Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 7 trên 7
      Thanks
      0

Hướng dẫn tối ưu hóa công cụ tìm kiếm Baidu - Thủ thuật SEO

Hướng dẫn tối ưu hóa công cụ tìm kiếm Baidu cho những công ty, doanh nghiệp đang mong muốn tìm kiếm mở rộng hoạt động kinh doanh của mình tại Trung Quốc.
      Nhắc tới bộ máy tìm kiếm tại Trung Quốc thì thực sự chỉ có duy nhất Baidu. Giống như cái cách mà Google thống trị không gian tìm kiếm tại Mỹ thì Baidu thống trị thị trường tìm kiếm tại Trung Quốc đại lục. Baidu là một sự kết hợp giữa những hạn chế của chính phủ, kiến thức địa phương, kĩ năng ngôn ngữ và một chút kỹ năng và nó được xem như là sự lựa chọn công cụ tìm kiếm duy nhất của nửa tỷ người Trung Quốc.
      Vì lý do này, có lẽ Baidu sẽ là ứng dụng tìm kiếm tương lai xếp sau Google mà chúng ta nên để mắt đến. Mình cũng xin chia sẻ cho các bạn một số kinh nghiệm mà mình biết được từ ứng dụng này:

Hướng dẫn cách nghiên cứu từ khóa khi SEO trên Baidu

Khách hàng tiềm năng có thể sử dụng vô số truy vấn khác nhau để khám phá dịch vụ/ sản phẩm của bạn trên công cụ tìm kiếm, bước đầu tiên của một chiến dịch SEO Baidu bất kì, là xác định danh sách từ khóa tối ưu nhất mà bạn nên nhắm mục tiêu cho website của mình. Thông thường, các bước cơ bản của nghiên cứu từ khóa bao gồm:
      • Phân tích danh sách các từ khóa hạt giống
      • Sử dụng công cụ hỗ trợ và một số phương pháp khác để mở rộng số lượng từ khóa
      • Phân loại từ khóa theo nhu cầu, giá trị và độ cạnh tranh
      • Chọn từ khóa cần SEO dựa trên các tiêu chí này
        Những bước này về cơ bản giống hệt như những gì bạn cần làm khi bắt đầu chiến dịch SEO trên Google cũng như bất kì công cụ tìm kiếm nào khác, vì vậy tôi sẽ không phân tích sâu trong bài viết này.
      Baidu là công cụ tìm kiếm số 1 ở Trung Quốc chiếm khoảng 63% thị phần của cả nước. Tăng thứ hạng tìm kiếm cho 1 website trên Baidu có phần hơi khác so với SEO mà chúng ta vẫn đang áp dụng với Google.

Đọc thêm chủ đề mới của mình tại đây:
      dịch vụ thiết kế web chuyên nghiệp tại tphcm
      thiết kế web chuyên nghiệp chuẩn seo
      Cách giúp tăng thứ hạng của bạn bằng SEO off-site là:

– Các bài post về tin tức: Baidu sẽ xếp hạng website của bạn thông qua cả những bài post về tin tức. Để làm được điều này, bạn phải gửi những bài post về tin tức của bạn tới Baidu News Protocol. Điều này sẽ giúp website của bạn thu hút được nhiều lượt truy cập hơn.
      – Thúc đẩy thương hiệu của bạn. Việc này bao gồm post các nội dung có liên quan, các video, hình ảnh, trên các website tiếng trung càng nhiều càng tốt
      – Các Anchor tiếng Trung: Với bất kì marketing off-site nào bạn thực hiện, thật sự quan trọng để sử dụng các kí tự tiếng trung đơn giản cho các Anchor Text website của bạn. Càng nhiều các kí tự Trung Quốc được sử dụng trong các bài post của bạn thì website của bạn càng gây được chú ý với Baidu.
      – Baidu Social Bookmarking Tool: Có 1 vài bằng chứng chứng tỏ rằng việc bạn gửi các trang của 1 website tới Baidu Bookmarks sẽ giúp website đó được đánh chỉ mục nhanh.
      Có được thứ hạng cao trên công cụ tìm kiếm Baidu sẽ là chìa khóa cho bạn để tiếp cận thị trường online Trung Quốc. Khi bạn đã làm chủ được những thủ thuật mà được yêu cầu để gây chú ý bởi Baidu thì bạn cõ thể nhìn thấy 1 sự gia tăng ổn định và đáng kể về thứ hạng trên công cụ tìm kiếm này. Hãy thực hiện đơn giản như những gì chúng tôi đã liệt kê ở trên và bạn sẽ dần dần được biết đến trong công cụ tìm kiếm Baidu.
      Hy vọng qua những chia sẻ của mình, các bạn sẽ có trải nghiệm, cảm nhận mới về ứng dụng này và giúp cho các bạn có cách thức SEO tối ưu, tìm được nhiều khách hàng tiềm năng hơn. Chúc các bạn thành công ! Chào thân ái, quyết thắng. hehe
      Xem thêm: công ty thiết kế web chuyên nghiệp tại tphcm

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của dinhminh

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: Hướng dẫn tối ưu hóa công cụ tìm kiếm Baidu - Thủ thuật SEO

cảm ơn bài viết của bạn đã chia sẻ.Mình mới học Seo nên nhưng diều trên rất hữu dụng với mình

Chữ ký của bephongngoaidon

Lô 11 - KCN Hoàng Mai - Tam Trinh - Hà Nội
      Thanks
      18

SEO baidu thực ra các thức làm mình nghĩ cũng không khác gì SEO trên bác Gồ cả, cứ áp dụng công thức content + backlink chất lượng mà chiến thôi!

Chữ ký của mr.tmax
      Mua tủ trung thế rmu abb ở đâu chất lượng, giá tốt nhất? ELECOM chuyên phân phối các loại tủ bảng điện và thiết bị điện chính hãng ABB tại Việt Nam như máy cắt không khí acb, các loại mccb 3 pha như aptomat 3 pha 100a, aptomat 3 pha 150a... Uy tín, Chất lượng! https://elecom.vn

Thanks
      3

Cảm ơn bài viết của chủ Topic. Rất hay và có ích cho mình.

Chữ ký của linhotolongbien

Thanks
      2

Bạn chia sẻ rất ý nghĩa, mong bạn có thêm nhiều bài hay hơn nữa góp phần cho dân SEO.

Chữ ký của axernin

Thanks
      0

Mình mới học seo nên chưa biết nhiều. Cảm ơn bạn vì bài viết

Thanks
      0

Mình thấy nó cũng giống như google thôi vì cùng mã nguồn

Chữ ký của binhgia69

+ Trả Lời Ðề Tài

Tags for this Thread