Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/6 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 57
      Thanks
      1,491

Phân biệt dịch vụ SEO tốt và SEO "dỏm"

Tràn ngập các lời mật ngọt khi tìm kiếm các đối tác thuê Làm SEO nhưng để làm sao chọn mặt gửi vàng cho đúng đó mới là vấn đề nan giải. Bài viết này mạn phép đưa ra một vài chú ý để bạn khỏi nằm trong cái vòng lẫn quẫn đó.

* Điều đầu tiên chúng ta cần có 1 cái đầu sáng suốt khi nghe các lời đường mật của các SEOer khi tâng bốc (ít thì nhiều đều có) về dịch vụ của mình và cần xác định đâu là thực tế đâu là xạo quá xá nhé!

Điểm khác biệt đó là :

Lời ích từ việc thuê Bad SEO:
      • Site bạn có thể lên top1 google với từ khóa đã chọn.
      • Bạn có thể có thêm nhiều khách hàng 1 cách nhanh chóng.
      • Chi phí bạn phải chi trả có thể ít hơn các đối thủ cạnh tranh trả tiền cho SEO.
      Và CÁI GIÁ phải trả:
      • Khi google phát hiện ra site bạn dùng black seo để lên hạng thì google có rất nhiều cách phạt site bạn, phạt như thế nào thì bạn cũng có thể hình dung ra rồi nhé, mà google thừa thông minh để biết rằng bạn đang lừa nó.
      • Site bạn sẽ bị gỡ bỏ toàn bộ các index trên các search engine.
      • Khi đã nhận biết được điều này thì rất lâu sau site mới trở lại được với search engine vì bạn phải chứng mình cho search engine là các thông tin trên site thật sự cần cho người dùng trong khi nếu không dùng black seo thì việc này gần như không cần thiết.
      • Mất khách hàng.
      • Thuê lại 1 professional seo để fix lại các lỗi với giá trên trời.
      Ở đây mình chú trọng nói về Bad SEO Marketer vì điều ngược lại là Good. Nhưng điều quan trọng chính trong bài viết này làm sao để nhận biết được đâu là BAD và GOOD. Một số kỹ thuật được cho là black SEO nên tham khảo:Kinh nghiệm để nhận biết Good SEO:
      • Nếu bạn nghe câu "chúng tôi luôn đảm bảo website bạn lên top" vậy thì đừng thuê người nói câu này. Không có gì đảm bảo về vấn đề này và 1 good seo hiểu điều này hơn ai hết.
      • Nếu có ai đó nói với bạn về tầm quan trọng quá đổi về Meta keyword tags vậy thì đừng thuê anh ta. Meta keyword tags không phải là không còn giá trị trên các search engine nhưng tầm quan trọng tuyệt đối thì không còn.
      • Yêu cầu SEOer đưa ra danh sách các site đã làm và check lại site đó tất nhiên là những khách hàng mới nhất, dựa vào các thông tin check được rồi mới quyết định có thuê anh ta ko.
      • Good SEO sẽ có những lời khuyên về content và cấu trúc site của bạn hơn.
      • Good SEO sẽ nghiên cứu và đưa ra mỗi tương quan giữa keyword và định hướng site cho bạn.
      • Good SEO cung cấp thường xuyên các report.
      Một vài ý kiến chủ quan, sẽ không đúng với một vài trường hợp tuy nhiên ý kiến trên có lẻ là chung nhất. Hãy là người thông minh quyết định thuê người Làm SEO cho website của mình.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

thay đổi nội dung bởi: dinhlanh, 17-11-2012 lúc 10:09 PM

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 13 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

banta (16-05-2013), datvien1986 (12-03-2014), destinyvn (18-11-2012), dinhlanh (17-11-2012), dragon208 (19-11-2012), ducquangtb (23-05-2013), duongc48 (25-10-2013), Mr.Nguyên (17-11-2012), mr.tmax (16-05-2013), muoivove (16-05-2013), quang9292 (17-11-2012), tuanevnbay (17-11-2012), wintergirl123 (18-11-2012)

Thanks
      1

Ðề: Phân biệt dịch vụ SEO tốt và SEO "dởm"

Một vài ý kiến chủ quan, sẽ không đúng với một vài trường hợp tuy nhiên ý kiến trên có lẻ là chung nhất. Hãy là người thông minh quyết định thuê người Làm SEO cho website của mình.

Chữ ký của xuanquynh3

Thanks
      84

Ðề: Phân biệt dịch vụ SEO tốt và SEO "dỏm"

cái thì cũng có tình 2 mặt, ko hăn là tất cả! liệu đã có bác nào đi seo mà chưa từng 1 lần black SEO ,

Chữ ký của onlineshop88
      Nếu bạn cần mua bao da ốp lưng xịn vui lòng đến Phụ Kiện Nguyễn Hùng. Chúng tôi cung cấp Phụ Kiện Đẹp, đồ chơi camera hành trình tốt nhất cho xe ô tô số 1 Việt Nam. Vietmap K9S mới nhất 2018

5. Những thành viên cảm ơn đến onlineshop88 vì bài đăng rất có ích:

quang9292 (18-11-2012)

Thanks
      2

bài viết hay, các bác nào seoer không chân chính và quảng cáo không chân thật nên tỉnh ngộ nhé! đừng vì chúc nông nổi mà đi tôi từ khóa và tên miền 1 cách đáng tiếc,...

Chữ ký của seowebsite
      Thang máy Phương đông chuyên cung cấp: thang may, thang may tai khach,thang may gia dinhthang may tai hang, rut tien the tin dung. Hotline: 0963309867

Thanks
      9

Good seo

Chữ ký của chimotvamot

Thanks
      38

Không thể nói bài viết này chính xác tuyệt đối nhưng cũng bài viết này nói cũng đúng 70%. Chúc doanh nghiệp chọn cho mình người làm seo phù nhất nhé. Mình thấy công ty lớn nên thuê nguyên 1 nhân viên online marketing làm việc cho mình luôn là ok nhất. Bạn có thể control được tính hiệu quả của công việc của người làm SEO.

Chữ ký của wintergirl123
      Họ tên: Nguyễn Thị Kim Oanh
      Đào tạo seo - faceseo.vn

9. Những thành viên cảm ơn đến wintergirl123 vì bài đăng rất có ích:

dinhlanh (19-11-2012)

Thanks
      27

Thông tin rất hữu ích, thanks bạn nhé

Thanks
      7

Trích Nguyên văn bởi duongduythao Xem bài viết
      Trên lý thuyết là vậy, nhưng để nhận biết seo dỏm seo tốt, đa phần mọi người dựa vào thứ hạng từ khóa chứ đi sâu hơn nữa thì những ai chuyên mới pik.
      Thứ hạng từ khóa không hẳn đánh giá SEO dỏm hay giỏi, quan trọng trụ top 1 được bao lâu, hi hi

Chữ ký của dinhlanh
      Cập nhật kiến thức SEO và kinh nghiệm làm việc về SEO của dinhlanh tại dinhlanhSEO Blog

12. Những thành viên cảm ơn đến dinhlanh vì bài đăng rất có ích:

destinyvn (19-11-2012)

Thanks
      6

Trích Nguyên văn bởi dinhlanh Xem bài viết
      Thứ hạng từ khóa không hẳn đánh giá SEO dỏm hay giỏi, quan trọng trụ top 1 được bao lâu, hi hi
      Nhưng mà mình nghĩ SEO dỏm chắc cũng không lết lên nổi top 1 đâu nhỉ

Chữ ký của o1213749968

Thanks
      13

seo nào lên top 1 nổi và ký hợp đồng nó phải giữ top 3 tháng mới thanh toán là được

Chữ ký của vancongkhanh

Thanks
      0

phải sáng suốt mà phân biệt nha

16. Những thành viên cảm ơn đến viettel756 vì bài đăng rất có ích:

mr.tmax (16-05-2013)

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/6 đầuđầu 1 2 3 4 ... cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 20-11-2014, 02:50 PM