Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/5 đầuđầu 1 2 3 4 5 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 43
      Thanks
      0

Sitemap là gì? Cách tạo sitemap cho website

Sitemap là gì?

Sitemap (sơ đồ của một website) là tập tin văn bản có chứa tất cả các URL (đường dẫn) của một website. Nó cũng có thể chứa các siêu dữ liệu về mỗi URL, thông báo cho bạn khi nó mới được cập nhật, nó có ý nghĩa như thế nào và có liên quan gì đến các URL khác trong website ? Để dễ hiểu hơn cho câu hỏi sitemap là gì câu trả lời đó là: toàn bộ công việc của nó là hướng dẫn cho các công cụ tìm kiếm thu thập thông tin của website một cách hiệu quả và cập nhật những thay đổi trên website của bạn, như là thêm một trang mới hoặc thay đổi trang web hiện tại.
      Tại sao website cần có sitemap?

Website của chúng ta cần có sitemap vì như chúng ta đã tìm hiểu ở phần sitemap là gì thì nó có chức năng là sơ đồ web và rất cần thiết cho trang web của bạn để đạt được một vị trí cao trong các hệ thống tìm kiếm, bởi vì các hệ thống tìm kiếm đánh giá rất cao cho các trang web có một sơ đồ điều hướng truy cập website. Rất hữu hiệu cho các bot của các SE lùng sục trong site của bạn để lập chỉ mục (index), có lợi cho chiến lược SEO.

Có rất nhiều phần mềm hỗ trợ làm sitemap như Gsitemap, nhưng bài viết này tôi sẽ hướng dẫn cho các bạn cách làm sitemap trực tiếp trên internet rất hiệu quả và rất nhiều các SEOER đã sử dụng
      Cách tạo tạo sitemap cho website

Chuẩn bị:
      - Website đang hoạt động
      - Notepad ++ để set thông số Priority cho các url theo ý bạn down ở đây
      - Internet (mạng mạnh 1 chút cho các website lơn gần 500 hoặc hơn 500 trang). Lưu ý trang web này chỉ free cho 500 pages nếu lớn hơn sẽ mất phí để tạo tài khoản.

Bước 1: Vào http://www.xml-sitemaps.com/

Bước 2 : Điền các thông số phù hợp

Sau đó bạn bấm vào Start chờ cho nó chạy xong, sẽ rất nhanh nếu website bạn đơn giản và ít trang và ngược lại.
      Khi chạy xong bạn sẽ nhận được 1 list các file sitemap, nhưng bạn chỉ cần chú ý đến 4 file sau: sitemap.xml, ror.xml, sitemap.html và urllist.txt
      Bước 3 : Download file xml về
      - Sử dụng Notepad ++ mở file sitemap.xml để set thông số Priority cho các url theo ý bạn.
      - Lưu ý phần này: thông số Priority quy định sự quan trong của các url đối với website của bạn, nếu Url nào quan trọng nên cho nó cao điểm hơn, cao nhất là 1.0 và thấp nhất 0.10

Bước 4: Up file xml lên website (Ngang bằng với file index của bạn)
      Bước 5: Vào công cụ seo Google Webmaster Tools để cập nhật sitemap.

Sau khi đọc bài viết này bạn đã có câu trả lời cho riêng mình sitemap là gì và nó có tác dụng thế nào cho website của bạn chưa?
      Với bài viết này Trung tâm dao tao seo Trí Tuệ Việt hi vọng mang đến cho bạn cách hiểu tốt nhất về sitemap là gì.

Chúc các bạn cài đặt thành công!

Nguồn:
      http://daotaoseo.edu.vn/Kien-thuc-se...map-la-gi.aspx

Xem bài liên quan cùng danh mục:

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 4 Users Say Thank You to hoangthi8687 For This Useful Post:

devincent (10-08-2013), minhphat (04-04-2014), svtm (03-09-2013), vuvansy1992kt (10-07-2014)

Thanks
      10

Ðề: Sitemap là gì? Cách tạo sitemap cho website

khi tải file sitemap.xml về rồi, các bạn có thể sửa để đưa những link quan trọng lên đầu, tăng điểm priority cho nó, và đưa những link không quan trọng về cuối và giảm điểm priority. Để GG biết được những link nào bạn chú trọng hơn mà

Thanks
      0

Website của mình thuộc dạng nhiều sản phẩm, với cách này chỉ tạo được 500 link. Bạn có cách nào lập sitemap trên 500 link không.

Thanks
      5

Trích Nguyên văn bởi nghia0307 Xem bài viết
      Website của mình thuộc dạng nhiều sản phẩm, với cách này chỉ tạo được 500 link. Bạn có cách nào lập sitemap trên 500 link không.
      Nếu bạn dụng các mã nguồn mở như: joomla, hay wordpress..thì đã có com hoặc Plugin tạo sitemap tự động như: Com xmap của Joomla, plugin Google XML Sitemaps của wordpress...

Chữ ký của phamhuanmko
      Bạn cần 1 phương Dạy Tiếng Anh Cho Trẻ Em tốt nhất hãy đến trung tâm Tiếng Anh Trẻ em Popodoo Cần Phòng Khám Phụ Khoa bạn hãy đến Phòng khám đa khoa thiên tâm

Thanks
      0

không hiệu quả xíu nào cả.
      .................................................. ..............

Chữ ký của lediking

Thanks
      9

thực tế giờ mình thấy sitmap cũng không còn quá quan trọng, thậm trí là ko có cũng vẫn ổn

Chữ ký của longhung
      Mời xem tivi online độ nét cao với nhiều kênh truyen hinh truc tuyen tốc độ nhanh như kenh k+ online >> bao da galaxy s4 da thật >> ốp lưng iphone 5 đẳng cấp >> op lung galaxy s4 thời trang

Thanks
      1

có site nào tạo site map hơn 500 link ko thớt? chak fai mua cái tài khoản dùng chứ ko ổn.

Chữ ký của vin150990
      Thái Nguyễn Productions chuyên về các dịch vụ quay phim sự kiện, quay phong su cuoi. Ngoài ra chúng tôi còn làm thêm dich vu quay tu gioi thieu.

Thanks
      85

Hơn 1k sitemap thì chắc chỉ có làm code tay là chuẩn thôi các bạn à...

Chữ ký của remminhdang
      Rèm cửa Minh Đăng - Cung cấp: rèm cửa, và các mẫu rèm vải đẹp, mành rèm đa dạng, giấy dán tường giá rẻ. Địa chỉ rèm cửa cao cấp uy tín.

Thanks
      1

bjo chơi sitemap tự cập nhật hay hơn bạn ạ

Chữ ký của Leo102

Thanks
      63

bài viết hay cho những người mới làm về seo

Chữ ký của phuongphuongminh

Thanks
      17

website mình chuyển domain, giờ mất gần hết index, làm sao để được index nhanh trở lại đây

Chữ ký của larbasch1219

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/5 đầuđầu 1 2 3 4 5 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 30
      Bài mới gởi: 09-04-2015, 11:57 AM
    2. Website Báo Lỗi Sitemap Nhờ Các Bạn Giúp
      By Leo102 in forum Webmaster Tools
      Trả lời: 8
      Bài mới gởi: 05-12-2014, 06:09 PM
    3. Hướng dẫn tạo file Sitemap XML và Submit Sitemap tới Google
      By tantaipro in forum Thủ thuật SEO (SEO Tip)
      Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 17-01-2014, 12:10 PM
    4. Hướng dẫn làm sitemap cho website
      By seo in forum Webmaster Tools
      Trả lời: 8
      Bài mới gởi: 13-08-2012, 12:20 PM
    5. Website tạo sitemap không giới hạn
      By kingmagicl in forum Các SEO Tools khác
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 23-02-2012, 09:30 PM

Quuyền Hạn Của Bạn