Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 5 trên 5
      Thanks
      1,492

Cách tăng Subcribers/Views trên Youtube (siêu tốc) để kiếm tiền với YouTube Partner

Nếu bạn thực sự không sử dụng dịch vụ Youtube và quan tâm về views trên Youtube thì bạn không nên đọc tiếp bài viết dưới đây vì có thể nó sẽ không giúp ích gì cho bạn!

----------------------------------------
      LỜI NÓI ĐẦU

Khoan đã, đọc chậm lại nào.....

Mình biết rằng chỉ những bạn thực sự đam mê và tâm huyếtvề những thành quả mà bạn tạo ra mới bỏ một khoảng thời gian có thể đọc hết bài viết dài dòng này. Mình chắc với bạn rằng ít nhiều bạn cũng sẽ học được từ bài viết này những điều mà bạn chưa nghĩ đến.

Hi vọng rằng những chia sẻ của mình dưới đây sẽ làm thay đổi suy nghĩ của bạn về tăng số lượt khách xem của Youtube nói riêng và SEO nói chung. Và những lần edit này và cả nhiều lần sau này nữa, mình vẫn sẽ support cho topic này và đưa lên những phụ mục mà nhiều bạn hay thắc mắc gửi thư cho mình. Địa chỉ: kitsudo1412@gmail.com

Công thức thành công: Tối ưu hóa views = Chất lượng + SEO + Cộng đồng
      Bài viết sau tập trung nhiều hơn về vấn đề SEO (Search Engine Optimization - Tối ưu hóa bộ máy tìm kiếm).

----------------------------------------

ĐẦU TIÊN, những nguyên tắc VÀNG để đạt được mục đích:

Hãy đọc lần lượt

Nguyên tắc thứ 1: Bạn đặc biệt.
      Bạn có tin không, mặc dù không hay lắm nhưng mình đã từng download 1 video xuống và upload lại lên. Trong vài ngày sau đó video của mình lên trang đầu và bây giờ là top 2 trong từ khóa dù cho video kia đã upload trước mình khá lâu (video nhạc). Khác biệt ở đâu?

Đây là vấn đề đầu tiên, không mới và cũng không đòi hỏi bạn phải suy nghĩ vất vả, chỉ cần bạn biết và làm theo. Đó là bước thông tin cho video.

Ngắn gọn, những thông tin youtube cần bạn cung cấp:

- Tựa đề: Không cần thiết phải dài dòng, tóm gọn và hãy để phần quan trọng ở những từ đầu tiên (xem tiếp Nguyên tắc 2).

Tips đúng cho một vài video phù hợp là khi bạn cảm thấy phần này khó khăn đối với bạn, hãy điền vào ô trống từ khóa mà bạn muốn người dùng tìm thấy bạn qua ô Search. Bởi vì họ cũng chẳng bỏ thời gian đâu để xem kết quả đầu tiên mà không phù hợp với mục đích của họ.
      Ngoài ra hãy thử tự làm cho tiêu đề của mình thật "đặc biệt" nhé.

- Description: Cũng khá quan trọng nhưng không quyết định bằng 2 mục còn lại, hãy cung cấp đủ cho người xem thông tin 1 cách ngắn gọn, link mà bạn cung cấp trong video.

- Tags: Một trong 2 mục quan trọng, đầu tiên hãy gõ 2 lần tiêu đề của video bạn vào đây, một lần có dấu và một lần không dấu. Tốt hơn, hãy luôn cho từ online và trực tuyến, truc tuyen vào cuối cùng. Những từ "đắt" này bạn có thể tìm hiểu tham khảo bộ máy thống kê của Youtube là tốt nhất [Click đây nè] (keywords, đọc tiếp nào)

- Chọn cho đúng thư mục của video. (Category)

- Đưa video của bạn vào 1 playlist.

Công việc ban đầu đơn giản là vậy.

Nguyên tắc thứ 2: Không ngừng làm mới.
      Hãy tưởng tượng bạn đang câu một loại cá mà bạn chưa biết rõ. Bạn thả miếng mồi hảo hạng xuống và chờ đợi, dù cho chúng có đi lại càng ngày càng đông nhưng từ chối miếng mồi của bạn. => Khoan đã nào, hãy thay đổi suy nghĩ một chút để thành công.

Views từ những videos cũng vậy, đó là những gì bạn đang mong đợi phải không?

Khi lượng views của bạn nhận được gần như bằng 0, hãy thử làm công việc tương tự mình làm ở nguyên tắc thứ 1 xem. Ngay cả khi bạn chắc chắn hoàn toàn với từ khóa, tiêu đề và mình đặt ra thật là giật tít, gây tò mò thì bạn cũng vẫn có thể gặp phải vấn đề cũ. Khi gặp phải vấn đề như vậy, hãy thay đổi tiêu đề sau một khoảng thời gian mà bạn thử nghiệm (Xem Nguyên tắc thứ 3). Hãy đặt mình vào địa vị người xem. Một chút may mắn nữa .

==> Đổi mới về tiêu đề và thêm tags nhé bạn. Gợi ý tags bạn vẫn sử dụng link ở nguyên tắc 1. Hãy đọc tiếp Nguyên tắc 3.

Rất có thể những tiêu đề ngớ ngẩn nhất sẽ là điểm đến thành công của bạn .

Nguyên tắc thứ 3: Hãy kiên nhẫn.
      Dù thế nào, đây là thành quả không thể gặt hái trong ngày một ngày hai, nhất là khi bạn đang chạy đua cho 1 cuộc thi mà bạn hoàn toàn không có khả năng, vài chục ngàn views chẳng hạn. Dân SEO chuyên nghiệp: có thể. Bạn: liệu bạn có đủ công cụ và kinh nghiệm không?

Một ảnh hưởng khác khá quan trọng đến thứ tự tìm kiếm của bạn là độ dài thời gian bạn đã upload video. (lâu/mới??)

Vì vậy, hãy cố gắng đầu tư cho channel của mình một cách lâu dài. Hãy kiên nhẫn, đổi mới cả về nội dung và tags (tiêu đề thì để vài tháng theo dõi nhé bạn).

Khi bạn đã có chút ít video tính bằng đầu chục nghìn thì sẽ ảnh hưởng đến channel của bạn khá là nhiều. Chịu khó quảng bá trên facebook, bạn bè.

Nhưng tóm lại vấn đề quan trọng nhất vẫn là đầu tư nội dung. Mình tin rằng với công sức bỏ ra để SEO như trên thì bạn cũng có đủ thời gian để trau dồi kinh nghiệm và đầu tư thêm thời gian cho nội dung và chất lượng video (CL hình ảnh, âm thanh).

Nguồn vnZoom - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng ghi rõ nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

conan1409 (16-09-2013), duongc48 (16-09-2013)

Thanks
      53

Ðề: Cách tăng Subcribers/Views trên Youtube (siêu tốc) để kiếm tiền với YouTube Partner

Hiện nay subcribers trên youtobe rất có giá trị đẩy links lên top. Mình có một số từ khóa lên top video và thấy hiệu quả bán hàng tốt hơn hẳn. Nhân chia sẻ của admin mình và anh em sẽ cố gắng hơn nữa tận dụng kênh xã hội này để kiên trì xây dựng kênh bán hàng.
      Anh em có điều kiện hãy subcribers hội chia sẻ trên youtobe nhé, mình đang xây dựng cộng đồng seo trên youtobe để hỗ trợ anh em:
      PHP Code:
      http://www.youtube.com/hoichiase 

Chữ ký của duongc48

4. Những thành viên cảm ơn đến duongc48 vì bài đăng rất có ích:

admin (16-09-2013)

Thanks
      4

Ðề: Cách tăng Subcribers/Views trên Youtube (siêu tốc) để kiếm tiền với YouTube Partner

cũng đang tiến hành làm cái này, nhưng vẫn chập chững thui, chưa có hiệu quả cao

Chữ ký của conan1409

Thanks
      0

Mình cũng vậy... Chả thấy có hiệu qả gì cả

Thanks
      1,492

Đây là thống kê kiếm tiền chính bản thân mình đã triển khai trong 1 tháng với Youtube dù tài khoản đã đăng ký từ năm 2009 , dù không nhiều nhưng tháng đầu tiên cực kỳ ý nghĩa, cố gắng phát triển x10 rồi gấp 100 thì lúc đó tiền sẽ tự đến dù bạn đang ngủ & đi chơi

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 14
      Bài mới gởi: 10-09-2017, 02:21 AM
    2. Trả lời: 33
      Bài mới gởi: 20-01-2016, 03:23 PM
    3. Bảo vệ nội dung SEO YouTube bằng đăng ký YouTube Partner
      By binhnguyenplus in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 14-04-2015, 03:00 PM
    4. Trả lời: 1