Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 31

Hybrid View

Thanks
      20

Title Website 69 ký tự liệu có quá dài

Chào anh em Quảng bá Web, chúc mọi người có 1 ngày làm việc vui vẻ.
      Sau thời gian nghỉ lễ khá dài, sáng nay vào công ty, search google thì giật mình với bác Google luôn. Từ khóa "san go" tụt thảm hại ko rõ nguyên nhân, và tiêu đề hiểu thị giật mình
      Tiêu đề trang web "http://uyenminh.com" là "Sàn Gỗ - San Go | San Go Cong nghiep | Sàn Gỗ Công Nghiệp | Uyên Minh", (tiêu đề với 69 ký tự- mình xài SEO Quake của Chorme) nhưng khi search google với từ khóa "sàn gỗ", "san go" chỉ còn "Sàn gỗ"

Trong khí cái title của website hiện tại:

Mình có hỏi mấy anh bên Seotopx, và được giải đáp là do tiêu đề dài quá và google tự rút gọn. Em mong nhận được nhiều ý kiến chia sẻ từ các anh đi trước, những người từng trải, có kinh nghiệm trong vấn đề này
      Anh em trong diễn đàn mình có ai từng trải vấn đề này chưa? Giúp em tư vấn đường đi với

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của yugowolf

2. Những thành viên cảm ơn đến yugowolf vì bài đăng rất có ích:

chienpm (10-07-2013)

Thanks
      9

Ðề: Title Website 69 ký tự liệu có quá dài

60-64 Ký tự là vừa rồi bạn.. Như title của bạn bỏ 2 từ cuối " Uyên Minh" đi là ok

Chữ ký của chimotvamot

Thanks
      20

Thấy nó giới hạn 70 ký tự nên mình làm 69 cho đẹp, mà google có cơ chế tự rút gọn title nữa ta

Chữ ký của yugowolf

Thanks
      251

69 ký tự là ok nhưng mình ko kết cái title đó lắm, title của bạn hiện trên google không phải do title của bạn dài nó do nhiều yếu tố bạn à.
      Để trả lời câu hỏi của bạn 1 cách đầy đủ nhất, mình sẽ đưa ra các yếu tố ảnh hưởng tới tiêu đề của website trên Google :
      - Title trên website của bạn.
      - Từ khóa truy vấn tìm kiếm của người dùng.
      - Anchor text của backlink quá nhiều trỏ về trang đó. Mình xin đưa ra khái niệm Anchor text là gì ? : Anchor text là link label, link text, hoặc link title, là đoạn văn bản được dùng để hiển thị link và được mọi người sử dụng để link tới site của bạn, Anchor text thường dưới 60 kí tự.

Việc tạo bao nhiêu backlink cho 1 website là đủ ? câu hỏi này có rất nhiều người hỏi tôi, và tôi trả lời rằng, bao nhiêu cũng được nếu nó là backlink tự nhiên.Nhiều đơn vị Làm SEO đã sử dụng quá nhiều anchor text là từ khóa mà họ cần SEO, trường hợp từ khóa không có dấu khi website lên top Google có vẻ xấu. Nhưng các bạn cũng đừng lo lắng nhiều, hay update bài viết làm mới nội dung trang đó, một thời gian sau Google sẽ update lại thôi, hoặc bạn có thể vào Webmaster tool của Google và sử dụng Tìm Nạp Lại như Google.
      http://www.doiseo.com/tin-tuc/bo-may...oa-ma-ban-seo/

Chữ ký của ThuyCuong
      học seo ở đâu tốt, tìm hiểu về Zipcode VietNam chơi MMO

6. The Following 3 Users Say Thank You to ThuyCuong For This Useful Post:

admin (02-05-2013), Jackie_Chan (02-05-2013), yugowolf (02-05-2013)

Thanks
      0

tiêu đề ngắn mang lại hiệu quả cao hơn, nhưng sẽ khó lên top trong google

Chữ ký của tronghachi

Thanks
      20

1. Title trên website thì 69 ký tự như ở trên
      2. "Từ khóa truy vấn", cái này ảnh hưởng tới tiêu đề hiển thị ah bạn, tại trước h chưa gặp vấn đề này, với lại truy vấn nhiều như "san go gia re", "báo giá san go" (nguồn từ truy cập Google Awords)
      3. Anchor text thì mình cũng tập trung cả "san go cong nghiep", nhưng nó mới trang 3 Google nên số lượng truy cập theo từ khóa "san go cong nghiep" chỉ từ nguồn Google Adwords ah,

Chữ ký của yugowolf

Thanks
      20

Trích Nguyên văn bởi ThuyCuong Xem bài viết
      69 ký tự là ok nhưng mình ko kết cái title đó lắm, title của bạn hiện trên google không phải do title của bạn dài nó do nhiều yếu tố bạn à.
      Vấn đề số 3 của bạn có thể là đúng vì nếu search "San go cong nghiep" thì cái title vẫn Nguyên, không bị rút gọn, mình sẽ tăng cường Anchor text khác ngoài "san go"
      Thanks bạn

Chữ ký của yugowolf

Thanks
      6

Cái này không phải do title dài quá mà nó bị như vậy, Mình đoán không nhầm là do bạn đặt backlink với anchor text duy nhất là như thế, theo mình thì bạn nên đa dạng anchor text hơn

Chữ ký của chuquang
      Bồn nước inox tại Hà Nội facebook, IDMPhần mềm ghép ảnh và hướng dẫn download Phần mềm vào facebook và sửa lỗi Không vào được facebook và thực hiện du hoc han quoc cung cấp Giấy dán tường

11. Những thành viên cảm ơn đến chuquang vì bài đăng rất có ích:

yugowolf (02-05-2013)

Thanks
      13

Trích Nguyên văn bởi chuquang Xem bài viết
      Cái này không phải do title dài quá mà nó bị như vậy, Mình đoán không nhầm là do bạn đặt backlink với anchor text duy nhất là như thế, theo mình thì bạn nên đa dạng anchor text hơn
      đồng quan điểm với bác này, do bạn đặt backlink với 1 anchor text là san go nhiều quá thì tự nhiên sẽ hiển thị như vậy thôi, cái này mình đã thử test

Chữ ký của viethaiabc
      Cần tìm Phòng Khám Nam Khoa? để chữa Xuất tinh sớm? hay các vấn đề liên quan tới Đi đại tiện ra máu hay khám chữa bệnh xã hội phổ biến như Bệnh lậu hay Sùi mào gà?

Thanks
      186

69 cứ tưởng .

Cái này do trong quá trình đi link chú trọng vào anchor nhiều. Hên xui đúng lúc google nó quét nên nhận title dạng anchortext luôn. Bạn thử thay đổi lại 1 chút title sau đó chạy social xem nó có đổi lại ko?

Chữ ký của Jackie_Chan
      Nhà thuốc bắc gia truyền Kim Tuấn. Đông y gia truyền chữa bệnh Mãn Tính - Nan Y.

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Cách hiển thị đúng title website - Quan điểm cá nhân em
      By fordnhatrang in forum Thủ thuật khác
      Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 10-02-2014, 10:45 AM
    2. Title trên google hiển thị khác so với title website
      By chuquang in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 12
      Bài mới gởi: 22-01-2014, 05:37 PM
    3. Trả lời: 8