Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 50
      Thanks
      90

Lightbulb Topic chuyên giải đáp các thắc mắc về SEO!

Chào các bác! Em mạo muội tạo topic này nhằm giải đáp các thắc mắc, hiện tượng, các vấn đề về SEO mà các SEOer đang gặp phải và cần sự trợ giúp! Vậy các bác có thắc mắc hay khó khăn gì hãy post lên đây để mọi người cùng giúp đỡ nhé!
      Thank các bác quan tâm!

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của BlackHat.SEOer
      Ký gì ?

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 5 Users Say Thank You to BlackHat.SEOer For This Useful Post:

hnloi80 (10-12-2012), ngheantoday.vn (22-04-2012), olalavui (18-09-2012), phongbbnn (25-07-2012), remminhdang (18-09-2012)

Thanks
      1,491

Ðề: Topic chuyên giải đáp các thắc mắc về SEO!

Ủng hộ topic này, ae nào có câu hỏi post tại đây nhé

Riêng mình có câu hỏi sau, cần những bạn đã trải nghiệm chuyên sâu giúp đỡ:
      Mình sử dụng URL trung gian như tinyurl.com hay goo.gl để redirect 301 tới URI (địa chỉ liên kết chính xác, a e SEO gọi là landing page) , dùng liên kết trung gian này sau này mình có thể chuyển địa chỉ đích được (tùy theo trang như tinyurl, goo.gl có cho phép hay không)
      sau này không SEO woorank.com nữa, muốn SEO yahoo.com thì đổi lại
      Dùng những liên kết trung gian này để lấy backlink thì Google tính backlink cho website mình hay không ? Thứ hạng có thể cạnh tranh với những đơn vị khác hay không ?

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

Thanks
      862

Vì sao chúng ta phải rút gọn link? Cứ ngẫm kỹ sẽ hiểu giá trị của nó cũng như trong SEO a à

Chữ ký của olalavui
      Chuyên phân phối thiết bị nhà bếp cao cấp, ae QBW có nhu cầu thì ới nhá!

Thanks
      90

Trích Nguyên văn bởi admin Xem bài viết
      Ủng hộ topic này, ae nào có câu hỏi post tại đây nhé

Riêng mình có câu hỏi sau, cần những bạn đã trải nghiệm chuyên sâu giúp đỡ:
      Mình sử dụng URL trung gian như tinyurl.com hay goo.gl để redirect 301 tới URI (địa chỉ liên kết chính xác, a e SEO gọi là landing page) , dùng liên kết trung gian này sau này mình có thể chuyển địa chỉ đích được (tùy theo trang như tinyurl, goo.gl có cho phép hay không)

sau này không SEO woorank.com nữa, muốn SEO yahoo.com thì đổi lại

Dùng những liên kết trung gian này để lấy backlink thì Google tính backlink cho website mình hay không ? Thứ hạng có thể cạnh tranh với những đơn vị khác hay không ?
      Như trong câu hỏi bác admin có nhắc :
      "Mình sử dụng URL trung gian như tinyurl.com hay goo.gl để redirect 301 tới URI"
      Nếu đã là redirect 301 thì em nghĩ không cần phải trả lời câu hỏi của bác nữa

Ký gì ?

Thanks
      90

Đây là 1 phần tác dụng của rút gọn link:
      goo.gl allows you to track, in real-time, the clicks and referrers on any shortened URL - a perfect tool to help you understand what appeals to your audience and to help you optimize your social, email, and other click-through campaigns
      em lấy trực tiếp trên goo.gl , em thấy tác dụng nó khá giống google webmaster + google analytics đấy nhỉ, ứng dụng tốt trong marketing

Ký gì ?

Thanks
      15

Các bạn cho mình hỏi là nếu mình SEO trang Web lên thứ hạng cao rồi, bây giờ mình muốn mua một Hosting mới hoàn toàn với dung lượng cao hơn để lưu dữ liệu thì trang Web có bị rớt hạng hay phải SEO lại không. Vì mình nghĩ nếu mua Host mới thì phải chuyển toàn bộ nội dung Website đó sang Hosting mới, nên sẽ phải làm lại, mong mọi người giúp đỡ, chân thành cảm ơn!

Chữ ký của SEOchicken

Thanks
      10

Trích Nguyên văn bởi SEOchicken Xem bài viết
      Các bạn cho mình hỏi là nếu mình SEO trang Web lên thứ hạng cao rồi, bây giờ mình muốn mua một Hosting mới hoàn toàn với dung lượng cao hơn để lưu dữ liệu thì trang Web có bị rớt hạng hay phải SEO lại không. Vì mình nghĩ nếu mua Host mới thì phải chuyển toàn bộ nội dung Website đó sang Hosting mới, nên sẽ phải làm lại, mong mọi người giúp đỡ, chân thành cảm ơn!
      Không sao cả, chuyển host thì mất tối đa 24h để cập nhật DNS thôi, có thể sau khi chuyển host thì Master tool của bác sẽ báo 1 số lỗi nhưng sau vài ngày thì sẽ hết thôi

Thanks
      90

Trích Nguyên văn bởi SEOchicken Xem bài viết
      Vấn đề này mình nghĩ là sẽ không xảy ra ảnh hưởng gì trừ khi IP hosting đó nằm trong rải IP bị coi là spam hoặc các thông số của hosting không tốt như trước vd như: tốc độ load........
      Chúng ta SEO là SEO cho website và theo domain, còn hosting nó chỉ đơn thuần là nơi lưu trữ thôi!

Ký gì ?

Thanks
      1,491

Việc thay đổi Hosting không vấn đề gì cả, nếu không gián đoạn trong lúc chờ DNS cập nhật lại, nếu bạn thay đổi Hosting lẫn cấu trúc website (xây dựng 1 web mới) lúc đó mới phải làm 1 số thao tác để duy trì kết quả trên google bằng Redirect 301 (kingmacgicl có bài này trên QBW)

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

Thanks
      3

Mục hỏi đáp bác quốc anh set ở đâu vậy. Bây giờ vào đây trao đổi có bất tiện không nhỉ.

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/5 1 2 3 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Topic Chuyên Trao Đổi Backlink
      By scan0912 in forum Chợ liên kết (Trao đổi liên kết)
      Trả lời: 74
      Bài mới gởi: 23-08-2019, 05:43 PM
    2. Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 20-11-2014, 02:50 PM
    3. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 27-11-2012, 10:34 AM
    4. Trả lời: 12
      Bài mới gởi: 11-09-2012, 10:40 PM
    5. QBW giật topic - Các bạn xem nhé
      By mrhocbong in forum Giao lưu - Offline
      Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 14-08-2012, 11:14 AM