Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 43
      Thanks
      1,492

Hướng dẫn cài đặt chiến dịch 1đồng / Click (nhấp chuột) tại Google Adwords

Chào các bạn,
      Có nhiều bạn hỏi mình về việc CPC 1đ có thật khổng, có làm được không ? Mình xin trả lời là có và mình sẽ hướng dẫn các bạn làm để đạt được 1đ/Click nhé. Quảng cáo Google AdWords là hình thức đấu giá giữa các nhà quảng cáo với nhau. Như các bạn đã biết đấu giá thì trả cao thì thắng nhưng trong AdWords còn có thêm 1 yếu tố đi kèm đó chính là Qualyti Score ( Điểm chất lượng) quyết định thứ hạng nữa. Việc sử dụng từ khóa để đạt 1đ/ Click là tư duy của mỗi người trong việc lựa chọn từ khóa, mục tiêu nhắm đến ..

Không giông dài mình sẽ đi vào cài đặt luôn cho mọi người thấy . Mình sẽ Show hết từ từ khóa cách cài đặt Chiến dịch và tư duy mỗi người là khác nhau nhé. Không ai giống ai trong việc sử dụng thế nào đem lại hiểu quả trong kinh doanh mới là mục tiêu. Bài viết chỉ mang tính cài đặt theo cá nhân mình sử dụng Mạng tìm kiếm nhé, mạn hiển thị tương tự các bạn tư duy và làm nhé.

a. Cài Đặt
      - Tạo 1 chiến dịch Chỉ mạng Tìm Kiếm

- Mình đặt tên chiến dịch là CPC 1đ, Chỉ mạng tìm kiếm, Ngôn ngữ tất cả hoặc Anh & Việt, Vị trí toàn Việt Nam và Mấu chốt của vấn đề năm ở Phần đấu thầu. Mình lựa chọn để AdWords đấu thầu trong phạm vi nhắm mục tiêu giới hạn. Chiến dịch mới cài đặt mình sẽ đặt khoảng 30đ đi

- Như vậy là mình đã xong phần cài đặt chiến dịch nhé

b. Nhóm quảng cáo
      - Đây chính là phần cần tư duy của các bạn, mỗi người có 1 tư duy kinh doanh khác nhau lựa chọn từ khóa khác nhau để phù hợp mục tiêu của mình để có thể tạo điều kiện cho chuyển đổi. Mình áp dụng chính cho Blog của mình luôn. Mình lấy từ khóa là các từ liên quan đến lượng tìm kiếm cao : các trang báo, mua chung, khuyến mại giảm giá … Những từ khóa để dạng rộng để có nhiều biến thể

- Sau khi tạo các Nhóm quảng cáo và từ khóa có thể lúc đó CPC các bạn sẽ cao hơn 1đ nhưng thấp hơn giới hạn đặt là 30đ. Các bạn sẽ theo dõi giảm dần theo ngày khoảng 5-10đ chẳng hạn.

VD : Hôm nay đặt 30đ mai giảm xuông 20 hoặc 25 giảm dần đi vài ngày như mình đang đặt tự động 4đ thì CPC 1đ như vậy chẳng hạn. Vì Blog cùi không có nhiều băng thông mình chạy tý thôi Bounce rate khá là cao. Chạy để chia sẻ với mọi người cách làm là như vậy còn phụ thuộc tư duy cách dùng mỗi người. Xác định là Blog chia sẻ mọi người cần gì thì mình sẽ chia sẻ. Mong các anh/ em bạn bè đóng góp ý kiến chia sẻ để giúp cộng đồng hiểu hơn về dạng Click 1đ thế này. Bản thân mình có rất nhiều từ khóa hàng trăm k/ Click. Chúng ta tránh làm cho khách hàng hiểu lầm rằng làm AdWords cứ 1 vài đ thế này thì ai chả đi làm AdWords. Lãi thế này thì chả mấy xây nhà nhưng thật sự là không như vậy. Mất rất nhiều thời gian ngồi nghiên cứu tìm hiểu rồi làm không phải lúc nào cũng lãi, cũng có lúc lỗ nhưng thật sự mong muốn của mình và mục tiêu là muốn Google AdWords là công cụ giúp cho kinh doanh của mọi người tốt hơn. Còn việc sử dụng tùy vào người dùng nữa .

Bài viết mang tính chia sẻ cộng đồng, nếu thấy hay hãy chia sẻ cho mọi người hiểu về Click 1đ không phải từ khóa nào cũng làm được và xin hãy ghi rõ nguồn nhé

Trân trọng cảm ơn !

Tác giả Bùi Tuệ - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 4 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

anhyeuviolet (11-12-2013), cachtangcan22 (30-05-2018), Gbriel (12-10-2013), olalavui (05-06-2014)

Thanks
      84

Ðề: Hướng dẫn cài đặt chiến dịch 1đồng / Click (nhấp chuột) tại Google Adwords

admin đã test thử chưa? mình nghĩ muốn cài đc kiểu vậy chắc chỉ với nhưng từ khóa cạnh tranh rất thấp, chứ thương đa số từ khóa cạnh tranh cao nó báo ngay cho là ko đủ điều kiện thì thiết laapk kiểu j

Chữ ký của onlineshop88
      Nếu bạn cần mua bao da iphone x xịn vui long đến Phụ Kiện Nguyễn Hùng. Ngoài ra còn có các sản phẩm khác như: bao da iphone 8 plus tuyệt đẹp chính hãng, đồ chơi camera hành trình tốt nhất cho xe ô tô số 1 Việt Nam. Vietmap K9S mới nhất 2018

Thanks
      1,492

Trích Nguyên văn bởi onlineshop88 Xem bài viết
      admin đã test thử chưa? mình nghĩ muốn cài đc kiểu vậy chắc chỉ với nhưng từ khóa cạnh tranh rất thấp, chứ thương đa số từ khóa cạnh tranh cao nó báo ngay cho là ko đủ điều kiện thì thiết laapk kiểu j
      Mình chưa thử nhưng theo tài liệu trên thì mình nghĩ chắc thành công rồi vì cũng đã từng ghé thăm lớp học bác Hiển Google Search Box, những người đi đầu về chiến dịch 1đ này, dĩ nhiên như bác nói, độ canh tranh từ khóa không cao, tuy nhiên được đồng nào hay đồng đó

p/s: nhiều bạn đã áp dụng thành công

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

5. The Following 2 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

olalavui (05-06-2014), onlineshop88 (12-10-2013)

Thanks
      343

Một cách áp dụng Adword rất linh hoạt, cần phải học hỏi thêm cách này nữa

Chữ ký của sang.ohido

7. Những thành viên cảm ơn đến sang.ohido vì bài đăng rất có ích:

olalavui (05-06-2014)

Thanks
      133

Trích Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
      Mình chưa thử nhưng theo tài liệu trên thì mình nghĩ chắc thành công rồi vì cũng đã từng ghé thăm lớp học bác Hiển Google Search Box, những người đi đầu về chiến dịch 1đ này, dĩ nhiên như bác nói, độ canh tranh từ khóa không cao, tuy nhiên được đồng nào hay đồng đó

p/s: nhiều bạn đã áp dụng thành công
      em có học của a Hiển một lần và về áp dụng thử, đấu giá đúng được 1 lần 1đ và làm mãi đến giờ vẫn chưa làm lại được lần 2.

Chữ ký của alonefrv
      Cong ty thiet ke noi that Á Đông - Đơn vị có 13 năm kinh nghiệm thiết kế thi công shop với đối tác chiến lượt TheGioiDiDong & FPT Shop Online - thiet ke noi that chung cu | - thoi trang han quoc | áo sơ mi nữ hàn quốc

9. Những thành viên cảm ơn đến alonefrv vì bài đăng rất có ích:

admin (12-10-2013)

Thanks
      0

cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin trên

Chữ ký của nguyen quoc tuan

Thanks
      69

thank chủ thớt. nhưng cài đặt thế này key có lên nỗi không vậy

Chữ ký của vankinhkinh

Thanks
      12

Ngân hàng hoặc công ty phát hành thẻ tín dụng của bạn đã từ chối ủy quyền: Không có lý do nào được cung cấp bởi tổ chức tài chính
      khi cài đặt thanh toán lần đầu bị vậy là vì sao và khắc phục thế nào các bạn?

đọc theo https://support.google.com/adwords/a...285?hl=vi&rd=1 nhưng ko làm được

Chữ ký của ga_con

Thanks
      16

Chủ thớt đã chụp hình hướng dẫn rồi còn gì, và cũng nói rõ không phải từ khóa nào cũng làm được với chi phí 1đ. Nhưng như vậy cũng đủ chứng tỏ quá Pro

Chữ ký của ximuoi

Thanks
      1

vấn đề mà bạn đề cập mình nghĩ là rất khó thực hiện đó nha!nếu như không thể nói là không thể nào làm được

Chữ ký của vesinhnhaxuong

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. 1 click chuột của google được tính thế nào?
      By shanmao in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 10-07-2014, 12:05 PM
    2. Click ảo trong Google AdWords
      By admin in forum Pay per click - Google Adwords
      Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 27-07-2013, 01:32 PM
    3. Làm Sao Kiểm Soát Click ảo trong google adwords
      By huytickets in forum Pay per click - Google Adwords
      Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 18-07-2013, 04:06 PM
    4. Trả lời: 3