Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 14
      Thanks
      15

Làm sao để sử dụng nhiều domain (với nội dung khác nhau) trong 1 host

Tình hình là có vài cái domain, nếu dùng 1 domain cho 1 host thì kham hơi bị nặng $, nên em mua luôn gói Hosting có Add Parking Domain cao $ hơn tý nhưng tính tổng thể thì tiết kiệm hơn nhiều . Nghe nói có đoạn code .htaccess có thể thiết lập tách ra, ai biết xin chỉ em

Em mô tả về Add Parking hay Alias Domain như sau:
      Giả sử có 3 tên miền a.com , b.com , c.com đã được add parking

Nếu không dùng .htaccess thì khi truy cập sẽ cùng 1 nội dung (không phải redirect nhé)

Sử dụng .htaccess sẽ có 3 nội dung khác nhau (trỏ đến 3 thư mục chứa 3 nội dung khác) <-- mình cần help vấn đề này

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của SEOchicken

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      862
      Add domain vào 3 folder là ok mà

Chữ ký của olalavui
      Chuyên phân phối thiết bị nhà bếp cao cấp, ae QBW có nhu cầu thì ới nhá!

Thanks
      3
      Theo mình nghĩ bạn nên tạo ra 3 domain khác nhau trong gói reseller tốt nhật không nên tạo package hay alias. Vì vậy nếu làm vậy mà google phát hiện sẽ loại bạn ra. Thường mình hay bị đối thủ báo cáo report là bạn coi chừng đó. Cách tốt nhất là bạn nên tìm những hostirng free hosting có gói resller bạn share ra sau đó bạn lập ra những website khác nhau. Khi đó bạn có thêm một số lượng lớn backlink đồng thời nếu bạn dùng website đăng tin tự động bạn sẽ có nhiều backlink và lợi hơn bạn dùng thủ thuật như bạn nói dễ bị google loại. Cách này hơi lâu nhưng được cái an toàn và mình sẽ có một hệ thống phát triển riêng bạn

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

4. The Following 2 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

mr.nguyenanhnguyen (15-05-2012), olalavui (04-11-2011)

Thanks
      1,491
      Có cho bạn đây

Phương pháp sau đây dùng cho host Linux trong môi trường shared hosting có control panel là cpanel.

Hiện nay đa số các nhà cung cấp hosting thường giới hạn số lượng Addon Domains trong các gói host nhằm hạn chế mức hao tốn tài khoản của CPU. Bên cạnh đó số lượng Parked Domain thường được hỗ trợ nhiều hơn Addon Domains vì các domain được park/point sẽ chạy chung cấu trúc file/ folder nên không hao tốn nhiều tài nguyên như Addon Domains.

Khi bạn chọn được một gói host phù hợp về dùng lượng, băng thông và đặc biệt là giá của gói host đó nhưng có một trở ngại là số lượng Addon Domains quá ít trong khi bạn cần dùng nhiều domain trên gói host này. Vậy phải làm thế nào? Sau đây mình xin giới thiệu với các bạn một phương pháp mới tìm được trên Google, phương pháp này có tác dụng chạy domain dạng park/point như là Addon Domain. Như vậy số lượng domain sử dụng chung với host phụ thuộc vào số lượng domain được phép park/point vào host qua chức năng Parked Domains.

Ví dụ mình đã park domain abc.info vào chung host với domain abc.org, giờ mình muốn sử dụng domain abc.info chạy ở folder riêng như là Addon Domain, làm như sau:

* Tạo một thư mục có tên abc nằm trong thư mục public_html.
      * Mở file .htaccess trong thư mục public_html và thêm nội dung dưới đây và cuối phần nội dung có sẵn trong file .htaccess:

Code:
      RewriteEngine On
      RewriteCond %{HTTP_HOST} abc.info$ [NC]
      RewriteCond %{REQUEST_URI} !^/abc/.*$
      RewriteRule ^(.*)$ abc/$1
      Lưu ý: Dòng RewriteEngine On chỉ dùng 1 lần trong file .htaccess nên nếu trong file .htaccess đã có sẵn dòng này thì bạn nên sắp xếp lại cho phù hợp để tránh bị lỗi 500 Internal Server Error.

Như vậy là các bạn có thể dùng domain dạng park/point như là Addon Domain rồi đó. Chúc các bạn thành công!

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

6. Những thành viên cảm ơn đến admin vì bài đăng rất có ích:

olalavui (04-11-2011)

Thanks
      862
      Trích Nguyên văn bởi kingmagicl Xem bài viết
      Theo mình nghĩ bạn nên tạo ra 3 domain khác nhau trong gói reseller tốt nhật không nên tạo package hay alias. Vì vậy nếu làm vậy mà google phát hiện sẽ loại bạn ra. Thường mình hay bị đối thủ báo cáo report là bạn coi chừng đó. Cách tốt nhất là bạn nên tìm những hostirng free hosting có gói resller bạn share ra sau đó bạn lập ra những website khác nhau. Khi đó bạn có thêm một số lượng lớn backlink đồng thời nếu bạn dùng website đăng tin tự động bạn sẽ có nhiều backlink và lợi hơn bạn dùng thủ thuật như bạn nói dễ bị google loại. Cách này hơi lâu nhưng được cái an toàn và mình sẽ có một hệ thống phát triển riêng bạn
      Hướng này e cũng từng nghĩ đến nhưng 1 phần do chất lượng free hosting (kể cả free RSL) cũng chưa chắc ổn định (chưa nói đến tốt hay không).

Và nếu cách của a, e sẽ chạy từng bừng các hosting provider (chỉ cần 1 main domain, 1DB, 1 FTP), Diskspace + BW đủ dùng là vô số BL nhỉ

Chữ ký của olalavui
      Chuyên phân phối thiết bị nhà bếp cao cấp, ae QBW có nhu cầu thì ới nhá!

Thanks
      1,491
      Việc sử dụng Alias Domain để tách nhiều domain khác nhau trong 1 hosting mình cũng có sử dụng, tính ra nó cũng rất tiện đấy, không sao cả, mặc dù không thiếu về hosting, server ...

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

9. Những thành viên cảm ơn đến admin vì bài đăng rất có ích:

mr.nguyenanhnguyen (15-05-2012)

Thanks
      70

Ðề: Làm sao để sử dụng nhiều domain (với nội dung khác nhau) trong 1 host

RewriteEngine On RewriteCond %{HTTP_HOST} abc.info$ [NC] RewriteCond %{REQUEST_URI} !^/abc/.*$ RewriteRule ^(.*)$ abc/$1
      tạo file .htaccess nội dung phía trên cậu nhé

Chữ ký của viplaobao
      Nhạc DJ Nhạc Nonstop Xem Phim Tam Ly Nghe DJ Hay Nhất

Thanks
      176

Thường thì add nhiều domain vào 1 host nếu web ít truy cập thì cũng chẳng sao. Web truy cập cao là bị suspend liền.

Chữ ký của thietbibaotrom.net
      Ổ cắm điện hẹn giờ - Thiết bị hẹn giờ - Thiet bi chong trom - Chong trom - Thietbichongtrom.vn

Name: Quoc Viet, Yahoo: dnquocviet, Location: Tan Phu District - Company: Sieu Toc

Thanks
      29

đối với acc host unlimit domain thì tha hồ add

Chữ ký của born2trade
      Hướng dẫn chọn san giao dich uy tín để mo tai khoan forex , hoc forex và đăng ký domain gia re can tho ,nếu không hiểu mình đang nói gì thì vào trang này để tìm hiểu

152/41/3 Điện Biên Phủ P25 Bình Thạnh HCM
      Thanks
      0

kiếm chổ nào khá hơn đi, đâu cần cực khổ như thế, host giờ giá cũng rẻ mà
      thay đổi nội dung bởi: cardmanhinh.com, 09-02-2013 lúc 09:11 PM

Chữ ký của cardmanhinh.com

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. [Hỏi] Về cách chèn 3 domain cùng 1 host vào google analytics
      By thequyen45 in forum Thảo luận và trợ giúp SEO