hồng Diệp chuyên gia công sắt mỹ thuật với những sản phẩm cửa cổng sắt, ban công, cầu thang, hàng rào sắt, ... ĐT: 0901798369

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 8/8 đầuđầu ... 6 7 8

Quuyền Hạn Của Bạn