Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/3 đầuđầu 1 2 3 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 24
      Thanks
      10

Tăng traffic cho website với Pinterest

Chào các bạn, hôm nay mình xin mạn phép hướng dẫn các bạn một số thủ thuật để tăng traffic cho website với mạng xã hội Pinterest.

Thực ra thì OnlineSeedingphải viết bài này giới thiệu với các bạn sớm hơn thì mới phải. Nhưng do bận quá với lại cũng hơi lười nên hôm nay mới ngồi để viết. Trong bài này mình chỉ hướng dẫn dưới góc độ một webmater thôi chứ không đề cập đến vấn đề kiếm tiền Online trên Pinterest. Bạn nào chơi kiếm tiền Online thì tự tìm hiểu nhé ^^

Đầu tiên mình xin nhắc lại một chút về Pinterest:
      Pinterestmạng xã hội hình ảnh, ở đó bạn có thể chia sẻ với bạn bè của mình những tấm hình, clip mà bạn tìm thấy trên internet. Tất nhiên, hình ảnh sẽ được gắn backlink để quay về trang web chứa tấm hình đó.

BƯỚC 1: TẠO VÀ TỐI ƯU TÀI KHOẢN PINTEREST

Nếu bạn nào chưa có tài khoản pinterest thì pm email bên dưới để mình invite vào. Sau khi có tài khoản, các bạn tối ưu hóa tài khoản của mình: tên, giới thiệu, tên các board… để SEOcho nó.
      Ghé thăm profile của Lão Còi: http://pinterest.com/onlineseeding/

BƯỚC 2: CÔNG CỤ HỖ TRỢ MARKETING TRÊN PINTEREST

Nếu các bạn theo dõi OnlineSeeding thường xuyên thì chắc vẫn còn nhớ trước đây mình có giới thiệu một số công cụ hỗ trợ cho marketing trên pinterest:Đối với iMarcos thì hơi hạn chế một chút vì nó spam dã man quá nên nhiều khi bạn không làm chủ được tình hình, dễ bị Pinterest khóa tài khoản.
      Ninja Pinner thì ngon lành cành đào rồi, nhưng thằng này phải mua. Mình có share một bản crack đấy nhưng mà bây giờ chẳng biết có còn hoạt động không. Khuyến khích các bạn đầu tư mua một bản. http://ninjapinner.com

BƯỚC 3: XÂY DỰNG MỘT PROFILE BẮT MẮT

Bạn tốn rất nhiều công để pr cho tài khoản của mình nhưng đến khi người khác vào nhà bạn thì lại thấy chẳng có gì. Một đi không trở lại. Vì vậy trước khi đi PR cho tài khoản của mình thì hãy làm cho nội dung trang của mình phong phú một chút. Tạo một số board chiến lược để nó trên đầu, còn bên dưới thì cứ dùng mấy tool bên trên nhét vào.

BƯỚC 4: KIẾM FOLLOWER

Chiêu 1: Follow
      Tương tự như các mạng xã hội khác, để có thể quảng cáo trên mạng xã hội bạn cần có tài khoản có nhiều fllower, nhiều friend, vì vậy tích cực follow người khác để tăng follower cho mình nhé. Theo như khảo sát của mình và của bác Giải Pháp Số thì tỷ lệ follow ngược trở lại trên Pinterest là khoảng 10%, tức là khi bạn follow 100 người, sẽ có khoảng 10 người follow lại bạn.
      Trước đây hồi Pinterest mới mở thì spam follower thoải mái, nhưng bây giờ thì nó đã ngặt hơn. Mình khuyên các bạn mỗi ngày follow nhiều nhất là 70 người.
      Chiêu thứ 2: comment vào những pin ở mục nhiều người quan tâm.
      Chiêu thứ 3: là dùng tag # trong phần mô tả hình ảnh, điều này sẽ giúp người dùng tìm ra hình ảnh của bạn khi họ tìm kiếm các chủ đề liên quan.

Chiêu số 4: Thay backlink hình ảnh bằng link profile của bạn. Việc này sẽ tăng số lượng người xem profile của bạn –> Tăng follower. (xem hình ở bước 5)
      Chiêu số 5: Biết người dùng Pinterest thích gì
      Hầu hết người dùng pinterest là phụ nữ . Mà phụ nữ thì khoái gì? Tất nhiên là mua sắm, ăn uống, du lịch, làm đẹp, thú cưng… Đây là các chủ đề dễ được repin nhiều nhất, thế nên bạn nên đầu tư nhiều hơn vào các loại này.

BƯỚC 5: THAY BACKLINK CHO HÌNH ẢNH

Sau khi đã có được một số follower kha khá, các bạn bắt đầu chèn link website của mình vào các hình ảnh khi pin lên Pinterest. Tất nhiên, nếu như website của bạn không có bài nào chia sẻ hình ảnh mà các bạn cứ chèn link vào pinterest thì dần dần time on site của các bạn sẽ bị giảm xuống. Nắm được điều đó, nếu có thể bạn nên đầu tư cho mình một thư mục hình ảnh để giữ chân người dùng pinterest trên website của mình. Như các bạn thấy ở hình bên trên, lúc đầu website của mình chưa có thư mục hình ảnh nên mình sẽ trỏ link hình về profile pinterest của mình.

Cuối cùng: Nếu như các bạn có trong tay khoảng 500 follower và mỗi ngày pin khoảng 100 bức hình thì ít nhất mỗi ngày bạn sẽ có 100 visit đến từ Pinterest. Kiên trì nhẫn nại là mẹ của thành công, dần dần con số đó sẽ tăng lên. Mặc dù hiện nay người dùng Pinterest của Việt Nam vẫn còn khá khiêm tốn tuy nhiên theo mình các bạn nên tận dụng kênh marketing này, còn nhiều điều để các bạn khám phá. Không phải ngẫu nhiên mà nó lại làm mưa làm gió trên thế giới đâu.
      __________________________________________________ _____

Cảm ơn các bạn đã theo dõi bài viết, nếu thấy có ích thì ủng hộ mình 1 like, 1+, nếu thấy dở quá thì ném đá comment nhé. ^^
      https://www.facebook.com/MartinYanTasteOfVietnam

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của dqmedia
      dich vu quang cao của Điền Quân media |
      http://typhudiaoc.com

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 5 Users Say Thank You to dqmedia For This Useful Post:

clickenter (20-09-2012), muoivove (19-09-2012), olalavui (19-09-2012), sang.ohido (05-10-2012), xaynhaaz1 (05-10-2012)

Thanks
      0

Ðề: Tăng traffic cho website với Pinterest

mình hiện nay đang có hệ thống các fanpage cực khủng
      bác nào muốn chạy traffic chắc cũng ok à
      em tư vấn traffic cho 0946 486 568

Chữ ký của tuaudi

Thanks
      0

Cảm ơn bác đã chia sẽ. Góp gió thành bão vậy!

Chữ ký của bachloc

Thanks
      13

bài viết khá hay nhưng phải nghiên cứu thêm

Chữ ký của vancongkhanh

Thanks
      53

Trích Nguyên văn bởi tuaudi Xem bài viết
      mình hiện nay đang có hệ thống các fanpage cực khủng
      bác nào muốn chạy traffic chắc cũng ok à
      em tư vấn traffic cho 0946 486 568
      chia sẻ luôn đi bác ơi .

Chữ ký của thanhthai
      Name: Mua theme Wordpress giá rẻ
      Cho thuê vị trí đặt Biển quảng cáo đẹp tại Vietnamads.vn

Thanks
      343

Bài viết của dqmedia khá hay, ae có thế áp dụng linh hoạt nhằm đem lại hiệu quả tốt nhất cho website của mình. Bác dqmedia năng post các bài viết cho ae cùng học hỏi nhé

Chữ ký của sang.ohido

Thanks
      16

có thêm 1 cách để tăng traffic cho site, thanks bác đã chia sẻ, chém thui ^^

Chữ ký của aQuyit

Thanks
      0

Tool tự động thì không thể nói là tốt được

Chữ ký của cuc6216

Thanks
      3

Hay hay dùng printest rùi nhưng vẫn chưa biết cách tối ưu nó

Thanks
      5

Cách này hiệu quả đấy nhỉ.Nhưng chủ yếu traffic nước ngoài thôi

Chữ ký của webthegioihoathinh

Thanks
      53

Ồ, mình cũng đã có tài khoản Pinterest lâu lâu rồi mà không nghĩ ra để làm cái này...
      Tuy nhiên là lượng người dùng của VN mình còn quá ít so với fb...

Chữ ký của thiepcuoivn.net

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/3 đầuđầu 1 2 3 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Cách để gia tăng lượng truy cập - traffic đến website của bạn
      By admin in forum Mục khác (liên quan đến marketing)
      Trả lời: 30
      Bài mới gởi: 01-10-2015, 06:32 PM
    2. Trả lời: 15
      Bài mới gởi: 07-11-2014, 11:04 PM
    3. 13 cách tăng traffic cho website hiệu quả
      By Vũ Công Tịnh in forum Thủ thuật SEO (SEO Tip)
      Trả lời: 15
      Bài mới gởi: 02-03-2014, 11:45 AM
    4. Trả lời: 2
      Bài mới gởi: 15-09-2013, 09:45 PM

Quuyền Hạn Của Bạn