Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/4 đầuđầu 1 2 3 4 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 33
      Thanks
      1,491

Cách tăng traffic từ Youtube

Mọi người vẫn thường tăng traffic bằng cách truyền thống như chia sẻ bài viết trên forum, mua popup…Hôm nay tôi sẽ hướng dẫn các bạn một cách khác đó là tăng traffic từ Youtube!

Youtube là trang chia sẻ video lớn nhất trên mạng hiện nay. Thêm nữa Youtube cũng thuộc sở hữu của Google nên kết quả của nó được hiển thị rất tốt trên SERPs. Một số video có số lượng viewers lên đến hàng triệu lượt nên nếu thu hút được lượng traffic từ Youtube về website thì quá tuyệt vời.

Để tăng traffic từ Youtube bạn nên nắm vững những điểm cơ bản sau:

1. Content is Still King
      Lấy traffic từ Youtube bắt đầu với việc tạo video để chia sẻ. Bạn cần luôn ghi nhớ rằng nội dung của video vẫn là yếu tố quan trọng hàng đầu để thu hút người xem, từ đó gián tiếp thu hút về website chính của mình.

Do vậy trước khi bắt đầu tạo video bạn cần xác định rõ đối tượng của mình nhắm đến là ai. Mục đích của việc tạo video là tạo ra sự thích thú và quan tâm của khách hàng đối với một chủ đề nào đó, khiến họ có động lực để chia sẻ lại video mà bạn đã đưa lên.

2. Hiệu ứng truyền miệng từ video
      Một video độc đáo có sức lan tỏa rất nhanh, nhiều khi vượt cả dự đoán ban đầu của bạn, từ đó có thể tiếp cận một số lượng lớn những người quan tâm tới chủ đề mà bạn đưa ra.

“Trăm nghe không bằng một thấy”, một đoạn video dài 30s sẽ hiệu quả hơn bạn viết một article dài 3 trang mô tả ề sản phẩm. Ngoài ra hiệu quả kinh tế cũng rất rõ ràng. Thử tưởng tượng, bạn dùng hình thức quảng cáo truyền thống trên TV tốn hàng chục triệu cho mỗi lần lên hình, còn với video Youtube thì mọi người có thể xem đi xem lại và chia sẻ cho nhau. Như vậy là bạn đã tiết kiệm được chi phí khá lớn cho chiến dịch quảng cáo của mình.

3. Lấy traffic từ Youtube
      Điểm cốt lõi để lấy được traffic từ Youtube chính là build links. Post link Youtube của bạn lên các mạng xã hội như FB, Google+, Twitter, forum…Với cách này bạn cũng không sợ bị xóa bài hay banned nick vì link từ Youtube ít khi bị mod “nhòm ngó” như việc tạo chữ ký hay post link trực tiếp. Để lấy traffic từ Youtube thì bạn có thể thêm lời giới thiệu vào nội dung video hoặc điền thông tin ở phần description.

Việc share và xem video trên Youtube ngày nay đã cực kỳ phổ biến, như vậy khi upload video của bạn lên Youtube không những có thể tăng traffic mà còn có thể xây dựng mối quan hệ với đối tượng khách hàng tiềm năng để tăng ROI cho chiến dịch SEO của mình.

Nếu bạn nào biết các cách hay ho khác để lấy traffic từ Youtube thì comment chia sẻ cùng mọi người nhé. Share to be share more! ^^

(Vũ Hoàng - Tuvanseoonline.com)

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của admin
      N: Quốc Anh (alias Quốc) - J: IT & Electric - M: 0906.024.12[ba] - 0909.000.0[một][không] - Y: seoervn - E: seo[alt]quangbaweb[dot]edu[dot]vn

Không chỉ SEO - là Quảng Web

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

2. The Following 6 Users Say Thank You to admin For This Useful Post:

bembem (26-07-2012), meovang254 (12-11-2012), Mr.Nguyên (10-11-2012), olalavui (26-08-2012), tintucmoitruong (06-12-2012), vungtauconnect (13-11-2012)

Thanks
      12

Ðề: Cách tăng traffic từ Youtube

content is king. Nội dung video cũng là yếu tố quan trọng nhất, khi đó mới quảng bá tốt được. Thanks chủ thớt đã chia sẽ kinh nghiệm nha.

Chữ ký của txquang22

Thanks
      8

anh ơi, có thủ thuật gì mà đăng video lên là có nhiều người truy cập không, với lại em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?

Chữ ký của kieuxinh306

Thanks
      2

cái này về lý thuyết thì đơn giản. Nhưng muốn thu hút được nhiều traffic thì cái video phải ẩn tượng nhiều người truy cập thì may ra

Chữ ký của meovang254

Thanks
      35

Điểm cốt lõi để lấy được traffic từ Youtube chính là build links. Post link Youtube của bạn lên các mạng xã hội như FB, Google+, Twitter, forum…Với cách này bạn cũng không sợ bị xóa bài hay banned nick vì link từ Youtube ít khi bị mod “nhòm ngó” như việc tạo chữ ký hay post link trực tiếp.

Cái này anh vẽ đường cho hươu chạy nè. Coi chừng mốt bị spam link youtube ko đó anh

Chữ ký của hoangphuc7590

Thanks
      13

Trích Nguyên văn bởi kieuxinh306 Xem bài viết
      anh ơi, có thủ thuật gì mà đăng video lên là có nhiều người truy cập không, với lại em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?
      Muốn nhanh e nghĩ bác nên tung clip nude của bác lên chắc chắn sẽ hot và lượng trafic khỏi pải nghĩ

Chữ ký của I'm Tiến
      Kết nối G+ với Nguyễn Xuân Tiến, Shop đồng hồ nam, nữ bán các sản phẩm đồng hồ Titan, đồng hồ Citzen, đồng hồ Omega giá rẻ chỉ từ 500k - 2 triệu | phukienthoigian.com

Thanks
      1

Trích Nguyên văn bởi kieuxinh306 Xem bài viết

Chào bạn, mình cũng mới tìm hiểu về SEO, còn yếu về SEO nên mình nói lên ý kiến của mình để mọi người góp ý cùng nhau rút kinh nghiệm.

Mình thấy làm gì cũng phải có mối quan hệ, và mối quan hệ thì bạn phải tạo dựng mới có. Ở đây nói về vấn đề Youtube - Nếu bạn tạo 1 account và đăng 1 clip lên Youtube thì tất nhiên lượt view của bạn sẽ rất thấp.

Để được giang hồ dòm ngó đến bạn trên Youtube bạn phải xây dựng 1 channel riêng, phân loại từng chuyên mục riêng trong channel của mình. Sau đó lùng sục những clip HOT về và đưa lên channel riêng của mình. Chỉ riêng điều này thì vẫn chưa giúp gì được cho bạn trong thời loạn lạc trên Youtube như hiện nay.

Đa số ai lên youtube cũng vào trang chủ đầu tiên, và kết quả ở trang chủ ở mỗi máy tính mỗi người là khác nhau. Theo mình khi lên youtube mỗi người sẽ dừng và quan sát ở trang chủ tầm 60s trước khi tìm kiếm 1 clip nào đó. Vậy vấn đề ở đây là bạn làm sao để những video của bạn xuất hiện ở trang chủ của càng nhiều người càng tốt. (Mấu chốt ở đây là bạn phải làm cho nhiều người đăng kí theo dõi (subscribe) channel của bạn).

Hôm nay mình cũng không có thời gian chụp hình ảnh, nếu có time bữa sau mình sẽ làm 1 bài tổng hợp hình ảnh cho bạn nhé.

Nói dông nói dài mình xin tóm lại để tạo được sức hút trên youtube gồm những bước sau:

1. Tạo kênh Channel riêng.

2. Phân loại chuyên mục

3. Săn lùng video hay có sức hút.

(ở bước 2 và 3 mình gợi ý cho bạn là những clip về game show truyên hình. Lưu ý là bạn phải up clip trong thời gian sớm nhất có thể từ khi chương trình chiếu xong nhé. hoặc những clip về thần tượng, người nổi tiếng...)

4. Up clip, chỉnh sửa clip trong youtube (đơn giản nhất cho bạn). Kèm theo link để "subscribe" channel của bạn, 1 vài dòng nói về clip kèm theo link website của bạn trong phần Description của clip...

5. (dành cho kênh mới chưa có nhiều người subscribe. Hoặc kênh có tên tuổi cũng nên xài). Đưa link clip của mình phát tán lên các chuyên mục video clip của các forum, mạng xã hội....

Đó là những ý kiến riêng của mình, nói trên này thì có mang nhiều tính lý thuyết. Hi vọng khi các bạn sẽ rút ra được nhiều điều hay hơn, nhiều kinh nghiệm hơn. Chúc bạn thành công.

Chữ ký của FollowMe

9. Những thành viên cảm ơn đến FollowMe vì bài đăng rất có ích:

thamdaocatba (12-11-2012)

Thanks
      1

em thấy làm video lâu lắm, có cách nào làm 1 video đơn giản mà vẫn tốt cho seo không?

Chữ ký của xuanquynh3

Thanks
      6

Bác FollowMe cho mình hỏi thêm nè: Giả sử mình đang cần SEO từ nào đó, "bếp gas" chẳng hạn, thì việc tạo 1 channel YouTube với nhiều clip hấp dẫn và link về trang của mình, mặc dù clip đó có title +description chả liên quan gì tới bếp gas thì có ích cho SEO ko nhờ?

Chữ ký của thamdaocatba

Thanks
      1

Trích Nguyên văn bởi thamdaocatba Xem bài viết
      Bác FollowMe cho mình hỏi thêm nè: Giả sử mình đang cần SEO từ nào đó, "bếp gas" chẳng hạn, thì việc tạo 1 channel YouTube với nhiều clip hấp dẫn và link về trang của mình, mặc dù clip đó có title +description chả liên quan gì tới bếp gas thì có ích cho SEO ko nhờ?
      Chào bạn nếu title và Description không liên quan gì tới keywords mà có link tới website của bạn thì link vẫn có giá trị khi có người dùng click vào. Giá trị là đem lại visitor, còn về SEO thì giá trị link cao hay thấp theo mình nghĩ còn phụ thuộc vào số PageView và Time On Site mà visitor đó như thế nào. (Visitor đó ở lại website bạn càng lâu, xem nhiều webpage trong webiste của bạn thì giá trị link càng cao)

P/s: Nhưng theo mình nghĩ bạn có thể tế nhị chèn keywords vào Descrition của bạn ví dụ như: Bếp Gas XYZ luôn cùng bạn cập nhật clip Hot nhất. Hãy ủng hộ Bếp Ga XYZ tại (Website or link ) nhé.

Bạn có thể chèn keywords 1 cách sáng tạo hơn mình và mình nghĩ khi bạn có công đóng góp clip hay, có nhiều người Subrice đồng nghĩa có quan hệ tốt thì sẽ có người ủng hộ bạn.

Thân, chúc bạn vui (một vài suy nghĩ góp ý cùng bạn)

Chữ ký của FollowMe

13. Những thành viên cảm ơn đến FollowMe vì bài đăng rất có ích:

thamdaocatba (13-11-2012)

Thanks
      0

Mình có đến 8 kênh youtube và mỗi ngày mang lại cho mình 700 lượt vè web!

+ Trả Lời Ðề Tài
    Trang 2/4 đầuđầu 1 2 3 4 cuốicuối

Chủ đề giống nhau

1. Trả lời: 13
      Bài mới gởi: 10-09-2017, 02:21 AM
    2. Traffic tăng đột biết có phải bị đối thủ chơi xấu
      By tanaki15 in forum Thảo luận và trợ giúp SEO
      Trả lời: 3
      Bài mới gởi: 24-04-2014, 06:06 PM
    3. Trả lời: 4
      Bài mới gởi: 16-09-2013, 07:11 PM
    4. 5 cách để tăng traffic (miễn phí)