Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 15
      Thanks
      54

Lightbulb Sử dụng sản phẩm Google để đạt hiệu quả cao lên top.

Mời các bạn tham gia vào cộng đồng "Chung tay +1" cùng nhau top Google.
      Trước tiên cộng đồng xây dựng nên trên một sản phẩm của Google, vì thế không ít thì nhiều cũng được Google ưu ái hơn.
      Thứ 2 được rút kết kinh nghiệm từ những cộng đồng khác đã tồn tại trên các diễn đàn, Facebook, Google Plus... chọn lọc những điều hay nhất để tạo nên sự đặc sắc cho riêng mình.
      Bên cạnh đó cộng đồng còn là một sân chơi, ngoài công việc chúng ta có thể giao lưu học hỏi và chia sẻ kinh nghiệm, thử nghiệm những sản phẩm, ứng dụng mới của Google ngay chính trên MỘT tài khoản Google plus mà chúng ta có.
      Chắc hẳn một số bạn cảm thấy khó chịu vì việc truy cập chậm mạng xã hội Facebook, dù rằng đường truyền internet có mạnh đến đâu đi nữa thì các ISP tại Việt Nam vẫn hạn chế việc truy cập Facebook. Với Cộng đồng "Chung tay +1" thì bạn sẽ loại bỏ được sự chậm trễ.
      Và chúng ta phát triển trên sản phẩm của Google, sử dụng các sản phẩm của Google nên sẽ luôn cập nhật được những điều mới nhất từ Google đưa ra.
      Chúng hoàn toàn miễn phí và còn nhiều lợi ích khác mà Google sẽ luôn làm chúng ta ngạc nhiên.
      Các SEOer hãy thay đổi thói quen và bắt đầu với "Chung tay +1 cùng nhau top Google".

https://plus.google.com/communities/...13617963571893

Việc vào website và +1 cho trang web sẽ mang lại hiệu quả cao hơn cho website, tăng lượng traffic, return visitor cho website. Ngoài việc +1 cho website chúng ta còn có thể view cho website của bạn mình khoản 60s, điều này giảm tỉ lệ Bound Rate, khiến cho Google đánh giá chất lượng website cao hơn.
      Chúng ta có thể +1 hết bài đăng của bạn mình được chia sẽ trên Google plus, nhưng với số lượng bạn bè nhiều, chúng ta không thể làm điều đó. Với việc chia sẽ links website trên Google plus và trực tiếp vào website để +1, bạn bè càng nhiều, chúng ta càng có lợi, website càng được view, +1 nhiều mà lại hiệu quả cao hơn + bài đăng trên Google+.
      Nếu bạn bè càng nhiều, thì chúng ta càng được + trực tiếp trên website nhiều và view cũng nhiều.

Ngoài ra Google còn có 1 ứng dụng khác mà mình cảm thấy nó rất hay đó là Hangouts (Hội nghị truyền hình). Chúng ta có thể sử dụng tính năng này để thảo luận trao đổi với nhau cùng với nhau trong cộng động. Trao đổi nói chuyện trực tiếp với nhau bao giờ cũng sôi nổi và thú vị hơn mà đúng không?

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: vhp.asia, 03-01-2013 lúc 05:36 PM

Chữ ký của vhp.asia

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      47

Ðề: Sử dụng sản phẩm Google để đạt hiệu quả cao lên top.

Bài viết hay quá, cảm ơn bác chủ thớt nhá, em mới vào nghề.

Thanks
      2

Cái Hangouts dùng thế nào vậy ạ, cho mỗi cái hình chả bít đâu mà lần. hjx hjx

Chữ ký của volderman

Thanks
      3

Nói chung là những gì của google thì không nên bỏ qua. Nhưng cũng không nên quá lạm dụng nó.

Thanks
      54

Trích Nguyên văn bởi volderman Xem bài viết
      Cái Hangouts dùng thế nào vậy ạ, cho mỗi cái hình chả bít đâu mà lần. hjx hjx
      Hangouts là dạng hội nghị truyền hình, khi bạn tham gia 1 lớp học trực tuyến thì sẽ áp dụng để tương tác lẫn nhau, ví dụ như bạn xem film thì thấy các cuộc họp công ty có thể tổ chức không cùng địa điểm, cùng vị trí địa lý, và mỗi người chỉ cần 1 máy tính có phone để nói chuyện với nhau, nếu có webcam thì càng tốt, mình thấy không ai sử dụng tính năng này của google nên mình muốn áp dụng nó trong tính năng cộng đồng của google để mọi người tiện chia sẽ ,trao đổi thông tin 1 cách nhanh nhất, hiệu quả.
      Về cách sử dụng hangouts rất đơn giản, nó giống như 1 tiện ích của google chrome vậy, bạn down về, khi vào cộng đồng bạn sẽ thấy nút hangouts. Lúc đó bạn chỉ cần mời bạn bè vào tham gia giống chat room vậy, nhưng cái này là nói chuyện trực tiếp, ra vô thoải mái.
      Mình sẽ thường xuyên tìm hiểu thêm các ứng dụng của google và chia sẽ cùng các bạn.

Chữ ký của vhp.asia

Thanks
      48

có nhiều group tăng like với +1 nhỉ

Chữ ký của frd4ever

Thanks
      85

món này mình chưa nghiên cứu nhiều lắm... đúng là đáng phải học tập

Chữ ký của remminhdang
      Rèm cửa Minh Đăng - Cung cấp: rèm cửa, và các mẫu rèm vải đẹp, mành rèm đa dạng, giấy dán tường giá rẻ. Địa chỉ rèm cửa cao cấp uy tín.

Thanks
      53

Trích Nguyên văn bởi frd4ever Xem bài viết
      có nhiều group tăng like với +1 nhỉ
      Các hội chém G lập ra liên miên, tuy nhiên mình có cảm giác chém trên Face vẫn an toàn hơn nếu chém ở Gplus dễ bị google soi nếu làm tràn lan với số lượng lớn.

Chữ ký của duongc48

Thanks
      54

Trích Nguyên văn bởi duongc48 Xem bài viết
      Các hội chém G lập ra liên miên, tuy nhiên mình có cảm giác chém trên Face vẫn an toàn hơn nếu chém ở Gplus dễ bị google soi nếu làm tràn lan với số lượng lớn.
      Hình như trong google plus cũng có dofollow nữa mà, trong năm 2013 này thì có thông tin rằng facebook sẽ thu phí 1 số dịch vụ, mình không biết đó là gì, hơn nữa facebook ở Việt Nam 1 số ISP cố tình làm giảm tốc độ truy cập (để thúc đẩy phát triển của mạng xã hội Việt Nam, người dùng bớt mất tập trung trong công việc). mình thì thích mạo hiểm hơn là an toàn, vì có mạo hiểm, dám chấp nhận thất bại thì mình mới tìm được con đường đúng để mình đi. Đối với mình an toàn thì nó nhàm chán và không có gì nổi bật để vượt qua đối thủ cả.

Chữ ký của vhp.asia

Thanks
      7

G+ tốt các bác ạ, nhất là nếu kết hợp làm với blogspot, đăng bài rồi chia sẻ link lên G+ luôn

Chữ ký của yeu1280

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 42
      Bài mới gởi: 26-03-2020, 10:27 AM
    2. Trả lời: 17
      Bài mới gởi: 03-03-2015, 12:05 AM
    3. Trả lời: 31
      Bài mới gởi: 10-07-2014, 10:44 AM
    4. Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 02-06-2013, 10:26 AM