Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 7 trên 7
      Thanks
      3

Có nên redirect domain phụ về trang chủ hay thư mục liên quan của domain chính?

Nên redirect domain phụ về trang chủ hay thư mục liên quan của domain chính?

Em đã tìm hiểu 1 số bài viết về redirect domain nhưng tất cả chỉ nói chung chung là redirect về domain chính nhưng không nói cụ thể là redirect domain phụ về trang chủ hay thư mục liên quan của domain chính?
      Nếu redirect 301 về trang chủ thì có ảnh hưởng đến seo hay không? có bị google đánh giá trùng lặp nội dung hay không?
      Gần đây em thấy cứ mỗi lần 2 domain cùng xuất hiện trong top 10 thì chỉ vài tiếng sau là 1 trong 2 domain tự nhiên mất hút như vậy có phải là vì redirect 301 gây ảnh hưởng đến từ khóa không?
      Hiện em đang để redirect về trang chủ.
      Vì domain phụ có khá nhiều backlink quan trọng và 1 số từ khóa đang vị trị top 1 2 3 nên em muốn giữ lại
      Rất mong công đồng seo giải đáp cặn kẽ cho em với!

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của tuyensinh271

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      2

Ðề: Có nên redirect domain phụ về trang chủ hay thư mục liên quan của domain chính?

lót dép hóng top này..............

Chữ ký của maythucphamtp

Thanks
      3

Ðề: Có nên redirect domain phụ về trang chủ hay thư mục liên quan của domain chính?

bác này không trả lời người ta thì thôi vào spam lung tung
      thêm 1 câu nữa mình hỏi luôn là
      Không hiểu sao domain chính của mình serach google từ khóa chính đánh thì không hiển thị mà lại toàn hiển thị domain phụ? kể cả 1 số từ khóa khác toàn hiện thì domain phụ @@
      Domain phụ chỉ có tên miền thôi không có host chạy theo hình thức redirect về trang chủ của domain chính hay vì như vậy mà nó bị xung đột?
      Hay là vì thế mà Dẫn đến việc google tưởng là trùng lặp nội dung?
      Hoặc vì domain phụ trước đây mình seo tốt quá lên các từ khóa mạnh hơn domain chính bây giờ
      Mong được anh em thảo luận nhiệt tình về các vấn đề này!
      Chân thành cảm ơn!

Chữ ký của tuyensinh271

Thanks
      0

có chung câu hỏi!

Chữ ký của DuongExemplary

Thanks
      4

em cũng đang thắc mắc vấn đề này, có một số bài viết em bị lỗi, tuy có nhiều visit đến top đó nhưng em buộc phải xóa do số lượng bài viết lỗi lớn quá, lỗi này là do backup data, em không để 404 mà direct hết về trang chủ, như vậy có sao không nhỉ, theo các bác làm 404 sẽ tiện hơn hay direct 301 về trang chủ

Chữ ký của quockhoi92

Thanks
      3

Em seo hay nhận nhầm trang đích nên cũng hay dùng cách rederect về trang chủ. Cũng thấy cũng khá ổn giảm bớt link 404

Chữ ký của Minh Vương
      maylamxucxichmini.blogspot.com là một trong những website chuyên cung cấp các thiết bị máy làm xúc xích mini gia đình như máy đùn xúc xích, máy buộc chỉ, máy xay cầm tay gia đình giá rẻ tại Hà Nội.

Thanks
      0

những link 404 redirect về trang chủ hết là chuẩn rồi bác

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Chia Sẽ Một Số Trang Edu Pr Cao, Domain Lâu Năm
      By webhuynguyen in forum Liên kết (Link)
      Trả lời: 14
      Bài mới gởi: 02-12-2014, 02:15 PM
    2. cho em hỏi về redirect toàn từ domain cũ sang domain mới
      By anhlavodoi in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 18-07-2013, 04:29 PM
    3. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 18-05-2013, 02:46 PM
    4. Trả lời: 7
      Bài mới gởi: 05-11-2012, 10:43 AM
    5. Tầm quan trọng của Domain age đối với SEO
      By Gbriel in forum Thảo luận khác