Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 19
      Thanks
      11

Chiến dịch đưa Website lên Top 10 Google được lâu dài

Hơn 80% người dùng Internet tại Việt Nam sử dụng các bộ máy tìm kiếm Google để tìm kiếm các loại hình dịch vụ, sản phẩm mà mình quan tâm . Theo thống kê khi có danh sách kết quả trả về thì kết quả trong top 10 luôn được ưu tiên liên lạc trước và được khẳng định có hiệu quả nhất. Tuy nhiên bạn muốn website của bạn lên được top nhanh nhưng cũng nhanh rớt hạng hay chậm nhưng giữ được lâu dài.

Vậy Seo là gì ?
      Tập hợp các phương pháp nhằm nâng cao thứ hạng của một website xuất hiện ở trang kết quả đầu tiên khi người duyệt web tìm kiếm với từ khóa nào đó (có thể là sản phẩm/dịch vụ của bạn) gọi là SEO (Search Engine Optimization) – tối ưu hóa công cụ tìm kiếm.

Thế mạnh của seo ?
      Bạn đã từng nghe tới thuật ngữ Marketing 4Ps hay 4Cs… đây là các phương pháp quảng bá thương hiệu của bạn trên thị trường giúp cho khách hàng nhận ra thương hiệu của bạn, sản phẩm của bạn một cách dễ dàng và nhanh chóng nhưng chỉ có thể quảng bá thương hiệu của bạn chỉ trong phạm vi nhất định, giới hạn nhất định. Có cách nào để doanh nghiệp có thể khẳng định thương hiệu, quảng bá đến thị trường thế giới với chi phí hợp lý, đặc biệt là với các doanh nghiệp vừa và nhỏ? Câu trả lời là có, chỉ cần bạn làm sao để website của bạn đạt được thứ hạng cao trong các bộ máy tìm kiếm.

Có nhiều phương pháp, cách thức để giúp website của bạn đứng ở vị trí top đầu nhưng trong đó có 1 yếu tố cực kỳ quan trọng đó là SEO. Cốt lõi chính của SEO là làm sao cho website của bạn có chất lượng nhất, mang tính chuyên nghiệp nhất. Một khi Website của bạn đã đạt được thứ hạng cao trong bộ máy tìm kiếm thì cũng đồng nghĩa rằng, khách hàng đến với bạn sẽ tăng vọt.

Một số phương pháp, cách thức để giúp website của bạn lên kết quả tìm kiếm của Google

Dịch vụ gia công Seo khá phát triển tại các nước có nền dịch vụ seo thịnh vượng như Mỹ, Nga, Nhật, Ấn độ nhưng ở Việt nam thì gia công seo vẫn chưa nhiều và chắc chắn là trong một thời gian dài nữa dịch vụ gia công Seo mới có thể phát triển được.

Dịch vụ gia công Seo làm những gì :
      1. Phân tích chỉ số website để đưa ra lời khuyên
      2. Tối ưu hóa cấu trúc website và nội dung
      3. Tư vấn tích hợp các công cụ mới cho website
      4. Tư vấn tăng tỷ lệ CRO
      5. Gia công post link lên các diễn đàn
      6. Gia công post link, bài lên các Social Media, Social bookmarking
      7. Tạo Blog fan giới thiệu ngược về website.
      8. Tạo fanpage, Kênh video, Kênh tweet cho website.
      9. Tạo Store bán hàng promote sản phẩm và website.
      10. Gia công nội dung bài viết, dịch bài tạo content độc.
      11. Tạo traffic cho website thông qua kỹ thuật Link bait
      Vậy các dich vu seo có dùng kỹ thuật Black hat như Tool post tự động, sp email, Auto social media post, công cụ trộn nội dung tự động, công cụ dịch, công cụ auto content để báo cáo?

+ Hiện nay có rất nhiều công cụ Black hat như post tin tự động lên các diễn đàn, tự đăng ký nick, vượt qua captcha, tự động mass post tới vài trăm social media network, tự tạo content độc… nhưng với kỹ năng của seopro thì chúng ta hoàn toàn có thể check được manual hay auto nên các dịch vụ seo sẽ không dại gì cung cấp các dịch vụ ảo cho khách hàng

Vậy tạo sao phải dùng dịch vụ gia công seo trong khi có sẵn các công cụ giúp ta làm các phần việc nhanh chóng và kết quả gần như sau?

+ Thật ra việc sử dụng tool không phải là xấu nhưng dùng tool hoàn toàn để tạo từ content, back link, traffic… đều không phải là điều tốt và nó làm ra rác của xã hội. Hiện nay ta nghe nhan nhản sự việc hội thảo Kiếm tiền qua mạng hàng triệu đô, bí quyết kiếm tiền tự động, bí quyết tạo nội dung, bí quyết tạo traffic… tất cả đóa đều là sử dụng các tool cho website và đều là black hat cả, nó tạo ra rác rưởi cho internet và rất mau chóng những site đó sẽ cho vào penalty và bị khai tử khỏi các kết quả ranking tốt và Google thừa thông minh để giải quyết

các vấn đề đó. Vậy dùng tool nhưng để kết hợp và các công đoạn cuối cùng vẫn nên có sự điều chỉnh của con người thì các công việc seo đó mới thực sự hiệu quả cho doanh nghiệp hay website của bạn. Vậy nên các dịch vụ gia công tuy vất vả nhưng thành quả đem lại sẽ tốt hơn rất nhiều với việc sử dụng các công cụ seotool một cách hoàn toàn tự động.

Vậy bạn muốn website của mình lên hạng “nhanh” hay “chậm”, câu trả lời chính từ phía bạn?!
      (Theo Chinh - vnwebmaster)

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của seo

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to seo For This Useful Post:

Maria.Olala (02-07-2012), notx88 (18-11-2012)

Thanks
      0

Ðề: Chiến dịch đưa Website lên Top 10 Google được lâu dài

Hic, cái này chỉ áp dụng với những từ khóa cực khủng hoặc độ khó cao thôi, mấy từ bình thường thì chỉ đi spam là lên mà cần gì phải lằng nhằng vậy.

Thanks
      70

Dịch vụ gia công Seo làm những gì :

bạn phải nêu rỏ ra làm như thế nào cho hiệu quả đi bạn chứ nói sơ qua làm sao áp dụng đc

Chữ ký của viplaobao
      Nhạc DJ Nhạc Nonstop Xem Phim Tam Ly Nghe DJ Hay Nhất

Thanks
      43

Mình cũng đã số là dùng tay, cho nên việc hiệu quả không bằng người dùng tool. câu hỏi đặt ra là, dùng tool mình có nên không. mà nếu không dùng thì làm SEo như thế nào hiểu quả hơn, Mong bác chỉ giáo
      Thanks!

Thanks
      24

Trích Nguyên văn bởi laituanbds Xem bài viết
      Mình cũng đã số là dùng tay, cho nên việc hiệu quả không bằng người dùng tool. câu hỏi đặt ra là, dùng tool mình có nên không. mà nếu không dùng thì làm SEo như thế nào hiểu quả hơn, Mong bác chỉ giáo
      Thanks!
      Mình có ý vầy, dùng tay đúng là lâu thiệt, nhưng chậm mà chắc, còn dùng tool thì lên cực lẹ nhưng....đã rớt là rớt thảm hại

Chữ ký của ngocthuan1989
      DÀNH CHO TRAI TƠ >>> Làm Thế Nào để chọn được chiếc mắt kính hàng hiệu khiến các nàng phải Dòm Ngó Bạn Chầm Chầm Như Sư Tử Đang Đói Khát ?

MOZ User

WOW...Good Best Wireless Speakers For Men

Thanks
      97

Bạn dùng tay còn mình thì handjob Công sức bỏ ra bằng nào thì hưởng thụ bằng đó.
      Trích Nguyên văn bởi laituanbds Xem bài viết
      Thanks!

Chữ ký của kenhnhansu.com

mrcoi's Avatar
      mrcoi Guest

1. Phân tích chỉ số website để đưa ra lời khuyên
      2. Tối ưu hóa cấu trúc website và nội dung
      3. Tư vấn tích hợp các công cụ mới cho website
      4. Tư vấn tăng tỷ lệ CRO
      5. Gia công post link lên các diễn đàn
      6. Gia công post link, bài lên các Social Media, Social bookmarking
      7. Tạo Blog fan giới thiệu ngược về website.
      8. Tạo fanpage, Kênh video, Kênh tweet cho website.
      9. Tạo Store bán hàng promote sản phẩm và website.
      10. Gia công nội dung bài viết, dịch bài tạo content độc.
      11. Tạo traffic cho website thông qua kỹ thuật Link bait

Một tiến triển khá lâu đó :-s hix hix
      Nhưng cũng phải thử xem sao
      Tks chủ thớt nhé

Chữ ký của mrcoi

Thanks
      0

Khá tốt, nhất là người comment cuối.
      Chì thế là lên google top 10

Thanks
      49