Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 10 trên 10
      Thanks
      15

Duplicate content và Google Panda

Bạn đang tìm hiểu về nội dung SEO hiện đại nên như thế nào. Tuy nhiên, một điều quan trọng không kém là hiểu rõ về những gì không nên. Nghiên cứu của Nielsen chỉ rõ những gì có thể giữ người đọc ở lại trang và những gì khiến họ phải rời trang. Công cụ tìm kiếm sẽ thu thập những thông tin như vậy và hạ xếp hạng hoặc loại bỏ chúng hoàn toàn khỏi xếp hạng .

Nội dung trùng có thể “đánh chìm” một website. Ngay cả khi nội dung trùng hợp pháp như các bài báo link toàn bộ từ nguồn tin tức và sử dụng quá nhiều trích dẫn sẽ làm hạ giá trị SEO của website.

Độc giả không có bất kì lý do gì để truy cập một trang web đăng tải nội dung của những trang web khác. Xếp hạng trang sẽ giảm dần theo thời gian nếu bạn không đăng tải nội dung gốc.

Trong khi hạn chế số lượng nội dung trùng trên trang của mình, bạn cũng cần chú ý tới thời gian cung cấp thông tin. Xây dựng nội dung mới trên nền tảng của nội dung khác bất kì lúc nào có thể. Sẽ mất công hơn khi tổng kết và đồng hóa một tin tức hoặc sử dụng nó như một đường link với bài báo gốc. Tuy nhiên, thực hiện như vậy sẽ giúp trang của bạn có thể cải thiện thứ hạng. Nếu thêm giá trị phù hợp cùng bài viết sắc bén và đường link liên quan, bạn sẽ thấy thứ hạng của mình được cải thiện trong công cụ tìm kiếm.

Phương pháp cũ theo công thức từ khóa và đáp ứng được phần trăm từ khóa không chỉ đã lỗi thời mà nó còn hạ thấp xếp hạng trang của bạn một cách chủ động. Tải nhiều từ khóa là một dấu hiệu của trang web quảng cáo và công cụ tìm kiếm hiểu được điều này. Sử dụng từ liên quan và các cụm từ thích hợp để cải thiện khả năng nhận diện của chủ đề, đánh dấu trang của bạn trở nên giá trị hơn cũng như nâng cao giá trị công cụ tìm kiếm của nó. Văn bản đa dạng cũng giúp khách truy cập (người) dễ đọc hơn.

Nielsen phát hiện ra rằng độc giả thường xa lánh các website có nhiều cụm từ phụ. Rõ ràng, website có nội dung súc tích có giá trị cao hơn nhiều so với những trang có nhiều nội dung dàn trải. Cường điệu hóa và ngôn ngữ quảng cáo – ví dụ, miêu tả một sản phẩm là “tốt chưa từng có” hoặc “giải pháp hoàn hảo” – chẳng đóng góp được gì cho ý nghĩa của văn bản. Độc giả sẽ lọc ra nội dung dàn trải và phần mềm sẽ hạ xếp hạng đối với những site có quá nhiều nội dung như vậy. Do đó, bạn nên giảm thiểu chúng khỏi trang của mình.

Các công cụ tìm kiếm thay đổi thuật toán của họ thường xuyên để có thể cung cấp cho người dùng của mình có kết quả tìm kiếm phù hợp hơn. Cùng với đó, nghệ thuật SEO cũng thay đổi theo. Đối tượng duy nhất của văn bản web là độc giả của nó. Những page cung cấp tiểu thuyết, nội dung hấp dẫn được thể hiện trong định dạng thân thiện với người đọc sẽ được đứng đầu xếp hạng.

Hãy thử Similar Page Checker để kiểm tra sự giống nhau giữa 2 địa chỉ URL.

Trên đây là một số điểm cơ bản cần biết về backlink, meta tag và nội dung của văn bản. Ở phần tiếp theo của loạt bài về SEO này, chúng tôi sẽ cung cấp cho các bạn các thông tin như tính năng bổ sung trực quan và SEO; URL tĩnh so với URL động; đẩy mạnh website để tăng lưu lượng truy cập.

(Hoidapseo)

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của SEOchicken

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to SEOchicken For This Useful Post:

thanhmabo (31-05-2012), wandy(^_^)? (02-04-2012)

Thanks
      51

Ðề: Duplicate content và Google Panda

Thanks SEOchicken, mấy bữa nay từ khóa rớt quá, cuối tháng rồi mà

Chữ ký của thanhmabo

Thanks
      0

Website mình cũng đang bị tình trạng này,google webmaster báo hàng ngàn link duplicate title,description. Mình có sửa lại website rất nhiều nhưng không thấy google bỏ các link duplicate,mình không biết sao nữa.
      Có pro nào tư vấn thêm với,hiện tại các từ khoá mở rộng seo rất tốt nhưng từ khoá chính ve may bay thì mất dạng.

Chữ ký của hson252850

Thanks
      63

mình cũng giống bạn nhưng thể xóa được mặc dù đã sửa. Mong các pro chỉ giúp.

Thanks
      8

Độc giả không có bất kì lý do gì để truy cập một trang web đăng tải nội dung của những trang web khác. Xếp hạng trang sẽ giảm dần theo thời gian nếu bạn không đăng tải nội dung gốc.

Chính xác là vậy, ngày cả mình đọc tin từ 1 trang mà thấy có trích nguồn thì....lần sau mình sẽ vô nguồn đó đọc luôn, ko wa website trung gian nữa, vì web trung gian post lại bài là bài cũ rùi, nên wa nguồn đọc cho dc nhìu tin mới nhất

Chữ ký của mr.estate

Thanks
      5

duplicate content chỉ là lỗi vô tình thôi

Chữ ký của minhthu

Thanks
      1

Trích Nguyên văn bởi minhthu Xem bài viết
      duplicate content chỉ là lỗi vô tình thôi
      lỗi này mình hoàn toàn có thể kiểm soát được mà bác ơi

Chữ ký của liimit
      Trung tâm dạy hoc ai xe oto tai ha noi đăng ký tại http://hoclaixeotob2.vn/

Thanks
      0

Cũng tùy loại website, mình làm bên mảng thời trang nên nội dung chỉ toàn là hình ảnh, chữ thì không có nhiều

Chữ ký của bapsg

Thanks
      0

Trích Nguyên văn bởi bapsg Xem bài viết
      Cũng tùy loại website, mình làm bên mảng thời trang nên nội dung chỉ toàn là hình ảnh, chữ thì không có nhiều
      Hình ảnh thì GG nó chỉ đọc được thẻ alt thôi bác nhé :3
      nó có đọc được nội dung ảnh đâu mà lo duplicate

Chữ ký của pooh

Thanks
      2

mình thấy cái web mình nó có thẻ rel canonica sẵn nhưng khi dùng công cụ check thì nó báo ko có. Mình cũng ko biết là thẻ này có ảnh hưởng nhiều cho seo ko nữa

Chữ ký của leewoanhuyn
      Bảng giá bán bình chữa cháy tại Bình Dương với các loại bình chữa cháy và các thiết bị pccc chính hãng tốt nhất đã qua kiểm định PCCC

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 51
      Bài mới gởi: 16-10-2018, 02:02 PM
    2. Khắc phục Duplicate Content
      By tuanhauiit in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 01-09-2015, 05:42 PM
    3. Trả lời: 16
      Bài mới gởi: 29-05-2014, 09:19 PM
    4. Trả lời: 4
      Bài mới gởi: 03-11-2013, 10:04 PM