Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 7 trên 7
      Thanks
      3

Google search và cách tối ưu hóa video trên website

Đối với những người quan tâm đến dịch vụ SEO – quảng bá web, thì từ lâu việc phát triển web có chưa video media hay các định dạng media khác cũng đã gần như là một nhu cầu bắt buộc. Bất cứ công ty hay tổ chức nào cũng muốn những video của mình được nhiều người xem nhất có thể, và để đạt được điều đó ngoài những chiến dịch online marketing ra điều quan trọng nhất là phải giúp video đó được dễ dàng tìm thấy nhất trên Internet.

Để giúp đỡ cho việc index video media, Google khuyến cáo các webmaster nên sử dụng sitemap riêng cho định dạng Video. Ngoài ra họ cũng khuyến khích sử dụng định dạng mRSS (Media RSS) cho những website thường xuyên xuất bản nhiều video để việc đánh chỉ mục được tốt hơn. Nhưng vẫn tồn tại 1 thực tế, đó là các video được phát hành ko thật sự thường xuyên và còn tồn tại nhiều hạn chế trong việc sản xuất. Vì vậy Google tiết thêm một bước mới trong việc đánh chỉ mục cho các video mới được phát hành bằng cách hỗ trợ index video khi nó được chia sẽ trên mạng xã hội Facebook và RDFa (Yahoo Search Monkey).

Để giúp cho các webmaster hiểu rõ thêm về các định dạng sitemap (xin gọi chung cho cả 4 thuật ngữ trên) mới này, SEO Vietnam sẽ làm một bảng so sánh các chức năng và hiệu quả chính, hy vọng sẽ giúp các SEOer đôi chút.

Nếu các bạn chỉ có một nguồn tài nguyên hạn chế, và băn khoăn lựa chọn giữa định dạng Feed (video sitemaps & mRSS) và On-page Markup (Facebook Share & RDFa), các bạn có thể cân nhắc bảng so sánh sau đây của Google.

Feeds
      (Video Sitemaps & mRSS)
      On-page markup
      (Facebook Share & RDFa)
      Hỗ trợ Google Search x x
      Hỗ trợ search engine tìm kiếm những url mới thông qua Video (discovery and coverage) x
      Hỗ trợ thông tin meta tag cho video (e.g. video title & description) x x
      Hỗ trợ Search Engine index video mà ko cần file sitema & tự động nhận meta tag (allows organic gathering of metadata) x
      Kết hợp thêm yếu tố thời gian vào việc index. x

Nếu các bạn vẫn còn thắc mắc về định dạng mRSS & video sitemaps không biết lựa chọn định dạng nào ? Đâu tiên các bạn có thể sài cùng một lúc cả 2 định dạng. Thứ hai 2 định dạng này tuy 2 mà là 1, Google sitemap bản chất cũng sử dụng định dạng RSS 2.0 mà chúng ta vẫn thường sử dụng cho trình cung cấp tin nhanh Feed.

Điểm yếu duy nhất của mRSS hay RSS thông thường so với Sitemap đó là việc sử dụng sitemap khiến nội dung được index nhanh hơn, gần như ngay lập tức còn RSS thì có thể sẽ mất một thời gian khá lâu.

(Theo vifaq.net)

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

olalavui (20-08-2012), zbienxanhbaolaz (28-11-2012)

Thanks
      0

Ðề: Google search và cách tối ưu hóa video trên website

Tại sao chúng ta ko seo ở youtube luôn nhỉ hihi, tiện đây tớ khoe tý, nếu không đúng chuyên mục, nhờ ai chuyển sang muc Seo Video nhé hehe

Bài viết này tớ copy lại chỗ khác, nếu đọc khó hiểu thì cố hiểu nhé, lười sửa.Hum nay tớ chưa update vì bị lưu cache mà xóa ko đc, trình duyệt hâm mẹ nó rồi, ai rảnh check lại giùm nhé, thanks

Hehe lấy cái Tit làm hàng thôi chứ thực ra là khoe hàng tý, mới làm video được 2 tháng mấy hum trước kiểm tra vị trí thấy còn tận 4x5x bi giờ check hàng thấy ở vị 15,16 có dấu và không dấu. Mừng quá, chia sẻ với anh chị em. Bao giờ nó lọt vào top 10 thì chắc rằng tỷ lệ chuyển đổi của nó cực cao kể cả nó ở vị trí thứ 10. Tại sao ư? Các bác cứ hình dung mà xem, cả 1 đống chữ tự dưng lòi ra 1 cái video, ai chẳng tò mò hehe

Các bác view thử xem biết đâu đó lại cần dịch vụ của mình thì sao nhể, giảm giá 10% hehe. Bật loa nhé, nhạc hay lắm đó
      Từ khóa nằm trong Seach Box nhé :
      Giặt thảm văn phòng vị trí 9 ( update ngày 18/01/2012) lên 6 bậc so với lần update trước
      Giat tham van phong vị trí 8 ( update ngày 18/01/2012) lên 7 bậc so với lần update trước

Từ khóa nằm trong Seach Box nhé :
      Giặt ghế sofa vị trí 8 ( update ngày 18/01/2012) lên 2 bậc so với lần update trước >>> update ngày 22/2/2012 vị trí 6
      Giat ghe sofa vị trí 9 ( update ngày 18/01/2012) lên 2 bậc so với lần update trước >>> update ngày 22/2/2012 vị trí 6

Chữ ký của hi3nd3n83
      Không cần phải SEO
      Không lo thuật toán Mới
      Hãy đơn giản hơn là điều hướng khách hàng tìm đến thẳng website của Bạn.
      Khẳng định thương hiệu của bạn trên Google Với http://googlesearchbox.vn

Thanks
      1

cái này hay, mình chưa làm bao giờ ...

Thanks
      0

không phải chỉ mình bạn đâu, còn rất nhiều người chưa nghĩ tới, so với text thường thì video có tỷ lệ chuyển đổi cao lắm

Thanks
      70

hớ cái gì vậy ta mình đọc đi đọc lại ko hiểu rỏ nó ra sao nữa

Chữ ký của viplaobao
      Nhạc DJ Nhạc Nonstop Xem Phim Tam Ly Nghe DJ Hay Nhất

Thanks
      0

Tối ưu hóa thì điền đầy đủ thông tin GG đưa ra còn phải làm j nữa nhỉ!

Chữ ký của trochoisq

Thanks
      0

Cái vụ này, mình đọc mấy lần mà vẫn không thể hiểu nổi

Chữ ký của hoangquano0o

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 8
      Bài mới gởi: 18-05-2016, 01:34 PM
    2. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 26-03-2013, 02:49 PM