Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 14
      Thanks
      3

Thủ thuật chuyển mã nguồn để không mất từ khóa nắm trên top google

(K&K FASHION) - Mình viết bài này chủ yếu là chia sẻ kinh nghiệm với anh em để các anh em có thêm kiến thức khi gặp vấn đề này. Các anh em có thể ủng hộ mình chỉ bằng cách vào trang http://kkfashion.vn nhấn nút google+1 cho mình thôi. Rất mong được các anh em ủng hộ.

Cách mà mình chuyển mã nguồn mới hay giao diện mà link này chỉ áp dụng cho những ai không thay đổi domain mà chỉ thay đổi hosting nhé. Đồng thời trường hợp này chỉ áp dụng với mã nguồn PHP và hosting hỗ trợ linux là tốt nhất.

Ví dụ: Website mình hiện đang làm cho http://kkfashion.vn demo cho anh em xem

Bây giờ các anh em sẽ làm các bước sau:

- Bước 1: Dùng những công cụ của google hay yahoo để tìm các link quan trọng của website rồi sau đó thống kê thành 1 file Excel. Nhưng điều quan trọng là lấy link nào đang SEO từ khóa của anh em.
      Ví dụ : Các từ khóa dam cong so, đầm công sở, đầm, dam đi chung với link h
      Sau đây là một số công cụ mình biết để các anh em kiểm tra link http://kkfashion.vn/home/dam-cong-so-thoi-trang-cong-so-vay-cong-so-dam-cong-so-dep-3.html

+ Công cụ 1 : Google Webmaster Tool

+ Công cụ 2: Google Analyctis

Muốn biết một số link nào quan trọng anh em có thể dùng câu lệnh site:[tên domain] là anh em có những danh sách link của domain đó.

Để biết link nào quan trọng mình sẽ đề cập ở bài khác cũng mong anh em thông cảm nhé

- Bước 2:
      Chuyển mã nguồn của anh em lên nhưng anh em nhớ trước khi chuyển nguồn, anh em nên thử mã nguồn này ở một domain nào đó để nhập liệu cũng như có những link mong muốn trước khi bước vào bước 3

- Bước 3 : Sau khi liệt kê ra các link quan trọng. Các anh em hãy sắp sếp những link quan trọng đó đưa vào link có chứ từ khóa.
      Nếu là link quan trọng các anh em có thể cố gắng giữ được link mà không thay đổi cấu trúc link. Trong trường hợp mã nguồn mới của anh em không giống và không giữ được cấu trúc link thì anh em xác định link nào mới và chính muốn chuyển qua với những từ khóa anh em muốn SEO.

Lưu ý: Khi link qua link mới hay giữ link cũ các anh em cũng phải làm một điều trước tiên là tối ưu On Page cho nó nhé vì nó rất quan trọng cũng như bài viết của link đó cũng phải có những từ khóa y các anh em đang SEO cho link cũ

Những link chưa xác định được và không kém quan trọng anh em có thể đưa vào trang chủ của domain.

Còn trang nào không trỏ được thì anh em khai báo 404 đưa về trang chủ để kéo vistor đến trang anh em nhé.

Bây giờ mình áp dụng cho domain kkfashion.vn

Ví dụ: http://kkfashion.vn/home/dam-cong-so...-so-dep-3.html link này có những từ khóa đầm công sở, dam cong so … mình đang SEO nhưng mình vẫn giữ được cấu trúc link

Tiếp theo các anh em dùng file htaccess để rewriteurl, redirect 301 với cú pháp sau:

Redirect 301 [địa chỉ url cũ] [địa chỉ url mới]

Ví dụ :
      Các link chứa từ khóa thì trỏ về link mới mình muốn giữ

Redirect 301 /home/shop-online.html http://kkfashion.vn/home/dam-cong-so-thoi-trang-cong-so-vay-cong-so-dam-cong-so-dep-3.html

Còn lại trỏ về trang chủ

Redirect 301 /home/-7.html /
      …….

Trang 404
      ErrorDocument 404 /

- Bước 4 : Anh em có thể thử file htaccess này trên domain thử nghiệm nếu được thì bắt đầu quá trình chuyển lại link có domain chính trong file htaccess

- Bước 5 : Bắt đầu quá trình tải mã nguồn lên cũng và file htaccess lên.

- Bước 6 : Sau khi tải mã nguồn lên anh em cho website chạy nữa ngày và submit url các từ khóa anh em đang làm lại trên các cụ tìm kiếm. Khi quá trình submit xong anh em cho chạy thử và kiểm tra những link nào không được thì tiếp tục cập nhật file htaccess rồi upload lên hosting lại.

- Bước 7 : Tạo sitemap.xml nếu website anh em không có. Anh em có thể dùng công cụ xml-sitemap.com để tạo xml-sitemap. Khi tạo xong anh em upload lên thư mục gốc của hosting đang chạy. Với sitemap.xml đã tạo bạn vào google webmaster tool để cập nhật lại. Vậy là kết thúc quá trình hoàn tất

Lưu ý: Trong quá trình anh em chuyển, sẽ có tình trạng rớt hạng tăng hạng nên anh em phải chú trọng điểu này để đưa ra chính sách điều khiển hợp lý để kiểm soát từ khóa và các chiến dịch seo cho từ khóa đó

Qua bài này mình cũng mong anh em vào trang
      http://kkfashion.vn vote cho mình bằng cách nhấn nút google+1 . Nếu các anh em ủng hộ mình như vậy mình cũng rất vui và sẽ tiếp tục viết bài về những thủ thuật SEO khác

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 7 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

admin (12-10-2011), manfish (12-10-2011), olalavui (12-11-2011), phongbbnn (23-07-2012), quangminh (24-12-2011), SEOchicken (12-10-2011), tantruong (12-11-2011)

Thanks
      9
      thank huynh bài viết này rất bổ ích.....................

Thanks
      15
      Bài hay, đánh dấu, chắc chắn sẽ có lúc cần khi nâng cấp website

Chữ ký của SEOchicken

Thanks
      3
      Thanks các bác. Mình đã áp dụng và công khai trên Web vì ít có ai làm website của công ty mà dám đưa lên như vậy. Mình là người khởi xướng. Thực chất các bí quyết này ai cũng làm cả nhưng vì giấu nghề hoặc do bận rộn ít ai chia sẻ

Chữ ký của kingmagicl

6. The Following 3 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

admin (11-11-2011), daisy (13-12-2011), olalavui (12-11-2011)

Thanks
      81
      Điều mình muốn hiều tại sao chuyển mã nguồn lại phức tạp vậy? Khi bạn dùng chuyển link phải ridirect 301 hay không? Nếu 301 thì chất lượng link cũ và link mới có thay đồi gì ko? Chuyển mã nguồn tại sao phải thay đổi link?

Thanks
      861
      Ngoài cách redirect 301 thì ae có thể download cả trang hiện tại về (html) sau đó upload html lên.

Tác dụng: Không gãy link trong quá trình chuyển đổi mã nguồn, thay đổi cấu trúc link
      Nhược: hehe quá nhiều folder, file html.

Tất nhiên cái gì nó cũng có ưu nhược cả, miễn sao chúng ta có lợi nhất là ok

Chữ ký của olalavui
      Chuyên phân phối thiết bị nhà bếp cao cấp, ae QBW có nhu cầu thì ới nhá!

9. The Following 3 Users Say Thank You to olalavui For This Useful Post:

admin (12-11-2011), daisy (13-12-2011), quangminh (24-12-2011)

Thanks
      3

Ðề: Thủ thuật chuyển mã nguồn để không mất từ khóa nắm trên top google

@luuquangvu : Nếu dùng 301 chuyển qua thì tất cả PR, traffic đều chuyển qua bao gồm cả từ khóa chuyển qua cho link mới. Vậy link đầu tiên chỉ còn là cái vỏ thôi bác

Chữ ký của kingmagicl

11. The Following 2 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

admin (12-12-2011), daisy (13-12-2011)

Thanks
      81

Mình khi xét 1 vấn đề gì đó, thì mình thường đem những kiến thức cuộc sống vào đó so sánh, đánh giá và xem xét.
      Vậy thì theo các bạn. Khi chuyển link 301 thì chất lượng link củ và link mới có thay đổi gì không? Và theo quan điểm riêng của mình là có đấy. Khi bạn redirect 301 thì chất lượng sẽ bị hao phí (Năng lượng chuyển đổi thì chắc chắn sẽ bị hao phí).
      Trường hợp 1 website có domain PR 7 là có www và không có www PR9 thì khi redirect 301 từ PR7 qua PR9 và ngược lại thì chuyện gì sẽ xảy ra?

Chữ ký của luuquangvu

Thanks
      1,489

Mình đồng quan điểm với Vũ về "năng lượng chuyển đổi thì chắc chắn sẽ bị hao phí"

Trường hợp dùng của Long áp dụng tốt khi vẫn giữ vững liên kết cho dù có chút hao phí khi thay đổi 1 con người mới 1 bộ áo mới (chuyện cũng thường gặp trong việc phát triển website)

Nếu hệ thống lớn, cồng kềnh thì chỉ có cách dùng trực tiếp ở code sẽ hiệu quả hơn cả. Redirect PHP , ASPX ... Google vẫn hiểu

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - T: (08).22.4[không].2[không].6[không] - 1900 57 57 5[một] - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

Thanks
      3

Để ít bị hao phí bạn nên có một kế hoạch cụ thể rõ ràng

Chữ ký của kingmagicl

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 25-11-2014, 10:59 AM
    2. Thủ thuật tìm nguồn backlink cùng chủ đề với từ khóa
      By tuanld in forum Thủ thuật SEO (SEO Tip)
      Trả lời: 18
      Bài mới gởi: 18-10-2012, 11:42 AM

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn