Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/8 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 71
      Thanks
      28

Sau những lần mất TOP bạn có được gì ??

Vào một ngày đẹp trời bạn bị khách hàng gọi điện tới và trách móc sao từ khóa không thấy trên trang tìm kiếm.Bạn sẽ thắc mắc từ khóa của bạn đứng TOP trong suốt thời gian 2-3 tháng và bây giờ nó đâu rồi?
      Minh viết bài này là để rút ra kinh nghiệm cho bản thân. Và cho các bạn mới bắt đâu bước vào con đường Seo này tham khảo nhé

I, Nguyên nhân:

1. Google – thuật toán
      Google rất rảnh rỗi cứ 2-3 tháng anh Google sẽ nghĩ ra 1 cái gì đấy và đương nhiên sẽ có sự thay đổi về cách sắp xếp vị trí website điều này không thể tránh khỏi vì Seo là ngành phụ thuộc vào cách sắp xếp của GG

2. Nội dung
      Nào cùng nghía site của bạn nhé
      • Đã bao lâu rồi bạn chưa update thêm nội dung cho website?
      • Google đang đánh giá site bạn là một trang web chết, nhàm chán….
      • Bạn có thường xuyên đi link như khi còn đẩy top không ?

3. Đối thủ

Seo không chỉ một mình bạn mà còn phải cạnh tranh với rất nhiều đối thủ.Và họ cũng như bạn khoảng 2-3 tháng trước đang lăm le soán ngôi của bạn. Họ có lợi thế là site mới , chăm chút nội dung. Đi link đều, chia sẻ trên các mạng xã hội đều…
      4. Chơi xấu
      Mới gần đây Google đã cho ra đời tính năng chống Web Spam mạnh mẽ hơn bao giờ hết
      PHP Code:
      http://bit.ly/penguinspamreport 
      với chức năng là báo cáo các trang web mà được cho là spam. Không loại trừ trường hợp site của bạn bị đối thủ chơi xấu.(đây là trò tiểu nhân đâm sau lung chiến sĩ )

5. Backlink

Back linh một phần không thể thiếu của chiến dịch seo tôi dám chắc trong quá trình đẩy lên chắc chắn bạn sẽ dải link ở các forum, blog, ... vấn đề là ở đây. Google thay đổi thuật toán và sẽ quét một lượt và không có gì đảm bảo là link của bạn sẽ không bị mất( chưa kể đến bạn bị xóa bài do vi phạm nội quy diễn đàn ). Dẫn đến điều hiển nhiên bạn mất top
      II, Tìm lại thứ hạng
      • Google cập nhật thuật toán thường sẽ có báo trước và theo chu kỳ(tìm hiểu trên các diễn đàn về seo). Việc dự báo trước sẽ giúp bạn chủ động hơn từ cho việc từ khóa bị tụt :
      • Chú trọng nôi dung trang web. Thường xuyên update nội dung
      • Tìm hiểu về bộ máy Google. Hướng website theo gợi ý của Google
      • Tìm hiểu đối thủ cạnh tranh(so sánh để rút ra kinh nghiệm cho site của mình )
      • Xây dựng back link chất lượng tránh việc spam

Vào một ngày đẹp trời ,sau nhưng cố gắng không ngừng nghỉ website của bạn sẽ bị vượt qua, tìm lại ánh hào quang năm nào và bạn đừng quá bất ngơ nhé. Đó là công sức lao động của bạn. Còn bây giờ hãy bắt tay vào kế hoạch tái chiếm lại TOP nào !

Nguồn vinaglue

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của windylift

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      28

Ðề: Sau những lần mất TOP bạn có được gì ??

Trích Nguyên văn bởi Billkhoi Xem bài viết
      lên đến đỉnh đã khó nhưng giữ vị trí ở top ten càng khó hơn . đối thủ không ngừng tấn công và quan trọng là bản thân mình lơ đãng ngủ quên trên chiến thắng
      chuẩn luôn, hầu như tất cả các hơp đồng seo của chung ta đều có phần duy trì thứ hạng đến khi khách gọi mới nhớ ra. duy tri cũng chính là tăng độ uy tín cho bản thân

Chữ ký của windylift

Thanks
      11

Mất tốp thì mình có quyết tâm lấy lại tốp. K được chùn bước, lao lên và giành chiến thắng. Ai cản đường

Thanks
      10

Đơn giản là mình có được thêm kinh nghiệm cho những lần có thể mất Top tiếp theo.

Chữ ký của trungkien1906

Thanks
      0

e vẫn cứ phải chung thành vơi GG ad . chỉ có nó mới đẩy e lên top thôi

Chữ ký của trangsucbactifa
      Dây chuyền mặt chữ bạc cá tính cho bạn gái

Thanks
      0

Sau nhiều lần mình mất TOP có 1 điều mình rút ra rằng cứ lơ là ngủ quên trong chiến thắng là sẽ bị đối thủ vượt mặt

Chữ ký của bichthuy107

Thanks
      2

hết cảm hứng, cạn nội dung là website sẽ die. không biết nếu có tiểu nhân chơ đểu mình báo cáo Spam web của mình với google thì mình có biết được ai làm không nhỉ. có bác nào biết không.

Chữ ký của sieuviethp

Thanks
      0

Làm gì cũng vậy chứ không phải riêng seo, kinh nghiệm qua những lần thất bại sẽ giúp bạn rất nhiều. Học được cách thích nghi, tránh thuật toán, tìm ra những hướng đi mới.

Chữ ký của chandat
      Phòng Khám Đa Khoa Thái Hà tự hào là một trong những Phòng Khám Phụ Khoa tốt nhất tại Hà Nội
      Để Chữa trị bệnh xuất tinh sớm hiệu quả thì yếu tố quan trọng nhất là thực hành với gái xấu

Thanks
      0

sau mỗi lần rớt top là mình có thêm mỗi nỗi lo.hi

Chữ ký của khamnamkhoa
      Bạn hay gia đình gặp vấn đề về sức khỏe hãy đến ngay Phòng khám đa khoa Giải Phóng- đây không chỉ là địa chỉ khám chữa bệnh nam khoa, viêm tuyến tiền liệt vô sinh, yếu sinh lý, xuất tinh sớm, liệt dương... chuyên nghiệp, tin cậy và đảm bảo mà còn là phòng khám tai mũi họng chuyên chữa viêm xoang, viêm mũi dị ứng, viêm tai giữa, polyp mũi, viêm họng, bệnh về mũi

Thanks
      3

cái mục thứ 4 chơi xấu á rồi có diệt được nó hay k ??

Chữ ký của MinhLam
      Máy tính xách tay : Laptop Lenovo, Laptop Dell, Laptop Acer, Latop Toshiba, Laptop Hp, ...

Thanks
      0

Sau mỗi lần mất top là 1 lần khắc phục. Và sau mỗi lần khắc phục là 1 lần pro hơn

Chữ ký của nguyentruong17
      Thể thao Đông Á chuyên bàn bóng bàn vinasport
      - bàn bóng bàn song ngư - bàn bóng bàn double fish giá rẻ tại Hà Nội
      Và dụng cụ bơi lội
      kính bơi phoenix pn-401 -
      kính bơi view Uy tín chất lượng

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/8 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối

Quuyền Hạn Của Bạn