Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/3 đầuđầu 1 2 3
    kết quả từ 21 tới 29 trên 29
      Thanks
      3

Kỹ thuật spam có hiệu quả – Phần 1

Hiện tại vấn đề backlink là một vấn đề nan giải trong thế giới SEO vì backlink là một hình thức có hiệu quả trong SEO khi đặt từ khóa ở các nơi khác. Một số các bạn chưa hiểu nên khi backlink đôi lúc bị ban nick mà không hiểu lý do hoặc có thể cố ý nên làm không đúng gây ra phản cảm làm các ban quản trị mệt mỏi trong việc theo dõi cũng như họ không muốn ban nick các bạn nhưng họ buộc phải làm vì họ muốn diễn đàn của họ đúng mục đích đi theo mục tiêu của họ đã đề ra. HIHIHI. Mong các bạn thông cảm cho họ nhé. Mình muốn đưa ra một số phương pháp giảm tải việc ban nick các thành viên không đúng cho bác phương và một số các bạn đang quản trị khác. Mình đưa ra một số phương pháp vừa có lợi cho cả thành viên và quản trị đó là phương pháp kỹ thuật backlink có hiệu quả.

Sau đây là một số phương pháp backlink có hiệu quả được mình cải tiến và áp dụng cho các diễn đàn khác.

Thứ 1 : Bạn copy bài viết của người khác vào nhưng nhớ ghi bản quyền và tác giả dẫn đến họ. Qua bài viết đó bạn có thể gắn từ khóa và đường link của mình vào nhưng không gây phản cảm nhé. Lời khuyên của mình là chỉ nên chèn 1 đến 3 từ khóa có link vào thôi. Mặt khác nếu editor của họ cho sử màu. Thì mình tô màu trùng với mà chữ của họ để không gây phản cảm. Lưu ý khi bạn copy bài viết của người khác vào thì định dạng phù hợp cho người ta dễ đọc nhé.

Ví dụ : Mình đã làm cho K&K Fashion

Thứ 2
      : Nên đăng tin đúng mục liên quan đến chủ đề của bạn để tránh việc ban nick

Thứ 3: Những lời cảm ơn của bạn có thể cảm ơn bằng nút thanks của diễn đàn hoặc cảm ơn bằng chữ nhưng bạn phải nêu lý do tại sao cảm ơn nhé. Bạn cũng nên tránh tình trạng cảm ơn nhiều bài viết trong 1 ngày nhé.

Thứ 4: Bạn có thể viết bài kỹ thuật chia sẻ chèn từ khóa vào. Qua đó kêu gọi mọi người ủng hộ vì bạn đã có công sức viết bài cũng như chia sẻ. Bạn có thể kêu gọi ủng hộ nhưng không nên ép buộc các thành viên vote cho mình.

Thứ 5: Bài viết của bạn sau khi chia sẻ chắc chắn không ai biết đến bài viết đó. Bạn cũng nên tranh luận khi có người phản hồi trên bài viết của mình hoặc quảng cáo trên các nơi khác để quảng bá bài viết đồng thời lưu ý ghi rõ bản quyền tác giả và có đường link nơi nó xuất phát.

Ví dụ : Bài viết này xuất phát từ diendan.seo.edu.vn do kingmagicl viết thì bạn ghi chữ ký của họ trỏ về website có nguồn gốc đó nhé.

Chà chà kết thúc phần 1 của bài viết rồi. Sắp tới mình sẽ ra mắt backlink trên diễn đàn và blog phần 2 nhé.

Qua những phương pháp này các bạn và bác phương cảm thấy thế nào cho mình một vài ý kiến để sửa đổi để mình cải thiện thêm việc backlink của mình nhé.

Mong bạn thông cảm bệnh nghề nghiệp không bỏ được. Mình không ép các bạn vote cho mình nhé, mình chỉ mong muốn các bạn ủng hộ cho dự án mình đang làm seo thôi. Các bạn có thể giúp mình vote cho mình bằng cách click nút google +1 tại trang http://kkfashion.vn . HIHIHIHI Mình cũng mong muốn được làm ban quản trị diễn đàn seo bạn cũng có thể ủng hộ mình nhé tùy các bạn và các bạn cũng có thể bình chọn người khác nữa nhé.

http://diendan.seo.edu.vn/threads/1011-Binh-chon-nguoi-xung-dang-dan-dat-Dien-dan-SEO-Viet-Nam/?p=3944#post3944

Nhưng nói trước cho vui nhé mình không ép các bạn vote cho mình đâu nhé. Mình chỉ kêu gọi bầu cử .Nick của mình trong http://diendan.seo.edu.vn là kingmagicl

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 10 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

aQuyit (06-11-2012), binhnguyenplus (12-09-2012), CACHVAO.NET (18-11-2012), eviva83a (06-11-2012), giaydathat.com (25-09-2012), hailyhy89 (09-06-2012), manhtienls (09-06-2012), phuonghong9218 (05-05-2012), preynt (09-06-2012), viplaobao (06-07-2012)

Thanks
      7

Ðề: Kỹ thuật spam có hiệu quả – Phần 1

Cái này lâu lắm rùi , kkfashion bây giờ không phải như xưa , bây giờ áp dụng cái này nguy hiểm lắm ah.

Chữ ký của lucky_devil

Thanks
      3

voice cho pác 1 phát luôn. ủng hộ tinh thần

Chữ ký của nhuhuyenxm

Thanks
      26

nếu em đọc bài này của bác xớm hơn thì em đỡ phải thường xuyên đi nhập capcha rồi. giờ thì cũng có kinh nghiệm hơn rồi.

Chữ ký của nguyen.tam
      Bí quyết để làm seo hieu qua
      Tiết kiệm chi phí với seo gia re , seo hiệu quả

Thanks
      16

Đa số các spammer chọn là dùng tool auto reg, auto post, auto comment, banned riết cũng nản, chỉ còn cách banned cái site trỏ về là hết spam ^^, nói vui thế thui chứ tô màu backlink là ok rùi nếu diễn đàn đó ko cho link trong chữ ký, thanks bác king chém gió

Chữ ký của aQuyit

Thanks
      26

Mình giải backlink kiểu bôi đen có nghĩa là người đọc không phát hiện link được chèn trên văn bản còn không thoát được. như cua pác link cú xanh lè ra như kia thì chắc bị trảm đầu nước.
      Theo mình giải backlink nên phải hết sức tế nhị và kiềm chế. chứ cú bạ đâu giải đấy thì không ăn thua đâu vì sớm muộn cũng bị bannic.
      mà bannic thì bao công sức coi như không.

Chữ ký của eviva83a

Thanks
      85

Cảm ơn bác Long nhé, bác chia sẻ rất đúng

Chữ ký của remminhdang
      Rèm cửa Minh Đăng - Cung cấp: rèm cửa, và các mẫu rèm vải đẹp, mành rèm đa dạng, giấy dán tường giá rẻ. Địa chỉ rèm cửa cao cấp uy tín.

Thanks
      14

Lâu rui nhưng vẫn còn chuẩn đấy, cỉnh lại tý là được!!!

Chữ ký của loibinky

Thanks
      1

OK, ủng hộ bài viết của bác, Seoer thì phải có văn hóa chút, đều là người có học cả rồi mà

Chữ ký của saigonhobby003

Thanks
      2

hazi toàn là những bác có tiền sử quản trị website thôi. Thế nên phần nào cũng hiểu bản thân nên viết bài ra sao để người khác không phản cảm...
      hãy cứ làm như đang làm trên website của mình asays. thì như vậy backlink mới tồn tại đc lâu dài ko bị xóa hoặc chết bất đắc kỳ tử

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/3 đầuđầu 1 2 3

Chủ đề giống nhau

1. Nghề Seo không đơn thuần là Spam và Chém gió
      By admin in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 06-08-2014, 03:51 PM
    2. Trả lời: 8
      Bài mới gởi: 19-04-2014, 04:46 PM
    3. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 09-04-2014, 10:07 AM
    4. Kỹ thuật phát hiện web spam của search engine !!!
      By nghethuatseo in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 10-09-2012, 02:47 PM
    5. [Spam link] thủ thuật SEO không tốt, cách phòng chống
      By kingmagicl in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 04-03-2012, 02:13 PM

Quuyền Hạn Của Bạn