Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 16
      Thanks
      1,491

Google Search Box giúp bạn gia tăng thứ hạng từ khóa cạnh tranh

Trong cộng đồng seoer gần như Google search box không được 1 số seoer coi trọng cũng như không mấy khi vận dụng vào gia tăng thứ hạng từ khóa, họ chỉ nghĩ đơn giản là đưa các từ khóa cạnh tranh lên top để lấy khách hàng, nhưng điều đó hoàn toàn sai lầm.

Seoer không chỉ sai lầm trong cách phân bổ link, cách đi link hay còn gọi là cách spam link trên các trang có nguồn baclink dofollow.

Hôm nay mình chia sẻ cách lấy link để các bạn thấy hiệu quả trong seo :

Với 1 từ khóa bạn cần seo lên top cho mình dạng Key word chính bạn không phải là đi cầy link cho key word đó trỏ đến 100% link đến key word đó mà bạn cần phân bỏ hợp lý . Lượng link trỏ đến key word chính chỉ cần 25% link đi chất lượng . còn lại bạn sẽ đi link cho các từ khóa mở rộng của nó ví dụ từ khóa : Dao tao tao seo bạn không phải lúc nào cũng đi link cho nó trỏ về " Dao Tao Seo " mà bạn cần seo cần đi link cho các từ mở rộng như " dao tao seo online " hay là " Dao tao seo abc " gì đó.

Việc đi link quyết định rất nhiều đến việc bạn thành công giữ top lâu hay không là ro bạn phân bỏ link chứ không hẳn là do bạn cầy được bao nhiêu số lượng link . 2 Seoer cùng cầy link cho 1 từ khóa 1 ngày 100 link nhưng tại sao seoer đi link như trên lại tháng cuộc với seoer đi link 100% trỏ về " Dao tao seo " .

Để xét kỹ 1 đơn vị seo chất lượng hay không. đi link có chuẩn hay không là 1 yếu tố quyết định cực kì quan trọng với 1 doanh nghiệp đi thuê seo! Việc các đơn vị seo quảng bá mình là seo chuyên nghiệp, seo chất lượng, seo đẳng cấp...seo lâu năm thành tích kết quả cao.. đã qua mặt được 1 số doanh nghiệp chưa có kinh nghiệm về thuê seo.. nay mình lấy 2 ví dụ thực tế để doanh nghiệp thuê seo lựa chọn 1 đơn vị seo chuẩn xác :

Nếu đơn vị làm seo seo 1 từ khóa như : dao tao seo, hay dich vu seo mà title xuất hiện nguyên bản : dao tao seo, hay dich vu seo khi quý vị search từ khóa đó trên google hoặc khi search các từ khóa khác trên google title Url đó tồn tại dạng : title = title Url đó + 1 số dạng key word đi kèm theo đuôi mà thực tế nó không có trong title Url đó. => đơn vị này nhiều vệ tinh hoặc cầy link đi link không hợp lý. Việc phân tích link đi của đơn vị seo mình sẽ không trình bầy chỉ ở đây . và yếu tố trên chỉ là yếu tố nhỏ chứ không hoàn toàn chính xác 100% nhưng là tiêu chí để doanh nghiệp lựa trọn đơn vị seo..

Bạn có tin vào Google search box đem lại giá trị gia tăng thứ hạng trên kết quả tìm kiếm cho mình với từ khóa cạnh tranh không.?

theo tôi là có tại sao vậy? Đơn giản bạn đưa từ khóa vào search box nếu bạn đưa được link mình vào top với từ khóa đó đồng nghĩa bạn gia tăng sự tìm kiếm của search engine với Url của mình. Để hiểu kỹ hơn mình sẽ chia sẻ cách làm gia tăng sau đó
      • SEO là đỉnh cao, Google Search Box là đẳng cấp.
      • SEO sợ thuật toán update, Google Search Box chẳng sợ cái j vì đây là xu hướng người tìm kiếm.
      • SEO cạnh tranh, Google Search Box chẳng có thằng nào hâm đi cạnh tranh thương hiệu của mình.
      • SEO phải theo xu hướng, Google Search Box tạo ra xu hướng để SEO.
      • SEO, Adwords tốn quá nhiều tiền, Google Search Box chẳng tốn đồng nào.
      Giờ bạn chắc hiểu sự lợi hại của Google Search Box rồi chứ, vậy thì chào mừng bạn tham gia với chúng tôi.
      Bạn muốn tham gia TEAM ?

Công việc hàng ngày của bạn trong TEAM chỉ mất 15p thôi, kể cả bạn ở bất cứ nơi đâu, chỉ cần online được là làm được.

Nguồn Đào tạo SEO Trí Tuệ Việt - Biên tập bởi Diễn đàn QBW
      Sao chép vui lòng để nguồn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 6 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

3gteen.com (25-01-2013), alonefrv (28-02-2013), binhnguyenplus (24-01-2013), hnloi80 (24-01-2013), kiemthan306 (16-01-2013), Mr.Hùng (01-03-2013)

Thanks
      14

Ðề: Google Search Box giúp bạn gia tăng thứ hạng từ khóa cạnh tranh

Mình đọc xong bài này mới thấy thấm thía! Vì từ trước tới giờ mình rải backlink chỉ tập trung vào một từ khóa nhất định, chứ chưa bao giờ nghĩ là đặt các từ liên quan từ khóa nữa! Thank bác admin!

Chữ ký của hnloi80
      SEO mãi mà từ dich vu Seo nó không lên, còn làm thiet ke web chuyen nghiep thì không có ai gọi, để tôi phải Lam SEO cho Cong ty SEO kia chuyên Lam web gia re riết đói nhăn răng, . Bùn chán quá đến truyen trang quynh đọc truyện Doremon chế mới được quay lại bán may xong hoi

Thanks
      138

Ngoài bắc có gsb.vn trong Nam có ttv vui phết rồi.

Chúc ae đắt hàng, mình thì chưa chơi

Chữ ký của binhnguyenplus
      Tôi là Bình Nguyễn

Chuyên gia tư vấn Free và có một kho tàng trọn bộ phần mềm SEO, Email Marketing, Facebook, YouTube, Google+ Auto Content Website... Call now: 0982 489 833

Thanks
      1

Bác admin chia sẽ kinh nghiệm thật quý báu .

Thanks
      0

bài học các spammer nên ghi nhớ

Chữ ký của hoangthanh90
      Du Lich Viet Nam
          __≧ァ≠ヌヽ二/     ヽ Tour Du Lich Hang Ngay
       /, -‐''/ /〃 ヾ!7!,イ ,    ヽ. 
       <  / '/   .:! {i:!:、l: i:    ', Tour Xuyen Viet
      .  ヽヽ :/   .::::∧トミト!l|:i !l ! ! 
          /ヽ\   .:::::/  ゞ=′l7zリ ノノ メ
      .   /__..=' .::;:::/       ヒfル!'´Tour Du Lich Mui Ne
       ´:.  `ヽ.:::/イr-z、   `,.イ¨ ヾ、 
        V ヽ  ヾ:.ヽ ヽ!7Zニ´ ノ   _jl Tour Nha Trang

Trung Tam Dao Tao Lai Xe | Can Ho Nhat Lan 3 | Tour Du Lich Le 30 4

Thanks
      98

Các bác có thể tự lập team hỗ trợ nhau lên top gg sb

Chữ ký của Maria.Olala

Thanks
      6

Đúng làm đa số không chú trọng đến vấn đề này lắm, nhưng đọc xong bài của bác thì sẽ suy nghĩ lại, thanks

Chữ ký của 3gteen.com

Thanks
      33

hic, bài học này được rút ra sau đợt trảm đau xót tháng 10/2012

Chữ ký của xaynhaaz1

Thanks
      0

Chả hiểu cái này làm gì thấy mọi người chơi nhiều @@

Chữ ký của hiennv_004

Thanks
      0

em cũng đang ngâm cứu cái này,bản thân em khi tìm kiếm thì chả bao giờ quan tâm đến các gợi ý cả,cứ đánh từ khóa cần tìm rồi enter ngay,không biết các anh thế nào ^_^,dù sao cũng phải ngâm cứu cái mới xem sao,thanks admin nhá

Chữ ký của supperskidvn

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 10
      Bài mới gởi: 02-05-2013, 02:45 AM
    2. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 27-01-2013, 08:48 AM
    3. Trả lời: 7
      Bài mới gởi: 25-12-2012, 08:48 AM
    4. Trả lời: 0
      Bài mới gởi: 01-11-2012, 07:09 PM