Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 14
      Thanks
      0

Tại sao VN ko ai quan tâm tới Unsubscribe?

Mình ko làm trong ngành digital marketing nên ko rõ những nguyên tắc ứng xử tối thiểu của dân trong nghề đối với khách hàng là gì. Nhưng có lẽ điều đầu tiên subscribers (người đăng ký tham gia nhận tin) nghĩ tới là Unsubscribe.

Vậy mà nhìn vào những dịch vụ của VN mình thấy thật sự ngạc nhiên. Ko một dòng thông tin hỗ trợ subscribers cách thay đổi, tuỳ biến hoặc ngưng sử dụng. Từ các ngân hàng như Vietcombank đến công ty sở hữu hệ thống websites lớn nhất VN như VC Corp, rồi các diễn đàn... Subscribers chỉ biết hàng ngày nhìn các emails phiền toái nhảy vào inbox, lẫn lộn với các emails quan trọng và ignore chúng.

Sử dụng các dịch vụ toàn cầu rất thích. Đơn giản vì họ cho phép subscribers toàn quyền quản lý những gì họ muốn theo dõi và những gì họ muốn loại bỏ vì thấy phiền toái. Trong mỗi email phát hành ra, marketers luôn luôn hướng dẫn subscribers cách tuỳ biến nhận tin ở cuối mỗi email. Điều này thật sự rất tiện lợi bởi không ai có những mối quan tâm cố định, mà thường thay đổi theo thời gian. Vì vậy họ cần được quyền quản lý những nội dung này. Dòng thông tin đó có lẽ là bắt buộc nếu marketers sử dụng một dịch vụ email marketing trung gian như MailChimp hay CampaignMonitor.

Có thể thấy vấn đề này tương tự như khái niệm notifications đang dần quen thuộc với cư dân mạng nhờ sự phổ biến của social networks, smart phones... Chúng ta ko hề muốn bỏ lỡ những thông tin quan trọng về dịch vụ mà mình đang sử dụng. Nhưng chúng ta càng ko muốn hàng ngày nhìn các con số thông báo đỏ rực mà đầy những crappy messages.

Ko biết đưa những thắc mắc này hỏi ai nên mang lên đây thảo luận vậy.

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của crawlURL

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 2 Users Say Thank You to crawlURL For This Useful Post:

olalavui (02-02-2013), seotien11 (01-01-2013)

Thanks
      19

Ðề: Tại sao VN ko ai quan tâm tới Unsubscribe?

uh cái này đúng là không ai bít mấy thật, dân vn k để ý đến vấn đề này nhìu, ngay cả mình cũng chỉ vừa nghĩ đến khi đọc được bài viết này của bạn.

Chữ ký của seotien11

4. Những thành viên cảm ơn đến seotien11 vì bài đăng rất có ích:

tuanntqm (02-01-2013)

Thanks
      17

Trích Nguyên văn bởi seotien11 Xem bài viết
      uh cái này đúng là không ai bít mấy thật, dân vn k để ý đến vấn đề này nhìu, ngay cả mình cũng chỉ vừa nghĩ đến khi đọc được bài viết này của bạn.
      Cái này mình cũng không biết, cái này cũng ít thấy ai nhắc đến nữa

Chữ ký của tuanntqm

Thanks
      9

Cái này mình cũng mới nghe đến nhưng chưa thấy ai áp dụng cả!Ko biết kết quả nó thế nào

Chữ ký của evnbay

Thanks
      53

Bên nước ngoài có luật chống spamemail rất nghiêm ngặt, nếu ai cố tình spam email người khác mà bị kiện sẽ bị phạt $10 ngàn. Còn ở Việt Nam chưa có luật chống spam nên hàngn ngày chúng ta vẫn phải đi đổ rác mỏi tay

Chữ ký của duongc48

Thanks
      33

Hiện tại Unsubcribe không được quan tâm nhưng mà trong tương lai thì chưa chắc đâu

Chữ ký của money123

Thanks
      862

Hi vọng Bộ thông tin và Truyền thông sẽ sớm thắt chặt bộ luật về SPAM để đỡ gây phiền hà cho người dùng Internet tại Việt Nam, góp phần văn minh hơn trong văn hóa Marketing

Chữ ký của olalavui
      Chuyên phân phối thiết bị nhà bếp cao cấp, ae QBW có nhu cầu thì ới nhá!

Thanks
      251

hịc cũng dính phải tình trạng bị spam nhiều khi bận 1 tuần mà không đọc email thì chắc tiện thay xóa hết luôn cái chưa đọc

Chữ ký của ThuyCuong
      học seo ở đâu tốt, tìm hiểu về Zipcode VietNam chơi MMO

Thanks
      409

Mình làm Blog món ăn. đặt cái widget nhận email khi có bài mới lên Blog cũng khá nhiều người đăng kí. Chủ yếu bạn không quá lạm dụng tràn lan thông tin và thông tin phải thật sự hữu ích cho người dùng. Với các website có thông tin bổ ích mình lúc nào cũng đăng kí nhận Mail.

Chữ ký của tuanevnbay
      Tải Trò chơi miễn phí tại gamedidongus.com cực chất.

Thế giới am thuc Việt nam gồm rất nhiều các mon ngon dễ làm.

Thanks
      49

mấy email spam của doanh nghiệp việt nam ít ai có thêm vào Unsubscribe cả, có ai để ý rằng cái này là yếu tố cần thiết để google không liệt những mail đó vào spam mail trong gmail đâu

Chữ ký của frd4ever

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Ca sĩ “Lệ rơi” thì liên quan gì tới SEO ?
      By tuvantuyensinh247 in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 20
      Bài mới gởi: 14-07-2014, 09:45 AM

Quuyền Hạn Của Bạn