Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 10 trên 10
      Thanks
      11

[Joomla SEO Tut] Làm thế nào để tối ưu hóa tiêu đề web site joomla

Nếu bạn đang thực hiện 1 website joomla và bạn muốn làm cho website của bạn được nhiều người biết đến, thì SEO là lựa chọn tối ưu nhất. Bước đầu tiên trong SEO, đó chính là tiêu đề của website (Page Titles)và các trang con (Inner Page). Và trong SEO, nó được gọi là tối ưu hóa tiêu đề website. Vì thế, tiêu đề được đánh giá là tốt nhất nó có dạng như thế này:Tên trang ( Tiêu đề bài viết, sản phẩm) | Tiêu đề trang chủGiống thế này nè:- Tiêu đề trang thiết kế web của tôi là: Thiết kế web. - Tiêu đề trang danh mục con của tôi sẽ là: Bạn đầu tư bao nhiêu cho 1 website? | Thiết kế web Để làm được điều này, bạn chỉ cần chọn một trong những Plugins bổ trợ cho joomla tại:http://extensions.joomla.org/extensi...seo-a-metadata Bên dưới đây là những bước cần thiết giúp bạn tối ưu hóa tiêu đề cho trang web:
      1. Hãy chắc chắn rằng thẻ <TITLE> là yếu tố đầu tiên trong phần <HEAD> của trang của bạn - điều này làm cho nó dễ dàng hơn để tìm thấy bởi Google.
      2. Tiêu đề nên giữ ngắn. Mặc dù World Wide Web Consortium (W3C) đã đề xuất các ống kính của các tiêu đề trang được ít hơn 65 ký tự, một số công cụ tìm kiếm sẽ chỉ bao gồm 40 hoặc 50 ký tự đầu tiên (bao gồm cả khoảng trắng) của tiêu đề trang. Vì vậy, hạn chế các tiêu đề trang đến 40 ký tự hoặc ít hơn là một chiến lược SEO tốt. Nhưng điều đó không có nghĩa là bạn cắt xén nó đến mức không nên câu nên chữ nhé.
      3. Mỗi trang nên có một tiêu đề duy nhất. (Không để bị duplicate title - lặp lại tiêu đề trang).Spell check your title tags.
      4. Kiểm tra kỹ vấn đề chính tả trong tiêu đề trang, tránh dùng ngôn từ kiểu style 9x.
      5. Chèn từ khóa một cách khoa học vào tiêu đề, nhưng không có nghĩa là bạn cố nhồi nhét từ khóa vào tiêu đề, cẩn thận nếu không bị đày ra đảo vì tội spam từ khóa đó.
      6. Viết các tiêu đề sử dụng chữ hoa, như các tiêu đề của một cuốn sách.
      7. Sử dụng một câu đúng ngữ pháp trong tiêu đề, chứ không phải chỉ là một danh sách các từ khóa.
      8. Luôn luôn cố gắng để bao gồm các từ khóa có liên quan nhất trong tiêu đề trang. Nhiều động cơ đặt một mức độ cao của sự liên quan trên các trang đề cập đến một từ khoá tìm kiếm trong tiêu đề trang.
      9. Bạn không nên bao gồm tên công ty của bạn trong tiêu đề, trừ khi tên công ty của bạn là như vậy cũng được biết đến như là một từ khóa. Nếu bạn phải bao gồm tên công ty của bạn trong tiêu đề, đặt nó ở cuối.
      10. Không bao giờ để trống thẻ của bạn tiêu đề. Không có tiêu đề trang trên trang của bạn có thể làm cho nó thực tế không thể tìm thấy nó trong bất kỳ công cụ tìm kiếm.
      11. Giới hạn số lượng từ hai chữ cái và từ rất phổ biến (được biết đến như là những lời stop), chẳng hạn như,, và một, bởi vì công cụ tìm kiếm bỏ qua chúng.
      12. Luôn luôn thêm từ khóa trong thẻ tiêu đề phản ánh nội dung trên trang của bạn và luôn luôn sử dụng các từ khóa quan trọng nhất và bỏ qua các từ khóa ít quan trọng hơn.Nếu muốn, bạn có thể lặp lại từ khóa chính 1 vài lần - nhưng ít thôi nhé!
      13. Thử đặt từ khóa chính trong tiêu đề mỗi trang con.
      14. Bắt đầu tiêu đề của trang chủ của bạn với cụm từ khóa chính của bạn, tiếp theo là các cụm từ khóa thứ cấp của bạn.
      15. Sử dụng biến đổi cụ thể hơn cụm từ khóa chính của bạn về sản phẩm dịch vụ cụ thể của bạn, hoặc các trang nội dung.
      16. Tránh nhồi của các từ khóa trong tiêu đề trang và cũng có trong nội dung. Công cụ tìm kiếm chắc chắn sẽ cấm trang web của bạn hoặc sẽ không bao gồm trang web của bạn trong cơ sở dữ liệu của họ, như nhồi được coi như gửi thư rác từ khóa.
      Xem những gì người khác đang làm. Luôn luôn tìm kiếm Google cho các sản phẩm tương tự hoặc hướng dẫn. Sau đó xem những gì các trang đầu bảng xếp hạng đã được thực hiện với các thẻ tiêu đề của họ. Không sao chép thẻ tiêu đề của họ, nhưng bạn có thể đi đến một vài ý tưởng có thể giúp bạn viết các thẻ tiêu đề của bạn
      Đừng ngại thử nghiệm với thẻ tiêu đề và xem những gì làm việc tốt nhất cho trang web của bạn và các công cụ tìm kiếm. Viết thẻ tiêu đề tốt cần có thời gian và sẽ chỉ giúp trang web của bạn.

Dùng lệnh chuyển trang từ non www sang www trong Joomla
      Nếu bạn thật sự quan tâm đến sự đánh giá của Search Rankings Engine về trang web Joomla của bạn, thì điều đầu tiên là sẽ kiểm tra website của bạn có đường dẫn URL thân thiện hay không. Và bây giờ một ngày, các công cụ tìm kiếm, không giống như URL www không và nếu website của bạn có không URL www, sau đó bạn đang bỏ lỡ một cơ hội lớn ngay lập tức. Trước đó, bạn có thể đã đi qua nhiều thủ đoạn như vậy htaccess hay kỹ thuật viết lại mod, nhưng lần này, Im sẽ cung cấp cho bạn một sửa chữa này bước vàng, mà không làm bất kỳ hack cốt lõi hoặc điều htaccess.

Tất cả, bạn phải làm là tải về plugin này và cài đặt nó trên trang web của bạn. Tài liệu hướng dẫn dưới đây:
      Canonicalisation SEO là một plugin hệ thống cho Joomla! 1,5 cho phép trang web 'canonicalisation', có nghĩa là khi người dùng truy cập trang web của bạn từ một tên miền khác hơn (ví dụ, www.soamjena.com thay vì của soamjena.com) ưa thích của bạn, Joomla! sẽ chuyển hướng người sử dụng tên máy thích hợp. Previouly này sẽ phải được thực hiện bằng cách sử dụng một htaccess. Chuyển hướng. Nếu phần mở rộng này là sai, nó có thể ngăn chặn truy cập vào trang web của bạn. Đó là khuyến cáo mà bạn sử dụng tùy chọn "Settings Kiểm tra" trước khi xuất bản phần mở rộng. Ngoài ra, bạn có thể đổi tên / plugins / hệ thống / canonicalization.php tập tin để diasble phần mở rộng tạm thời cho phép truy cập đến quản trị viên nếu bạn đã kích hoạt tùy chọn đó.
      Tối ưu hóa hình ảnh trong trang web Joomla
      Nếu bạn phải đối mặt và các vấn đề thời gian load trang web chậm, sau đó trước tiên bạn nên đầu để tối ưu hóa tất cả các hình ảnh của bạn mà tải ngay khi URL của bạn được nhập vào thanh địa chỉ.
      Dưới đây là một số liên kết tuyệt vời mà bạn có thể sử dụng để tối ưu hóa tất cả các hình ảnh của bạn trực tuyến.
      1. SMUSH.IT
      2. Dynamic Drive Image Optimizer
      3. PUNYPNG

Tags:

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của thenguyendesign

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. Những thành viên cảm ơn đến thenguyendesign vì bài đăng rất có ích:

hadangnhanh (04-10-2013)

Thanks
      8

Ðề: [Joomla SEO Tut] Làm thế nào để tối ưu hóa tiêu đề web site joomla

hi, web của em cũng viết theo thể loại joomla, em đang cần những kiến thức như trên để hoàn thành web:http://kieufashion.vn/, anh chuyển về thể loại joomla cho em xin ý kiến để hoàn thiện web đó được không

Chữ ký của kieuxinh306

Thanks
      11

Nó dành cho joomla nói riêng và loại khác nói chung đó em!

Chữ ký của thenguyendesign

Thanks
      0

Mình cũng đang tìm cái này đây

Chữ ký của skychinhhang

Thanks
      1

hay quá!!...tks chủ thớt nhiều ^^.........

Chữ ký của seoerchicken

Thanks
      0

Cái đang cần, cảm ơn tất cả mọi người

Thanks
      49

Joomla cũng như những mã nguồn khác. Nếu sử dụng nhìu com hoặc module không cân nhắc thường gây ảnh hưởng trong onpage của web

Chữ ký của ngophaweb

Thanks
      3

Cái này của bác cũng có thể áp dụng với những ngôn ngữ khác phải không ạ? Vì em thấy thẻ tiêu đề quan trọng mà và cả thẻ decription nữa.

Chữ ký của luuly

Thanks
      11

Bài viết rất chi tiết thanks bạn nha! Mong bài viết sau của bạn.

Chữ ký của shanmao

Thanks
      2

thank bác nha đúng cái mình đang tìm,

Chữ ký của hadangnhanh

+ Trả Lời Ðề Tài

Chủ đề giống nhau

1. Thiết kế site bằng joomla, seo có tốt không?
      By bariaonlinevn in forum Thảo luận khác
      Trả lời: 12
      Bài mới gởi: 26-06-2014, 05:07 PM
    2. Hướng dẫn nâng cấp Joomla! 1.5 lên Joomla! 2.5
      By dqmedia in forum Lập trình Web
      Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 21-09-2013, 04:34 AM
    3. Hướng dẫn nâng cấp Joomla 1.7 lên Joomla 2.5
      By dqmedia in forum Lập trình Web
      Trả lời: 4
      Bài mới gởi: 30-07-2013, 04:12 PM
    4. Tài liệu hướng dẫn joomla nâng cao 2.5