Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 5/5 đầuđầu ... 3 4 5
    kết quả từ 41 tới 50 trên 50
      Thanks
      90

Lightbulb Topic chuyên giải đáp các thắc mắc về SEO!

Chào các bác! Em mạo muội tạo topic này nhằm giải đáp các thắc mắc, hiện tượng, các vấn đề về SEO mà các SEOer đang gặp phải và cần sự trợ giúp! Vậy các bác có thắc mắc hay khó khăn gì hãy post lên đây để mọi người cùng giúp đỡ nhé!
      Thank các bác quan tâm!

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của BlackHat.SEOer
      Ký gì ?

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 5 Users Say Thank You to BlackHat.SEOer For This Useful Post:

hnloi80 (10-12-2012), ngheantoday.vn (22-04-2012), olalavui (18-09-2012), phongbbnn (25-07-2012), remminhdang (18-09-2012)

Thanks
      1,491

Ðề: Topic chuyên giải đáp các thắc mắc về SEO!

Với mình thì SEO danh mục hay hơn, vì khách có thể lựa chọn được nhiều sản phẩm, "tỷ lệ chuyển đổi" khách hàng tiềm năng ngon hơn, tuy nhiên SEO danh mục bạn sẽ gặp tình trạng "nhồi nhét cụm từ khóa" do "mật độ cụm từ khóa" nhiều hơn chi tiết sản phẩm, bạn nên chỉnh sửa lại cho phù hợp

- Hoán đổi hoặc thay đổi cụm từ khóa của tiêu đề các sản phẩm
      - Thêm mô tả nội dung thông tin sản phẩm ngoài hiển thị doanh mục, bạn có thể dùng tooltip để giảm bớt rườm rà
      - Thêm nội dung bên ngoài để giảm bớt "mật độ từ khóa"

P/S: hơi gà, mong được học hỏi từ các cao thủ khác

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

4. The Following 5 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

BlackHat.SEOer (29-08-2012), olalavui (18-09-2012), phuonghong9218 (21-05-2012), remminhdang (18-09-2012), sang.ohido (21-05-2012)

Thanks
      85

Bác King có chia sẻ với mình rằng nên tạo forum cho website: www.remminhdang.com để trồng rừng, vậy theo các bác nó có những tác dụng gì trong SEO.

Chữ ký của remminhdang
      Rèm cửa Minh Đăng - Cung cấp: rèm cửa, và các mẫu rèm vải đẹp, mành rèm đa dạng, giấy dán tường giá rẻ. Địa chỉ rèm cửa cao cấp uy tín.

Thanks
      5

cHO MÌNH HỎI CHÚT! TẠI SAO CHỬ ký của mình lại là nofollow, còn của mấy pro kia lại là dofollow vậy smod? hay là số lượng bài viết của mình chưa đủ? hay như thế nào?
      Bác nào biết chỉ giáo mình nhé !

Chữ ký của haiphamqb

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi haiphamqb Xem bài viết
      cHO MÌNH HỎI CHÚT! TẠI SAO CHỬ ký của mình lại là nofollow, còn của mấy pro kia lại là dofollow vậy smod? hay là số lượng bài viết của mình chưa đủ? hay như thế nào?Bác nào biết chỉ giáo mình nhé !
      bạn dùng BBCODE là [URLDF] dùng BBCODE URL ko đc đâu !!

Chữ ký của Emptyzone

8. Những thành viên cảm ơn đến Emptyzone vì bài đăng rất có ích:

haiphamqb (24-09-2012)

Thanks
      5

Trích Nguyên văn bởi Emptyzone Xem bài viết
      bạn dùng BBCODE là [URLDF] dùng BBCODE URL ko đc đâu !!
      mình copy phần tử của bạn thấy như thế này, nhưng sao mình up lại nguyen thì ko được :S
      <b><a target="_blank" ref="dofollow" href="http://nguontailieu.net">Luận văn tốt nghiệp</a></b>

Cuối cùng cũng phải viết = tay, coppy nó lại cho thêm cái thẻ màu mè vào lại ko được, hix hix.
      Thaks bác Emptyzone nhé

Chữ ký của haiphamqb

Thanks
      3

Em có câu hỏi muốn nhờ các bác .
      em có trang wapgamevn.com Cách đây 4 ngày nó ở trên top khá nhiều từ khóa về game : bigone,chat ola .v.v
      Nhưng thời điểm hiện tại thì những từ khóa đó không còn ở top100 nữa rồi .Mặc dù em không đi spam link.Mỗi ngày em chỉ tạo backlink diễn đàn cho nó là 10 cái thôi .Online từ 70 giờ xuống còn 10.
      Các bác xem giúp em xử lý thế nào giờ ..4 ngày vừa qua em không đi tạo BL nữa.
      Cho em hỏi thêm là 1 ngày nên tạo bao nhiêu backlink bài viết , copy toàn bộ bài viết lên nhiều mạng xã hội (soup.io,wordpress.com,blogspot.com,blog.com,me.zi ng.vn..) có bị sao không.Em toàn copy y nguyên bài viết lên 5-6 trang đó mỗi khi viết bài xong .

Thanks
      22

Trích Nguyên văn bởi mrdarink Xem bài viết
      Em có câu hỏi muốn nhờ các bác .
      em có trang wapgamevn.com Cách đây 4 ngày nó ở trên top khá nhiều từ khóa về game : bigone,chat ola .v.v
      Nhưng thời điểm hiện tại thì những từ khóa đó không còn ở top100 nữa rồi .Mặc dù em không đi spam link.Mỗi ngày em chỉ tạo backlink diễn đàn cho nó là 10 cái thôi .Online từ 70 giờ xuống còn 10.
      Các bác xem giúp em xử lý thế nào giờ ..4 ngày vừa qua em không đi tạo BL nữa.
      Cho em hỏi thêm là 1 ngày nên tạo bao nhiêu backlink bài viết , copy toàn bộ bài viết lên nhiều mạng xã hội (soup.io,wordpress.com,blogspot.com,blog.com,me.zi ng.vn..) có bị sao không.Em toàn copy y nguyên bài viết lên 5-6 trang đó mỗi khi viết bài xong .
      chắc là bị sandbox rồi, chờ vài ngày thử xem

Chữ ký của nguyenthao_0611

Thanks
      97

Có hướng dẫn to vật vã ngoài trang chủ mà không chịu đọc
      Trích Nguyên văn bởi haiphamqb Xem bài viết
      cHO MÌNH HỎI CHÚT! TẠI SAO CHỬ ký của mình lại là nofollow, còn của mấy pro kia lại là dofollow vậy smod? hay là số lượng bài viết của mình chưa đủ? hay như thế nào?
      Bác nào biết chỉ giáo mình nhé !

Chữ ký của kenhnhansu.com

Thanks
      0

Có bác nào giải đáp giúp em tại sao Google hiển thị sai Title trang web khi search 1 từ khóa không ạ?
      Em đang bị, mà tìm hiểu mãi vẫn không có câu trả lời. Các bác giúp em nhé!
      Thanks các bác

Thanks
      54

Em kiểm tra ahrefs.com thì có các thông số như URL rank và Sitewide, Notsitewide. Xin cho em hỏi đó là gì ? và em nghe nói URL rank càng thấp càng tốt, vậy có cách nào để giảm URL rank của mình ko ?.Em xin cám ơn.

Chữ ký của vhp.asia

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 5/5 đầuđầu ... 3 4 5

Chủ đề giống nhau

1. Topic Chuyên Trao Đổi Backlink
      By scan0912 in forum Chợ liên kết (Trao đổi liên kết)
      Trả lời: 74
      Bài mới gởi: 23-08-2019, 05:43 PM
    2. Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 20-11-2014, 02:50 PM
    3. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 27-11-2012, 10:34 AM
    4. Trả lời: 12
      Bài mới gởi: 11-09-2012, 10:40 PM
    5. QBW giật topic - Các bạn xem nhé
      By mrhocbong in forum Giao lưu - Offline
      Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 14-08-2012, 11:14 AM