Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/11 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 101
      Thanks
      41

SEO trên mạng xã hội có giúp ích gì cho seo không

Các bác cho em hỏi seo trên mạng xã hội có giúp ích gì cho seo không ạ? em thấy đa số là noffolow, và lại có người nó tốt, người nói không, em không biết thế nào, nếu seo mạng xã hội tốt thì nên lên mạng xã hội nào thì tốt cho seo ạ? em hay lên G+ và face thui ạ. bác nào biết chỉ e với ạ? thanks các bác

Xem bài liên quan cùng danh mục:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      11

Ðề: SEO trên mạng xã hội có giúp ích gì cho seo không

Trích Nguyên văn bởi huandoanart Xem bài viết
      Giờ MXH đang thịnh đó Bác ui. Công dụng: 1. Tăng Traffic, 2. Trust Site, 3. Cập nhập PR là Bác lên cao, Keyword tăng hạng nhanh. Để giữ hạng cần có backlinks và traffic đều và một số yếu tố khác nữa. Quan trọng là Bác phải kết hợp nhiều kênh để quảng bá. Đối với một số keyword dễ thì chỉ cần MXH là TOP Key còn những Keyword khó thì bạn phải biết kế hợp và đa dạng hóa kênh truyền thông để đạt được kết quả cao.
      Mình cũng đồng ý với bạn này. Giờ thực sự phải có mạng xã hội mới nhanh top được. Bạn có thể đi một vài trang mạng xã hội như G+, facebook, twitter, stumbleupon...

Chữ ký của huonglan89

Thanks
      1

Nhìn chung cứ áp dụng thôi. tận dụng từng công cụ, từng cơ hội, cho mọi người tiếp cận và sử dụng công cụ đấy hiệu quả hay không.

Chữ ký của dvsang

Thanks
      66

Á, theo đánh giá xu hướng SEO 2013, backlink và social vẫn là vị trí hàng đầu,trong tất cả các trường hợp web SEO tốt đều có Social hết

Chữ ký của huydanh
      căn hộ vinhomes golden river vị trí đẹp nhất sài gòn, mua ban nha dat uy tín chất lượng, can ho rivergate quan 4 view sông, golf park residence giành cho người đẳng cấp

5. Những thành viên cảm ơn đến huydanh vì bài đăng rất có ích:

duongthihong (19-08-2013)

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi dinhgiang.linh Xem bài viết
      Fanpage của facebook được google ghé thăm hàng ngày, cũng là một lợi thế của SEO đó bạn
      Bạn ơi, vậy cho mình hỏi, mình không tạo fanpage mà chỉ tạo nhóm chuyên về mục mình làm rùi đăng các bài lên đó + link có được không? vì mình thấy bạn mình bảo nếu fanpage thì phải được nhúng vào site của mình thì mới có tác dụng tốt, còn không cũng vậy, site mình thì không có nên mình chỉ tạo group thui, có tác dụng không bạn?

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi thanhluc102 Xem bài viết
      Nếu biết quảng bá thì fanpage sẽ đưa lại 1 lượng traffic cực lớn cho web bạn, vả lại bây giờ SEO trên mạng xã hội đang rất thịnh mà bạn lại hỏi thế , bác có thể nghía qua những trang web ăn nên làm ra nhờ fb như kiểu: haivl, tiin, vsao, tccl ...
      hj, uh, đối với những trang đó mình cũng thấy nhờ mạng xã hội mà lên thật, nhưng mà đó là những trang về giải trí, hài... nên nó sẽ thu hút người truy cập hơn, còn của mình thì không phải vậy, của mình về bệnh nên cũng hơi khó để thu hút người ta, tuy bệnh cũng nhiều người quan tâm, nhưng thường ai bị bệnh mới vào đọc.haizzz, bác có cách nào chỉ em với, làm sao để hiệu quả không ạ? em k tạo fanpage mà chỉ tạo group thui, vậy nó có tác dụng mấy không bác? bác chia sẻ em chút ạ? thanks bác

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi larbasch1219 Xem bài viết
      Google+ và Pinterest là cho link dofollow bạn ơi, SEO trên mạng xã hội chủ yếu cho traffic, traffic nhất thời. Thêm cái là tạo ra thêm social signal, giờ là yếu tố trong thuật toán xếp hạng của Google.
      G+ là dofollow à bạn? mình lại tưởng là nofollow cơ? mà cho mình hỏi, như bạn nói là giờ quan trọng là yếu tố thuật toán xếp hạng của google? nghĩa là sao bạn? thanks bạn

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi huandoanart Xem bài viết
      Giờ MXH đang thịnh đó Bác ui. Công dụng: 1. Tăng Traffic, 2. Trust Site, 3. Cập nhập PR là Bác lên cao, Keyword tăng hạng nhanh. Để giữ hạng cần có backlinks và traffic đều và một số yếu tố khác nữa. Quan trọng là Bác phải kết hợp nhiều kênh để quảng bá. Đối với một số keyword dễ thì chỉ cần MXH là TOP Key còn những Keyword khó thì bạn phải biết kế hợp và đa dạng hóa kênh truyền thông để đạt được kết quả cao.
      Em cảm ơn bác ạ. bác cho em hỏi trust site là gì ạ?hj. và tham gia vào mạng xã hội twitter là thế nào ạ? em thấy khó dùng quá, không biết làm thế nào, nó không như face, có like hay g+, ở twitter toàn tiếng anh, cho em hỏi làm sao để lấy được link từ twitter ạ? cách thức sao bác? thanks bác

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi nguyenchien83 Xem bài viết
      Theo mình biết seo mạng xã hội hiện nay là rất tốt G+, facebook, twitter, pinit.
      Bác biết SEO mạng xã hội twitter thế nào không bác? em không hiểu cái này, bác biết chỉ em với ạ? thanks bác

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi rongchauaseo Xem bài viết
      http://quangbaweb.edu.vn/showthread....en-mang-xa-hoi bạn qua đọc bài bên đây nhe
      Thanks bạn nhé, mình sẽ đọc
      ...........

Thanks
      41

Trích Nguyên văn bởi huydanh Xem bài viết
      Á, theo đánh giá xu hướng SEO 2013, backlink và social vẫn là vị trí hàng đầu,trong tất cả các trường hợp web SEO tốt đều có Social hết
      Vậy à bác. thanks bác, nhưng em thấy em tham gia mạng xã hội không hiệu quả, hay do em không biết cách làm, bác biết chỉ em chút kinh nghiệm được không ạ? thanks bác nhìu

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/11 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn