Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/9 đầuđầu 1 2 3 4 5 ... cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 81
      Thanks
      90

Thế nào là backlink tự nhiên và phương pháp xây dựng ?

Backlink tự nhiên là điều mà tất cả các SEOer đều mong muốn có được, backlink tự nhiên không chỉ giúp ổn định thứ hạng website mà còn giúp webmaster thông báo với Google rằng website của họ được phát triển một cách tự nhiên thay vì các hành động spam backlink.

Nhưng hầu hết các SEOer đều chưa hiểu rõ về khái niệm backlink tự nhiên và phương pháp xây dựng nó. Bài viết này sẽ giúp các bạn nắm bắt cụ thể vấn đề này.

Backlink tự nhiên là gì ?

Backlink được hiểu đơn giản là link trỏ lại địa chỉ nào đó trên website của bạn. Hiện nay, các webmaster đang sử dụng backlink theo phương pháp đặt anchor text dofollow và nofollow. Tuy nhiên đây chỉ là 2 dạng cơ bản nhất của backlink, 2 dạng này chưa thể khiến backlink của họ trở thành tự nhiên.

Hãy cùng hình dung : bạn đang truy cập vào 1 website nào đó như SEOTopX.Com, bạn đang đọc 1 bài viết rất hay và muốn chia sẻ bài viết đó lên các website khác, bạn thực hiện 1 cách đơn giản là copy bài viết đó và nếu bạn tôn trọng tác giả thì bạn sẽ ghi nguồn bài viết đó. Thông thường lúc ghi nguồn bạn sẽ để link full url của bài viết đó hoặc đơn giản chỉ ghi là ” Nguồn : SEOTopX “. Vâng, bạn đã thấy sự khác biệt khi bạn không phải là SEOer mà chỉ là 1 người đọc bình thường, cách họ đặt link bắt đầu khác cách bạn đặt rồi đó. Một điển hình nữa, khi bạn chia sẻ bài viết nào đó cho bạn bè, người quen của bạn trên các mạng xã hội bạn sẽ thấy đường dẫn của bài viết đó ở dạng full url như facebook, google plus, twitter….

Với những ví dụ điển hình đưa ra ở trên, bạn có thể hiểu backlink tự nhiên như sau : backlink tự nhiên thường ở 2 dạng nhất định đó là full url và text ( SEOTopX.Com ). Đó là các backlink được phát tán một cách tự nhiên do người đọc.

Phương pháp xây dựng backlink tự nhiên :

Trước hết, để có được nguồn backlink tự nhiên tốt nhất bạn cần có các nội dung thật độc đáo, hữu ích, hay và thật phong phú. Điều này có nghĩa là nội dung của bạn phải thực tế với nhu cầu của người đọc, mang tính cộng đồng cao, dễ dàng đáp ứng được 1 số lượng đọc giả nhất định và đừng quên khuyến khích họ bấm các Button chia sẻ bài viết đó. Như vậy sẽ giúp bạn có 1 nguồn backlink tự nhiên nhất và tốt nhất.

Tiếp đó, với nguồn backlink này bạn cũng chưa thể SEO các từ khóa có độ cạnh tranh lên Top và bạn sẽ sử dụng các cách đặt backlink khác như chèn anchor text trong các bài viết, chèn anchor text trong chữ ký, tự chia sẻ link lên các mạng xã hội…. ? Vâng, điều này là cần thiết và không thể bỏ qua, nhưng ít nhất chúng ta cần có 1 tỷ lệ tương đối cho các dạng backlink để Google thấy dường như website của chúng ta có 1 lượng backlink rất tự nhiên.

Tôi xin chia sẻ với các bạn về tỷ lệ các dạng backlink như sau :

+ Anchor text theo từ khóa dofollow : 40%.
      + Các dạng anchor text như click here, tại đây : 10%.
      + Dạng backlink full url : 20%.
      + Dạng backlink là text : 20%.
      + Dạng backlink theo từ khóa nofollow : 10%.

Tỷ lệ tương đối này sẽ khiến Google thấy website của bạn dường như được người dùng chia sẻ rất nhiều và đánh giá cao hơn cho website cũng như giúp bạn đa dạng hóa được lượng backlink của mình và tránh được thuật toán Penguin cũng như nhiều thuật toán khác.

Nguồn :
      http://seotopx.com/the-nao-la-backli...phap-xay-dung/

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của BlackHat.SEOer
      Ký gì ?

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 11 Users Say Thank You to BlackHat.SEOer For This Useful Post:

anhtan0307 (21-08-2013), bluehatseo247 (15-04-2014), gamo (16-07-2013), Gbriel (17-04-2013), icaruss (08-04-2015), jimmykhanh (25-04-2013), lientit (22-12-2014), oanhnguyen_seo (15-04-2015), suadienlanh.edu.vn (02-01-2014), thang296 (05-05-2014), trongthai95 (19-12-2014)

Thanks
      0

Ðề: Thế nào là backlink tự nhiên và phương pháp xây dựng ?

đúng là muốn nhận dc backlink tự nhiên thì bài viết pải đặc sắc khiến người đọc muốn chia sẻ , vậy là pải nhờ mấy bác giỏi pr rồi , sao nghề nào cũng khổ vậy trời ,

Thanks
      0

+ Anchor text theo từ khóa dofollow : 40%.
      + Các dạng anchor text như click here, tại đây : 10%.
      + Dạng backlink full url : 20%.
      + Dạng backlink là text : 20%.
      + Dạng backlink theo từ khóa nofollow : 10%.

như thế này thì chính sát chứ còn j nữa

Thanks
      3

Trích Nguyên văn bởi jimmykhanh Xem bài viết
      ra là vậy h em mới hiểu text cũng đc tính vào backlink
      quả chữ ký của ông anh này hãi quá..hehe.
      P/s: Links muốn đc xem là tự nhiên thì phải tăng dần đều..

Chữ ký của thuviennhadep

Thanks
      9

Backlink tự nhiên là backink đủ mọi kiểu.. biến thể đủ mọi achotext, mọi url đich...

Chữ ký của chimotvamot

Thanks
      3

Em muốn hỏi mọi người chút là back link text, nội dung mình viết sau đó mình chèn text ạ. Em đang đi tìm hiểu về SEO mà kiến thức mơ hồ quá

Chữ ký của luuly

Thanks
      1

% chỉ là áng chừng nhưng mà bổ ích để tham khảo, như cái text, có nhiều bài trên các trang view cao thì dù ko có link trỏ về site nào nhưng có tên thương hiệu vs sản phẩm và liên lạc của site thì site cũng có độ uy tín cao

Thanks
      1

tỷ lệ link các bạn nên thêm vào số lượng full url, backlink có anchor text là bấm vào đây, vào đây để xem, xem chi tiết, tại đây, như vậy sẽ giống tự nhiên hơn.

Thanks
      1

mình chưa đặt backlink dạng text bao giờ, không biết có hiệu quả không nhỉ? toàn đặt full url

Chữ ký của phuongminh

Thanks
      1

Nói content is king chứ mà nhiều người còn lơ là lắm cơ bản content khó thực hiện hơn link building

Chữ ký của baotrung296

Thanks
      2

Cảm ơn bác. Em sẽ chú ý nhiều hơn.

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 3/9 đầuđầu 1 2 3 4 5 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Cách tạo Backlink tự nhiên
      By kieutrinh in forum Thủ thuật SEO (SEO Tip)
      Trả lời: 39
      Bài mới gởi: 24-04-2015, 11:54 PM
    2. Tạo một backlink tự nhiên
      By nguyen.tam in forum Liên kết (Link)
      Trả lời: 16
      Bài mới gởi: 22-04-2015, 06:09 PM
    3. Trả lời: 14
      Bài mới gởi: 23-01-2015, 12:29 PM
    4. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 19-08-2013, 11:05 PM

Quuyền Hạn Của Bạn