Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 9 trên 9
      Thanks
      6

Phần II: Những tinh túy chắt lọc nhất dành cho những bạn mới làm SEO

Phần I : Bạn có thể theo dõi lại tại đây

Tiếp nối phần I để anh em không phải ngóng chờ lâu hôm nay mình xin viết tiếp phần II để phục vụ những anh em mới làm SEO

Nhưng trước khi chia sẻ với anh em phần II mình khuyên nhưng bạn nào chưa làm tốt phần onpage như phần I mình đã chia sẻ thì không nên chuyển sang giai đoạn II đó là phần đi đặt backlink, điều đó sẽ khá nguy hiểm đối với bạn và con đường đưa từ khóa lên top của bạn vì nếu bạn không có cái nền vững chắc thì có xây lên đó bao nhiều tầng thì sớm hay muộn cũng sẽ sụp đổ thôi.

Phần II này mình xin chia sẻ về những bài học đầy xương máu và nước mắt khi mới tập tọe SEO suốt ngày lang thang ở các diễn đàn để đi đặt back link. Dưới đây là những kinh nghiệm của mình rút ra được xin chia sẻ với các anh em :

Bài học thứ nhất : Đọc nội quy diễn đàn trước khi tham gia vào diễn đàn

Bạn nào mới SEO đều sẽ làm giống mình là đi tìm diễn đàn nào đông người truy cập, được đặt chữ kí để có những backlink chất lượng về site của mình. Nhưng 1 điều mà hầu hết các bạn seo mới hay như bản thân mình đều có 1 điểm là khi lập nick xong chả biết luật lệ diễn đàn ra sao màcứ đi comment với lập topic rồi chèn link trỏ về site của mình. Được cái mình đỡ hơn các bạn khác là mình đi comment ít khi bị band nick vì mình thường đọc kĩ nội dung bài viết trong topic mà mình comment và nội dung mình comment khá sát với nội dung bài viết của chủ topic.

Nhưng bạn biết đấy đã không đọc luật thì sớm muộn gì rồi bạn cũng sẽ phạm luật mà thôi, thế rồi điều gì đã đến cũng đã đến do mình không đọc luật nên lập topic chèn cả link vào những box khi viết bài không được chèn link thế là mình bị mod hay admin cho mình vào tù nhẹ thì mấy ngày nặng thì vĩnh viễn. Rồi mình lập topic ko đúng box nữa thế là lại được vào tù bóc lịch nữa, hic hic.

Mỗi lần bị band nick như vậy thực sự rất là khó chịu, đó là điều mà ko 1 anh em SEOer nào mong muốn cả nhưng vẫn bị. Thế là sau vài lần bị band mình ngồi lại lướt qua hết các diễn đàn đọc hết nội quy của từng diễn đàn để biết luật hạn chế việc không bị các bác quản trị band nick nữa.

Bài học số 2 : Đọc xem nội dung topic mình mở ra phù hợp với box nào

Nhiều khi mình tìm box phù hợp với nội dung mà topic mình định mở nhưng tìm mà chả thấy box nào phù hợp cả thế là cứ đưa bừa vào 1 box nào đó mình nghi là ổn. Nhưng có diễn đàn anh em quản trị dễ tình thì không động đến nhưng có những diễn đàn khác thì bạn lại được vào tù ăn cơm ngục tiếp.
      Vậy là sau những lần như vậy mình khuyên anh em nào khi lập topic có khả năng không phù hợp với nội dung của box đó thì trên bài viết nên viết câu này

“Nếu bài viết của em nội dung không đúng box thì nhờ các bác Mod,admin chuyển hộ em với nhé, cảm ơn các bác nhiều”

Bài học số 3 : Hãy tìm kiếm xem trong diễn đàn đã có những bài viết có nội dung giống bài viết của mình định đưa hay chưa.

Cái này thì các bạn chỉ cần chú ý hơn là được, hãy tạo 1 thói quen sử dụng công cụ tìm kiếm của diễn đàn để xem bài viết của bạn có trùng nội dung với bài nào trước đấy hay chưa.

Bài học số 4 : Hãy ấn Thank chứ đừng nói Thank

Cái tội này thì thường được anh em Mod với Admin cảnh cáo hoặc nhắc nhở chứ không band luôn nick. Nhưng mình thấy hầu như anh em nào mới như mình cũng có những thời gian đầu toàn CẢM ƠN mồm mà chả có hành động Thank gì cả nên hay bị nhắc nhở suốt, sau 1 thời gian mình cũng quen với việc ấn nút THANK hơn là cảm ơn mồm nên dần dần không còn bị nhắc nhở nữa

Với mình cũng xin chia sẻ thêm, cứ từ bản thân mình mà ra khi viết những bài viết chia sẻ đem cho anh em những kiến thức bổ ích mà anh em toàn THANK mồm thì mình cũng buồn lắm, các bạn SEO mới cứ đi post bài mà toàn nhận đc lời THANK mồm thì chả mấy mà chán hẳn luôn.

Bài học số 5 : Khi copy bài của người khác phải ghi rõ nguồn gốc

Cái này mình cũng đã phạm phải vài lần khi đi copy của người khác mà không ghi nguồn gốc, bạn thử nghĩ mà xem nếu người khác đi copy bài của bạn đi post nơi khác mà ghi là của người ta thì bạn sẽ buồn ra sao ?

Bài học thứ 6 : Hãy tạo mối quan hệ thân thiện với ADMIN và MOD

Điều này mình học được từ 1 người bạn khuyên nên chăm chat box và vào mục nào chém gió để giao lưu nói chuyện với mọi người. Khi bạn đã quen biết với những bạn trong bạn quản trị thì các bạn ấy cũng nương tay với bạn hơn.

Bài học thứ 7: Hãy chăm đi những buổi offline do các anh em SEOer tổ chức

Nếu các bạn muốn nhanh chóng trở thành SEOer pro thì mình khuyên các bạn nên chăm đi những buổi offline này vì những buổi offline này bạn sẽ học được rất nhiều điều từ các anh em SEOer giàu kinh nghiệm. Chứ các bạn làm quen với các anh em ấy trên mạng thì cũng chỉ học được 1 phần nào kiến thức mà thôi, nhưng nếu bạn đi giao lưu nhiều nhiều thì mình tin bạn sẽ nhanh chóng trở thành 1 SEOer PRO khá nhanh đó.

Trên đây là tất cả những kinh nghiệm mà mình đúc kết được sau những lần bị band nick, mình chia sẻ với những anh em SEOer mới để các anh em đỡ đi vào vết xe đổ của mình, sẽ đỡ mất công mất sức trong công cuộc đi xây dựng backlink, 1 bước khá quan trọng trong việc đưa từ khóa lên top GG.

Chúc các anh em SEOer mới sẽ sớm thành công và hãy vững tự tin vào bản thân mình để vượt qua tất cả những khó khăn để bước lên đỉnh cao của sự thành công, và biết đâu sau này bạn sẽ trở thành 1 SEOer nổi tiếng trong làng SEOer thì sao, các bạn hãy tin vào điều đó nhé.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của letuananhnd

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 4 Users Say Thank You to letuananhnd For This Useful Post:

alonefrv (19-01-2013), hangchuan102 (19-01-2013), mrhocbong (21-01-2013), y2k_mqm (21-01-2013)

Thanks
      132

Ðề: Phần II: Những tinh túy chắt lọc nhất dành cho những bạn mới làm SEO

Có lẽ bài học thứ 7 dường như là khó nhất đối với các Seoer. Nếu ở 3 thành phố lớn là Hà Nội, Đà Nẵng và Tp Hồ Chí Minh thì việc chăm chỉ đi offline không thành vấn đề nhưng những thành viên ở những tỉnh thì muốn đi cũng khó. Thời gian và tiền bạc sẽ là cản trở với các seoer tỉnh đấy bác ah.

Chữ ký của alonefrv
      Cong ty thiet ke noi that Á Đông - Đơn vị có 13 năm kinh nghiệm thiết kế thi công shop với đối tác chiến lượt TheGioiDiDong & FPT Shop Online - thiet ke noi that chung cu | - thoi trang han quoc | áo sơ mi nữ hàn quốc

Thanks
      57

Bài học thứ 6 : Hãy tạo mối quan hệ thân thiện với ADMIN và MOD

Điều này mình học được từ 1 người bạn khuyên nên chăm chat box và vào mục nào chém gió để giao lưu nói chuyện với mọi người. Khi bạn đã quen biết với những bạn trong bạn quản trị thì các bạn ấy cũng nương tay với bạn hơn.
      Cái này hay nèk.... Áp dụng ngay và luôn

Chữ ký của trung__123

Thanks
      14

Thế bác đã áp dụng chưa,mình thấy mấy bài học đó chắc chỉ làm được 3-4 bài,ví dụ bài học thứ 7,Hãy chăm đi những buổi offline do các anh em SEOer tổ chức,đâu phải ai cũng có nhiều thời gian đâu,chưa tính anh em gà seo ở các tỉnh thành nữa chứ
      Trích Nguyên văn bởi trung__123 Xem bài viết
      Cái này hay nèk.... Áp dụng ngay và luôn

Chữ ký của nhantaidatviet

6. Những thành viên cảm ơn đến nhantaidatviet vì bài đăng rất có ích:

UuDaiGia (21-01-2013)

Thanks
      42

Thanks bác đã chỉ bảo

Chữ ký của UuDaiGia
      Uudaigia.com | Mua hàng giá rẻ | Bán lẻ với giá sỉ

Thanks
      297

Mạn phép đặt tiêu đề bài II này là: Kinh nghiệm, kĩ năng cần biết khi tham gia diễn đàn

Cảm ơn bác chủ đã chia sẻ!

Chữ ký của mrhocbong
      Bạn có dự định Du học Singapore 2014?
      Gọi ngay: 0922.15.0000 và truy cập website: Lăng kính Du học để được tư vấn miễn phí!

Thanks
      13

cứ chatbox vs 4rum chatchit khéo bị đuổi sớm. đúng là ko dễ dàng gì

Chữ ký của y2k_mqm
      probuy chuyen cung cap may photocopy chinh hang,dau doc ma vach chiet khau cao , may in hoa don gia re . Xe day hang, thang nhom gia tot

Thanks
      53

Những kinh nghiệm này nhìn qua thì thấy quen thuộc giản đơn nhưng thực hiện được là cả một sự chuyên nghiệp, ngay như cái copy nội dung của người khác đa số đều ít quan tâm tới bản quyền tác giả thậm chí edit và biến thành sản phẩm của riêng mình, hoặc như thấy bài viết hay nói những câu vô nghĩa đại loại như "Thank chủ thớt"..v.v.. như vậy chẳng khác nào ném rác làm loãng chủ đề của người khác và tạo nội dung thiếu logic cho người đọc theo dõi về sau. Chính vì thế mong rằng anh em cùng ý thức trước khi post bài để diễn đàn chúng ta đi sâu vào chất lượng giúp những người mới học hỏi được nhiều hơn.

Chữ ký của duongc48

Thanks
      6

Trích Nguyên văn bởi duongc48 Xem bài viết
      Những kinh nghiệm này nhìn qua thì thấy quen thuộc giản đơn nhưng thực hiện được là cả một sự chuyên nghiệp, ngay như cái copy nội dung của người khác đa số đều ít quan tâm tới bản quyền tác giả thậm chí edit và biến thành sản phẩm của riêng mình, hoặc như thấy bài viết hay nói những câu vô nghĩa đại loại như "Thank chủ thớt"..v.v.. như vậy chẳng khác nào ném rác làm loãng chủ đề của người khác và tạo nội dung thiếu logic cho người đọc theo dõi về sau. Chính vì thế mong rằng anh em cùng ý thức trước khi post bài để diễn đàn chúng ta đi sâu vào chất lượng giúp những người mới học hỏi được nhiều hơn.
      Những kinh nghiệm này đọc thì thấy đơn giản nhưng đúng là để áp dụng được các bạn cũng phải mất nhiều xương máu đấy, hi hi

Chữ ký của letuananhnd

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 17
      Bài mới gởi: 04-09-2013, 05:10 PM
    2. Thần ăn vua đầu bếp - châu tinh trì
      By webthegioihoathinh in forum Phim nước ngoài
      Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 25-02-2013, 09:53 AM

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn