Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 24
      Thanks
      1,489

Top 5 lý do blog của bạn không kiếm ra tiền

Thực tế, không phải mọi người đều viết blog để kiếm tiền online. Một số người dùng blog vì họ thích viết lách, người thì viết để giải tỏa tâm trạng, số khác viết để chia sẻ những điều họ muốn. Nếu bạn là một trong số họ, thì bạn không phải là đối tượng chúng tôi đề cập đến trong bài viết này, bởi vì những điều chúng tôi sắp chia sẻ sẽ dành cho những người nỗ lực viết blog để kiếm tiền. Dưới đây là top 5 lý do cho bạn biết tại sao blog kinh doanh của bạn không kiếm ra tiền.

1. Việc post bài không đều đặn

Nếu bạn muốn blog của bạn thực sự kiếm ra tiền, hãy post bài thường xuyên, 1 lần/ngày, 5 ngày/tuần. Không nhất thiết bạn phải tuân the o quy tắc cứng nhắc này, nhưng chúng tôi tin rằng việc post bài đều đặn sẽ giúp blog của bạn tăng lượng truy cập, và đó là cách duy nhất để tăng doanh thu. Nếu kế hoạch post bài không phải là lý do đó dẫn đến thành công của bạn, thì bạn không nhất thiết phải làm công việc này. Nhưng ít nhất, khi có lịch trình post bài bạn sẽ không ở bờ vực thất bại. hơn nữa, khi có thêm một phần quà đi kèm tại trang của bạn, bạn càng post nhiều bài, thì Googlebots sẽ ghé thăm trang web của bạn nhiều hơn, và điều này sẽ giúp tăng thứ hạng của bạn trên Google.

2. Chất lượng bài viết kém
      Bạn không những phải post đủ bài hàng ngày mà còn phải đảm bảo rằng các bài viết của bạn chất lượng, có giá trị đối với người đọc. Bạn cũng nên tránh những lỗi về đánh máy, lỗi chính tả và lỗi ngữ pháp vì chúng làm người đọc giảm hứng thú khi phát hiện ra những lỗi đó. Bạn cũng nên trình bày nội dung rõ ràng, viết chuẩn và nguyên bản. Khách hàng của bạn sẽ dành thời gian quý báu của họ để đọc bài viết của bạn, vậy họ đáng được đọc những bài viết có chất lượng. Hãy Luôn tâm niệm rằng những người đọc chính là nguồn duy trì blog của bạn và giúp bạn kiếm tiền.

3. Không xây dựng backlinks
      Backlink là một cách khác thúc đẩy xếp hạng lượng search và lưu lượng truy cập bổ sung tới bài viết. Việc bình luận và post bài của khách hàng đến một trang blog khác là một cách làm hữu hiệu để xây dựng backlinks bởi vì 2 việc làm trên tạo cơ hội giúp bạn gộp thêm một link tới blog của bạn hoặc một bài viết cụ thể khi nó được post. Đây được coi như một cách để tăng lưu lượng truy cập và bạn nên tập trung chủ yếu vào những trang blog khác tương tự như trang của bạn, hay ít nhất là tương đồng về nội dung các bài viết của bạn.

4. Không làm bookmark cho bài viết
      Mỗi khi bạn nhấn bào nút đăng bài, bạn nên chia sẻ bài viết của bạn trên những trang mạng xã hội chia sẻ lớn. một bài trang phổ biến đó là Digg, Reddit, Delicious và StumbleUpon. Có nhiều tranh luận về giá trị của những trang web này, nhưng bạn không mất nhiều thời gian để đăng tải các bài viết của bạn ở đó. Vậy nên, có thêm một sự tăng nhỏ về lưu lượng truy cập điều đó thể hiện rằng bạn đã sử dụng bookmark để đạt được thay đổi này. Hơn nữa, bạn làm việc này chính là đang làm tăng chất lượng của backlinks để tăng thứ bậc xếp hạng.

5. Bỏ qua các phương tiện truyền thông xã hội
      Những gì thuộc về bookmark thì cũng đều là một dạng truyền thông xã hội . Mọi bài viết được đăng trên blog của bạn nên được chia sẻ đến các trang mạng xã hội xã hội lớn như Facebook, Twitter, Google+ và Pinterest. Tuy nhiên, các trang mạng xã hội khác như Instagram hay LinkedIn thì cũng rất hữu hiệu để bạn chia sẻ trên đó. Bạn cũng nên để ý đến cộng đồng blog như BlogEngage, BizSugar, and Blokube.

Bạn có ý kiến gì để chia sẻ với chúng tôi không? Còn gì thiếu xót mà chúng tôi chưa đề cập ở đây, mời bạn chia sẻ sau bài viết này. Chúng tôi muốn biết ý kiến từ bạn!

Nguồn Vkool.com - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - T: (08).22.4[không].2[không].6[không] - 1900 57 57 5[một] - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 3 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

loivanvn (08-10-2013), ocsenden (23-09-2013), ThuyCuong (23-09-2013)

Thanks
      4

Ðề: Top 5 lý do blog của bạn không kiếm ra tiền

Blog thông thường em chỉ lên chia sẻ như trên FB thui, từ khi có FB em không dùng blog nữa. Giờ em đang học SEO và quay lại với Blog đọc được topic này cứ như em sắp chết đuối vớ ngay được cái cọc vậy, thanks bác đã chia sẻ.

Chữ ký của hyvong

Thanks
      0

Ồ nghe thì dễ quá, nhưng kiếm ra được chắc toàn tiền lẻ wa'

Chữ ký của vickynguyen

Thanks
      7

Phần post bài điều đặn thì em chịu thua tại khả năng viết của em kém lắm, nếu post đều thì mỗi tuần 1 bài thì được chứ mỗi ngày 1 bài là cực hình

Chữ ký của hamhochoipy

Thanks
      70

1000 người lập blog may ra có một người kiếm được tiền từ Blog.
      Blog thực sự chỉ để giải trí và làm site vệ tinh...
      Tương lai hệ thông quản cáo Adsen của GG phủ rộng thì cơ hội kiếm tiền sẽ dễ hơn

Chữ ký của mm22mm
      Biệt thự Starlake - Shophouse Tây Hồ Tây -Tân Cảng hay mua chung cư GREEN STAR/ trong khu đô thị thành phố giao lưu Dự án Green Star Hà Nội / Tiến độ GREEN STAR

Thanks
      11

đối với mình thì blog chỉ là phương tiện để lamg web site vệ tinh cho việc SEO thôi chứ không quan tâm lắm đến chuyện viết lách tâm sự trên blog !!!

Chữ ký của daucuchuoi

Thanks
      50

Trích Nguyên văn bởi mm22mm Xem bài viết
      1000 người lập blog may ra có một người kiếm được tiền từ Blog.
      Blog thực sự chỉ để giải trí và làm site vệ tinh...
      Tương lai hệ thông quản cáo Adsen của GG phủ rộng thì cơ hội kiếm tiền sẽ dễ hơn
      Em thì cũng đang trông ngóng như bác, hihi, hy vọng kiếm đc tí tiền từ Blog chứ hok phải dùng làm site vệ tinh như hiện tại

Chữ ký của ngophaweb

Thanks
      2

nói chung la phải có mục đích và điều hướng của website nhằm thu hút được đúng đối tượng cần

Thanks
      5

Còn tùy cái mặt hàng mình kinh doanh người dùng có nhu cầu lớn không. Xác định được từ khóa trúng tâm lý người dùng. Đẩy từ khóa lên top và nội dung chất lượng để thu hút được khách hàng.

Chữ ký của huongnt

Thanks
      0

Bài viết hay đấy ạ/ Nói chung làm cái gì phải làm tốt. Google sẽ ko phụ ta

Chữ ký của lamdongphuc

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 24-06-2015, 10:46 PM
    2. Zing Blog tham vọng "thế chân" Yahoo Blog ở Việt Nam
      By duongduythao in forum Tin công nghệ
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 16-06-2015, 11:50 AM
    3. Trả lời: 59
      Bài mới gởi: 02-06-2015, 12:03 PM