Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2
    kết quả từ 11 tới 14 trên 14
      Thanks
      3

Auto Complete - Tìm hiều Google search box để hiểu cách làm

Chúng tôi khuyến khích bạn khi tham gia TEAM và chúng tôi chia sẻ với bạn những kinh nghiệm thành công. Bài viết này sẽ giúp bạn hiểu hơn về Google Search Box, cách nó hoạt động. Chúng tôi luôn mong bạn hiểu rõ những gì mình sẽ tham gia và chúng tôi là ai ?
      Nếu như bạn đánh vào hộp tìm kiếm của google, thuật toán tự động hoàn thành đề nghị bạn tìm kiếm tương tự với những gì bạn gõ vào. Ví dụ: Bắt đầu với [new York] – kể cả chỉ có từ [new y] bạn có thể chọn tìm kiếm cho “New York City,” “New York Times,” and “New York University”

Tại sao nó lại hữu dụng ?

- Cho ngón tay bạn được nghỉ ngơi: Thuật toán dự đoán các nghi vấn tìm kiếm theo thời gian thực, nên khi bạn gõ golden gate b và bạn click vào golden gate bridge thì nhanh hơn và dễ hơn khi bạn gõ cả dòng.

- Bắt được các lỗi: ý của bạn là Melbourne Australia? Bắt đầu tìm kiếm vớimelborn và thuật toán của google sẽ hiển thì các từ có tính phổ biến hơn cho cái mà bạn đang có tìm kiếm. ( Điều này lý giải cho việc đôi khi bạn gõ từ khóa nhưng nó lại gợi ý các vấn đề liên quan chứ không có sự bắt đầu bằng chính những từ khóa đó )

- Lặp lại các tìm kiếm ưa thích: Nếu bạn đăng nhập vào tài khoản google và có web history được kích hoạt, thuật toán có thể đưa ra các nghi vấn được kích hoạt dựa vào các nghiên cứu mà bạn đã hoàn thành trước kia . Dữ liệu bạn gửi đến google sẽ được bảo vệ bởi chính sách bảo mật cá nhân của google

- Tìm kiếm các thông tin hữu dụng: Ngay cả khi bạn tắt chế độ google instant, sẽ có các chức năng trong tự động hoàn thành liên kết với bạn ngay tức thì với các thông tin mà bạn đang ting kiếm. Chằng hạn nếu bạn gõ weather brus bạn có thể thấy thời tiết hiện tại ở brrussels bỉ, được miêu tả ngay ở list của thuật ngữ tìm kiếm. Nó cũng hoạt động với việc tra thông tin chuyến bay, tra giờ theo múi, code của khu vực, theo dõi hàng hóa vận chuyển, các câu trả lời cụ thể, định nghĩa, tính toán, tiền tệ và quy đổi…

Tự động hoàn thành hoạt động như thế nào ?

- Khi bạn gõ từ khóa, tuật toán của google sẽ dự đoán và hiển thị các nghi vấn tìm kiếm dựa trên các hoạt động tìm kiếm của những người sử dụng khác nội dung của các trang web được chỉ mục bởi google. Nếu bạn đăng nhập vào tài khoản google và web history được kích hoạt, bạn cũng có thể thấy các nghi vấn tìm kiếm từ các tìm kiếm liên quan mà bạn đã hoàn thành từ trước. Hơn nữa, hồ sơ của google có thể đôi khi hiện ra trong tự động tìm kiếm khi bạn tìm tên cá nhân. Một phần của hồ sơ google+ có thể hiện ra, tất cả các truy vấn dự đoán được hiển thị trong danh sách thả xuống,vì nó đã được gõ trước đó bởi người dùng Google hoặc xuất hiện trên web được chỉ mục bởi google.

- Đối với các nghi vấn cụ thể, google sẽ đưa ra các dự đoán riêng biệt cho một vài từ cuối. Bên dưới từ mà bạn gõ ở box tìm kiếm, bạn sẽ thấy một list nhỏ hiện ra chưa các dựa đoán dựa trên một vài từ cuối ở chuỗi từ khóa. Trong khi từng dự đoán kiện ra ở list đó được gõ trước bởi người sử dụng google hoặc hiện ra trên web được chỉ mục bởi google, sự kết hợp của dòng từ khóa của bạn và phần hoàn thành có thể là duy nhất

- Các nghi vấn được dựa đoán được xác định một cách thuật toán dựa trên một vài nhân tố (bao gồm cả lĩnh vực tìm kiếm phổ biến) không chịu tác động của con người. Dữ liệu tự động hoàn thành được cập nhật thường xuyên để đưa ra các kết quả tốt hơn.

Google có loại bỏ sự tìm kiếm của người sử dụng trong tự động hoàn thành?
      • Nghi vấn tìm kiếm mà bạn nhìn thấy như là một phần của sự tự động hoàn thànhsự phản ánh của các hoạt động tìm kiếm của người sử dụng web và một nội dung web được lập chỉ mục của google. Cũng giống các trang web, các nghi vấn tìm kiếm được hiện thị có thể chứa các cụm từ hoặc thuật ngữ ngớ ngẩn, kỳ lạ và đáng ngạc nhiên. Trong khi chúng tôi luôn cố gắng phấn đấu để thuật toán phản ánh sự đa dạng của nội dung web (một vài tốt, một vài xấu), chúng ra cũng cố gắng áp dụng một gói các chính sách hẹp loại bỏ nội dung khiêu d..., bạo lực, thô tục hoặc thuật ngữ mà người dung thường xuyên sử dụng để tìm kiếm nội dung xâm phạm quyền tác giả
      Tại sao một vài tìm kiếm cho kết quả khá kỳ lạ ?
      • Trong một vài trường hợp, sẽ có một vài thuật ngữ tìm kiếm sẽ gây ngạc nhiên cho bạn, nhưng sau khi bạn tìm kiếm trên web, bạn sẽ khám phá ra đó chính là cụm từ phổ biến trên mạng, vì một vài lý do nào đó bạn không lường trước được. Nghi vấn trong tự động tìm kiếm được xác đinh một cách thuật toán dựa trên một vài nhân tố (bao gồm cả lĩnh vực phổ biến) ko chịu tác động của con người.
      Tại sao tôi không tìm thấy các dự đoán cho một chủ đề cụ thể ?
      • Nếu các tìm kiếm được dự đoán xuất hiện cho một từ – một topic cụ thể, nó có thể do một vài lý do sau:
      1. Thuật ngữ tìm kiếm không phổ biến lắm: Nghi vấn mà không phổ biến sẽ ít hữu dụng cho tự động hoàn thành ngưỡng thuật toán dưới cho sự phổ biến sẽ giúp chúng ta chống lại sự spam và nâng cao sự chính sách của sự tìm kiếm mà bạn thấy liên quan tới tìm kiếm của bạn. Chúng tôi cũng đưa ra sự điều chỉnh mang tính vùng miền cho sự tự động tìm kiếm, nên các nghi vấn được dự đoán mà bạn thấy ở google Australia (google.com.au) hoặc google.fr sẽ khác với cái mà bạn thấy ở google.com
      2. Thuật ngữ tìm kiếm quá mới: Sẽ tốn một khoảng thời gian để thuật ngữ tìm kiếm phổ biến hiện ra trong tự động hoàn thành. Trong khi bạn thường sẽ có thể khám phá ra các truy vấn mới trong vòng một giờ, đôi khi nó có thể mất vài ngày đến một vài tuần cho các truy vấn tìm kiếm gần đây phổ biến bắt đầu xuất hiện trong tự động hoàn thành.
      3. Các thuật ngữ tìm kiếm vi phạm chính sách của tự động hoàn thành:Chúng tôi mong muốn cung cấp cho bạn các nghi vấn tìm kiếm liên quan, nhưng chúng tôi loại bỏ một phần hẹp các nghi vấn liên quan tới mại d..., bạo lực, tục tĩu và vi phạm bản quyền.
      4. Các thuật ngữ tìm kiếm bị hiểu lầm vi phạm chính sách: Qua trình xem xét chính sách của chúng tôi không hoàn hảo nhưng cũng không tức thời. Sẽ có vài dịp mà hệ thống cố gắng loại bỏ nghi vấn với một ngôn ngữ nhưng với ngôn ngữ khác nó không mang nghĩa xấu. Chẳng hạn chúng tôi có thể loại bỏ một từ chỉ vì nó khi dịch ra ngôn ngữ khác nó mang nghĩa xấu
      Kiểm soát dự đoán cá nhân

Nếu bạn không muốn để xem các nghĩ vấn tìm kiếm dựa trên lịch sử web của bạn, bạn có thể kiểm soát cách tự động hoàn chỉnh cá nhân hoạt động . Dưới đây là lựa chọn của bạn:

- Đăng nhật vào tài khoản Google của bạn trong khi bạn tìm kiếm trên Google. Nếu bạn không đăng nhập vào Tài khoản Google, kinh nghiệm tìm kiếm của bạn có thể được tùy biến dựa trên các thông tin tìm kiếm qua liên kết với một cookie trên trình duyệt của bạn. Tìm hiểu làm thế nào để tắt các tùy chỉnh. turn off these customizations.

- Loại bỏ các tìm kiếm cụ thể từ Lịch sử Web của bạn tại www.google.com/history hoặc bằng cách nhấp vào”Remove” liên kết xuất hiện bên cạnh dự đoán cá nhân.

- Hủy bỏ Lịch sử Web khỏi Tài khoản Google của bạn. Remove Web History

Bạn cũng có thể kiểm soát hồ sở google+ của bạn và chọn có hay không nó hiện ra ở tự động hoàn thiện.
      Hỏi hoặc báo cáo về các vần đề về tự động hoàn chỉnh.Nếu bạn gặp vấn đề về dự đoán trong tự động hoàn chỉnh, nó có thể do một vài các kích bản miêu tả bên trên và chúng tôi đang làm việc để xử lý chúng. Nếu có vấn đề, đóng góp về tự động hoàn chỉnh, bạn có thể đăng lên forum của google Google Web Search Help Forum

Bài viết bởi Nguyễn Hiển, khi copy vui lòng ghi rõ nguồn www.googlesearchbox.vn

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của kingmagicl
      Họ và tên: Nguyễn Ngọc Long
      Website: http://muaban.io
      Keyword 1: Tấm ốp tường 3D của xưởng nhựa Tatute

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 3 Users Say Thank You to kingmagicl For This Useful Post:

anhvanlavodoi (14-08-2012), brother_quang (22-02-2013), nkonline (14-08-2012)

Thanks
      0

Ðề: Auto Complete - Tìm hiều Google search box để hiểu cách làm

Giờ mình mới biết đến cái này đó

Chữ ký của txtphucan

Thanks
      33

Đúng là còn nhiều kiến thức seo cần tìm hiểu quá !

Thanks
      0

1 like cho bác bác có kĩ năng gì mới share anh em mới

Chữ ký của huyhoangbeetour
      Đặt ve may bay giá rẻ - Thông tin ve may bay di vancouver tại đây - Thông tin vé máy bay đi úc jetstar tại đây

Thanks
      33

Để quảng bá doanh nghiệp hiệu quả giờ cần kết hợp nhiều phương thức marketing khác nhau sao cho đảm bảo có thể đến tay người khách hàng nhiều hơn.

Chữ ký của money123

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 1
      Bài mới gởi: 15-06-2015, 11:23 AM
    2. Trả lời: 5
      Bài mới gởi: 27-01-2013, 08:48 AM
    3. Trả lời: 6
      Bài mới gởi: 06-11-2012, 09:12 AM

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn