Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 30
      Thanks
      0

Cách chấm điểm cho thủ thuật SEO giúp từ khóa lên top nhanh nhất .

1. Từ khóa trong thẻ tiêu đề +3
      Đây là một trong những nơi quan trọng nhất để đặt từ khóa và bạn phải có từ khóa cần Seo trong thẻ này. Bởi vì những gì được viết bên trong thẻ sẽ hiển thị trên kết quả tìm kiếm của google. Thẻ tiêu để cần phải ngắn (Tối đa 6-7 là hiệu quả) và từ khóa seo của bạn cần phải gần đầu dòng.

2.Từ khóa trong URL +4
      Từ khóa trong url sẽ giúp rất nhiều. Ví dụ trong link http://vpphcm.com/t/37-Bia-cong.html Thì từ khóa “bia cong” la từ mà bạn muốn xếp hạng cao khi search. Bạn nhớ rằng những từ khóa không có trong trang bạn không được đặt lên URL.

3.Mật độ của từ khóa trên website +3
      Bạn cần kiểm tra mật độ từ khóa. Từ 3-7% cho từ khóa seo là tốt nhất. 1-2% thì ít quan trọng hơn. Và bạn cần tránh mật độ từ khóa Seo trên 10% vì nó trông như bạn đang cố ý nhồi nhét từ khóa thay vì viết một văn bản mang tính tự nhiên.

4.Từ khóa trong anchor text +3
      Từ khóa trong anchor text cũng rất quan trọng đặc biệt là anchor text của backlink, bởi vì nếu bạn có từ khóa anchor text từ trang website khác, điều này được xem như nhận một phiếu bầu từ trang này không chỉ về trang web của bạn nói chung mà cả về từ khóa seo của bạn.

5. Từ khóa trong các nhóm thẻ (<H1>,<H2>) +3
      Đây lầ vị trí mà từ khóa seo của bạn cần xuất hiện nhiều. Nhưng bạn phải chú ý trong trang của bạn phải có nội dung cho các từ khóa này.

6 .Từ khóa seo bắt đầu 1 đoạn +2
      Từ khóa bắt đầu đầu 1 đoạn thì vẫn được đề cao về tính hiệu quả mặc dù nó không quan trọng bằng từ khóa trong anchor text, tiltle hoặc headings.

Ví dụ : Cần bán bam kim giá rẻ chất lượng ta đổi thành bam kim giá rẻ chất lượng cần bán

Bạn không nhất thiết phải đặt trên cùng của phần nội dung, bạn vẫn có thể đặt ở giữa nhưng chú ý là bạn cần phải đặt ở đầu đoạn thì độ ưu tiên sẽ cao hơn.

7.Từ khóa trong tags <alt> +2
      Con bọ của google không thẻ nào đọc được hình ảnh nhưng nó có thể đọc được đoạn mô tả cho hình ảnh trong tags <alt>, bởi vậy nếu bạn có hình ảnh trên web bạn cần thêm từ khóa vào tags <alt>

8.Từ khóa trong thẻ meta (Description, Keywords) +1
      Rất ít quan trọng đặc biệt là với google. Yahoo! Và Bing thì vẫn dựa vào tiêu chí này, bởi vậy nếu bạn tối ưu cho Yahoo! hoặc Bing thì hãy điền đầy đũ cho tags này. Trong mọi trường hợp điền đầy đủ đều không gây anh hưởng gì.

9.Từ khóa gần +1
      Từ khóa gần thì vẫn được tính mặc dù nó ít quan trọng hơn từ khóa chính. Ví dụ bạn cần Seotừ khóa “dịch vụ SEO” thì tại đoạn đầu bạn đặt câu “Giới thiệu dịch vụ làm SEO từ VietProtocol” và đoạn số 3 bạn đặt câu “công ty SEO uy tín” thì 2 từ “Dịch vụ” và “SEO” được xem là từ khóa gần. Cách tính từ khóa gần này chỉ áp dụng khi bạn Seo một từ khóa được ghép từ 2 từ trở lên.

10. Cụm từ khóa: +1
      Ngoài các từ khóa cần Seo của bạn, Bạn có thể tối ưu hóa cho cụm từ khóa mà nó chứa những từ khóa cần SEO. Tốt nhất là bạn sử dụng những từ khóa phổ biến được gợi ý bởi google.

Ví dụ để Seo từ khóa “ mang pe ” bạn có thể sử dụng các cụm từ phổ biến trong nội dung của mình như “màng pe giá rẻ ” hay “màng pe chất lượng ,uy tín” ,…

11. Lỗi chính tả: +0 (Lời khuyên)
      Lỗi chính tả xãy ra rất nhiều và nếu bạn biết cách hướng từ khóa của mình vào những lỗi phổ biến hoặc những từ thay thế (ví dụ: Hồ Chí Minh và HCM), bạn có thể có một số lượng truy cập từ nhừng người search dạng từ khóa này. Nhưng việc bạn đặt lỗi chính tả vào website thì không tốt. Vì thế bạn không cần đặt hoặc nếu cần thì chỉ đặt trong thẻ meta.

12. Tối ưu quá nhiều từ khóa -2
      Khi bạn tối ưu quá nhiều từ khóa cho một trang đặc biệt là những từ khóa không liên quan. Điều này sẽ gây giảm hiệu xuất cho các từ khóa khác của bạn và thậm chí là cả từ khóa chính cũng bị ảnh hưởng theo.

13. Nhồi nhét từ khóa: -3
      Bất kì hành động cố ý nào về việc nhồi nhét từ khóa (hơn 10%) bạn đều có nguy cơ bị cấm từ công cụ tìm kiếm.

CÁC BẠN THẤY NỘI DUNG Ý NGHĨA THÌ LIKE GIÚP MÌNH CHỮ KÝ BÊN DƯỚI NHÉ !

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: admin, 16-06-2014 lúc 09:25 PM

Chữ ký của SongbienDesign

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 3 Users Say Thank You to SongbienDesign For This Useful Post:

bariaonlinevn (15-06-2014), kevin_vu (23-04-2014), minhphat (04-04-2014)

Thanks
      7

Ðề: Cách chấm điểm cho thủ thuật SEO giúp từ khóa lên top nhanh nhất .

dài quá đọc muốn choáng luôn mình chỉ quan tâm đến mấy cái điểm cao thôi

Chữ ký của hamhochoipy

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi hamhochoipy Xem bài viết
      dài quá đọc muốn choáng luôn mình chỉ quan tâm đến mấy cái điểm cao thôi
      Nếu dài quá có thể lưu lại khi khi khác đọc tiếp mà , thấy ý nghĩa thì like giúp mình từ khóa phía dưới nhé .

Thanks
      4

Hoa cả mắt bác àh, nhưng chi tiết lắm. Đọc xong em thấy không còn nhớ gì, phải lưu vào để đọc lại. Thanks bác.

Chữ ký của hyvong

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi hyvong Xem bài viết
      Hoa cả mắt bác àh, nhưng chi tiết lắm. Đọc xong em thấy không còn nhớ gì, phải lưu vào để đọc lại. Thanks bác.
      bạn đặt lại chữ ký nhé trong phần [URL] bạn nên đặt là [URLDF] để chuyển chữ ký về dofollow hiện tại backlink của bạn dang la nofollow

Thanks
      0

Dài nên lười đọc quá chủ thớt ơi..

Chữ ký của marketer182

Thanks
      5

dài ngoàn, ko chia đoạn, dự là dùng soft or copy post đại

Chữ ký của conan1409

Thanks
      2

Nhìn bài chủ thớt mà ghê quá.
      Cái điểm của bác chủ thớt có chuẩn không hay tự nghĩ ra

Chữ ký của nhatlainiemtin2045
      Bệnh viện cửa cuốn AustCare | Sua cua cuon | Hack dao rong

Thanks
      5

Bài thì hay thật mà loạn mắt quá, sau này có gì đặt vài cái ảnh hay có sự phân cách cho anh em dễ đọc bác nhé

Chữ ký của Phutvui

Thanks
      0

Đã sửa lại cho các bạn rồi nhé , lần sau mình post thêm . giờ cứ tiếp thu bằng đấy thôi .toàn kiến thức của anh chị SEO pro truyền lại không đó .

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 41
      Bài mới gởi: 03-08-2016, 09:57 AM

Quuyền Hạn Của Bạn