Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/3 đầuđầu 1 2 3 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 29
      Thanks
      3

Kỹ thuật spam có hiệu quả – Phần 1

Hiện tại vấn đề backlink là một vấn đề nan giải trong thế giới SEO vì backlink là một hình thức có hiệu quả trong SEO khi đặt từ khóa ở các nơi khác. Một số các bạn chưa hiểu nên khi backlink đôi lúc bị ban nick mà không hiểu lý do hoặc có thể cố ý nên làm không đúng gây ra phản cảm làm các ban quản trị mệt mỏi trong việc theo dõi cũng như họ không muốn ban nick các bạn nhưng họ buộc phải làm vì họ muốn diễn đàn của họ đúng mục đích đi theo mục tiêu của họ đã đề ra. HIHIHI. Mong các bạn thông cảm cho họ nhé. Mình muốn đưa ra một số phương pháp giảm tải việc ban nick các thành viên không đúng cho bác phương và một số các bạn đang quản trị khác. Mình đưa ra một số phương pháp vừa có lợi cho cả thành viên và quản trị đó là phương pháp kỹ thuật backlink có hiệu quả.

Sau đây là một số phương pháp backlink có hiệu quả được mình cải tiến và áp dụng cho các diễn đàn khác.

Thứ 1 : Bạn copy bài viết của người khác vào nhưng nhớ ghi bản quyền và tác giả dẫn đến họ. Qua bài viết đó bạn có thể gắn từ khóa và đường link của mình vào nhưng không gây phản cảm nhé. Lời khuyên của mình là chỉ nên chèn 1 đến 3 từ khóa có link vào thôi. Mặt khác nếu editor của họ cho sử màu. Thì mình tô màu trùng với mà chữ của họ để không gây phản cảm. Lưu ý khi bạn copy bài viết của người khác vào thì định dạng phù hợp cho người ta dễ đọc nhé.

Ví dụ : Mình đã làm cho K&K Fashion

Thứ 2
      : Nên đăng tin đúng mục liên quan đến chủ đề của bạn để tránh việc ban nick

Thứ 3: Những lời cảm ơn của bạn có thể cảm ơn bằng nút thanks của diễn đàn hoặc cảm ơn bằng chữ nhưng bạn phải nêu lý do tại sao cảm ơn nhé. Bạn cũng nên tránh tình trạng cảm ơn nhiều bài viết trong 1 ngày nhé.

Thứ 4: Bạn có thể viết bài kỹ thuật chia sẻ chèn từ khóa vào. Qua đó kêu gọi mọi người ủng hộ vì bạn đã có công sức viết bài cũng như chia sẻ. Bạn có thể kêu gọi ủng hộ nhưng không nên ép buộc các thành viên vote cho mình.

Thứ 5: Bài viết của bạn sau khi chia sẻ chắc chắn không ai biết đến bài viết đó. Bạn cũng nên tranh luận khi có người phản hồi trên bài viết của mình hoặc quảng cáo trên các nơi khác để quảng bá bài viết đồng thời lưu ý ghi rõ bản quyền tác giả và có đường link nơi nó xuất phát.

Ví dụ : Bài viết này xuất phát từ diendan.seo.edu.vn do kingmagicl viết thì bạn ghi chữ ký của họ trỏ về website có nguồn gốc đó nhé.

Chà chà kết thúc phần 1 của bài viết rồi. Sắp tới mình sẽ ra mắt backlink trên diễn đàn và blog phần 2 nhé.

Qua những phương pháp này các bạn và bác phương cảm thấy thế nào cho mình một vài ý kiến để sửa đổi để mình cải thiện thêm việc backlink của mình nhé.

Mong bạn thông cảm bệnh nghề nghiệp không bỏ được. Mình không ép các bạn vote cho mình nhé, mình chỉ mong muốn các bạn ủng hộ cho dự án mình đang làm seo thôi. Các bạn có thể giúp mình vote cho mình bằng cách click nút google +1 tại trang http://kkfashion.vn . HIHIHIHI Mình cũng mong muốn được làm ban quản trị diễn đàn seo bạn cũng có thể ủng hộ mình nhé tùy các bạn và các bạn cũng có thể bình chọn người khác nữa nhé.

http://diendan.seo.edu.vn/threads/1011-Binh-chon-nguoi-xung-dang-dan-dat-Dien-dan-SEO-Viet-Nam/?p=3944#post3944

Nhưng nói trước cho vui nhé mình không ép các bạn vote cho mình đâu nhé. Mình chỉ kêu gọi bầu cử .Nick của mình trong http://diendan.seo.edu.vn là kingmagicl

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 10 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

aQuyit (06-11-2012), binhnguyenplus (12-09-2012), CACHVAO.NET (18-11-2012), eviva83a (06-11-2012), giaydathat.com (25-09-2012), hailyhy89 (09-06-2012), manhtienls (09-06-2012), phuonghong9218 (05-05-2012), preynt (09-06-2012), viplaobao (06-07-2012)

Thanks
      70

Ðề: Kỹ thuật spam có hiệu quả – Phần 1

toàn những cách hay cám ơn đã chia sẽ nhé

Chữ ký của viplaobao
      Nhạc DJ Nhạc Nonstop Xem Phim Tam Ly Nghe DJ Hay Nhất

Thanks
      3

cách này đã thực hiện từ lâu. 1 ngảy bỏ ra ít time. copy vài bài báo thôi. rồi đổi tiêu đề lại theo cách của mình. rồi chèn từ khóa.
      ghi nguồn tác giả là điều đương nhiên, vì tôn trọng ng ta cũng là tôn trọng mình

Chữ ký của ahieu88

Thanks
      26

bác King ơi em làm như bác trong phương án 1

"web về du lịch trong nước"

nhưng có vẻ không ăn thua đâu. nói đâu xa ngay trên QBW em bị ban nick xin xỏ mãi mới được đó bác. cái quan trong là admin có muon ban nick hay không thôi.

Chữ ký của eviva83a

Thanks
      176

Cái này giờ ko còn hiệu quả như xưa. Làm không khéo là phản tác dụng luôn.

Chữ ký của thietbibaotrom.net
      Ổ cắm điện hẹn giờ - Thiết bị hẹn giờ - Thiet bi chong trom - Chong trom - Thietbichongtrom.vn

Name: Quoc Viet, Yahoo: dnquocviet, Location: Tan Phu District - Company: Sieu Toc

Thanks
      98

Bây giờ nhiều bác lao vào SEO từ khóa về du lịch nhỉ

Chữ ký của Maria.Olala

Thanks
      14

spam theo mình nghĩ đó là một cách seo đó thôi, spam mà không ai nghĩ mình spam.hehe, cái này khó ah.

Chữ ký của rytafashion

Thanks
      33

đồng chí đào mộ quá đó, bài này được gần 1 năm tuổi rồi đó, hồi đó kkfashion còn non nên bác ấy mới làm thế, giờ qua giai đoạn ấy lâu rồi

Chữ ký của xaynhaaz1

Thanks
      22

kinh, từ thời nào rồi còn đào lên, mấy bác cứ áp dụng thử xem sống dc bao lâu hehe

Chữ ký của nguyenthao_0611

Thanks
      46

Cảm ơn bác đã chi sẻ em đã nhấn nút thanks!

Chữ ký của giaydathat.com

Thanks
      2

Cái này hay này! Spam là một nghệ thuật và người spam là một nghệ sĩ

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/3 đầuđầu 1 2 3 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Nghề Seo không đơn thuần là Spam và Chém gió
      By admin in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 06-08-2014, 03:51 PM
    2. Trả lời: 8
      Bài mới gởi: 19-04-2014, 04:46 PM
    3. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 09-04-2014, 10:07 AM
    4. Kỹ thuật phát hiện web spam của search engine !!!
      By nghethuatseo in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 10-09-2012, 02:47 PM
    5. [Spam link] thủ thuật SEO không tốt, cách phòng chống
      By kingmagicl in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 04-03-2012, 02:13 PM

Quuyền Hạn Của Bạn