Loading
Hãy tìm kiếm trước khi đặt câu hỏi đến các chuyên gia tại Diễn đàn SEO - Quảng Bá Web

Chú ý: thành viên mới tham gia (chưa đủ 30 bài) sẽ không đăng được bài mới (thảo luận được chấp nhận toàn bộ) trong những Box không thuộc về SEO - Digital Marketing (vd: Giao lưu, Quảng cáo v.v.. do không có đóng góp cho anh em SEOer mà toàn Spam bài quảng cáo v.v..)
  • Diễn đàn Quảng bá web - Thông báo khẩn

1.  

+ Trả Lời Ðề Tài
    kết quả từ 1 tới 3 trên 3
      Thanks
      0

SEM là gì? Tất tần tật những điều bạn chưa biết về SEM

SEM là gì? SEM có phải là SEO không? SEM có vai trò như thế nào trong lĩnh vực kinh doanh của doanh nghiệp? Đó là những câu hỏi được rất nhiều người đặt ra khi từng nghe đến thuật ngữ SEM. Vậy bạn đã biết thực sự SEM là gì?
      Nếu các bạn chưa biết SEM là gì thì bài viết dưới đây của chúng tôi sẽ giúp các bạn tìm hiểu tất tần tật sự thật mà không phải ai cũng biết về SEM nhé. Mời các bạn cùng chúng tôi khám phá ở bài viết dưới đây.

Khái niệm SEM là gì?

SEM là từ viết tắt của thuật ngữ Search Engine Marketing và được hiểu theo tiếng Việt là tiếp thị trên công cụ tìm kiếm hay Marketing trên công cụ tìm kiếm. Đây được coi là hình thức marketing online và sử dụng công cụ tìm kiếm như Google, Yahoo,.. làm tiếp thị và quảng cáo.

Theo thói quen của người dùng, khi muốn tìm hiểu về một lĩnh vực, tin tức hay sản phẩm dịch vụ nào đó thì người dùng thường seach trên các công cụ tìm kiếm. Từ đó lựa chọn những kết quả tìm kiếm phù hợp với nhu cầu mình muốn xem. Và những kết quả được hiển thị trên công cụ tìm kiếm là những gì mà SEM muốn truyền đạt.

SEM là gì?

Nếu các bạn đã biết đến mô hình cây Internet marketing thì chắc chắn sẽ hiểu được tầm quan trọng của SEM trong quá trình thực hiện marketing internet. Có thể nói SEM đóng nhiệm vụ thu hút khách hàng trực tiếp nhất mang lại cho doanh nghiệp hiệu quả cao nhất có thể. Thực tế hiện nay chưa có nhiều doanh nghiệp hiểu được đúng bản chất và vai trò của SEM thế nhưng bên cạnh đó cũng có khá nhiều doanh nghiệp đang áp dụng hình thức SEM tiếp thị trên công cụ tìm kiếm để phát triển website và đem đến doanh thu cho doanh nghiệp mình.

Mục tiêu chính của SEM là gì?

Sau khi đã hiểu được khái niệm về SEM chúng ta hãy cùng tiếp tục tìm hiểu xem mục tiêu tổng thể của SEM là gì nhé.

Mục tiêu chính của SEM là giúp tăng khả năng hiển thị ở trong các công cụ tìm kiếm phổ biến hiện nay. Việc có thứ hạng cao trong SERPS (các trang kết quả của công cụ tìm kiếm) hay đứng ở top đầu khi quảng cáo trong công cụ tìm kiếm. Khi đã đạt được những mục tiêu đó cũng có nghĩa là số lượng truy cập vào trang web của bạn sẽ tăng nhiều hơn, điều này là một lợi thế quan trọng trong việc tiếp cận khách hàng một cách gần hơn.

Hiện nay nhiều người thường hay nhầm lẫn các khái niệm SEM, SEO, PPC là một. Thế nhưng không phải vậy mà SEO và PPC chính là hai thành phần để tạo ra SEM. Các bạn có thể tham khảo sơ đồ dưới đây để hiểu rõ hơn SEM là gì, SEO là gì và PPC là gì nhé.

Mục tiêu chính của SEM là gì?

Vai trò quan trọng của SEM

Chắc có lẽ nhiều người cũng đã biết được tầm quan trọng của SEM đối với sự thành công của một trang web hay việc kinh doanh trực tuyến. Thế những cũng có rất nhiều người làm trong lĩnh vực kinh doanh chưa hiểu được vai trò của SEM đối với doanh nghiệp của mình. Vì vậy phần tiếp theo này chúng tôi sẽ giúp các bạn hiểu được giá trị mà SEM mang lại là gì chắc chắn các bạn sẽ phải thực sự bất ngờ đó.

Internet ngày nay là nguồn kiến thức vô tận cho tất cả mọi thứ mà bất kì ai cũng có thể học hỏi, mua bán và làm việc trên đây. Cũng chính bởi lẽ đó mà người ta thường đặt những câu hỏi, hay tìm kiếm theo từ khóa nào đó trên công cụ tìm kiếm để có thể tìm được những thứ mà mình mong muốn trên đây.

Vai trò quan trọng của SEM là gì?

Khi chúng ta nhập từ khóa và nhấn phím Enter, chúng ta sẽ thấy trên giao diện sẽ có phần quảng cáo và phần không quảng cáo và đó là những câu trả lời trực tiếp cho câu hỏi mà chúng ta đang cần lời giải đáp.

Những nội dung hay, chất được được tối ưu về kỹ thuật sẽ được các công cụ tìm kiếm đánh giá cao từ đó giúp người sử dùng có thể tìm kiếm và trải nghiệm những kiến thức bổ ích và tốt nhất. Chính vì thế mà SEM đóng một vai trò vô cùng quan trọng. SEM chính là quá trình tối ưu hóa các trang web (Seo) và tối ưu hóa quảng cáo (PPC) từ đó giúp nâng cao thứ hạng trên công cụ tìm kiếm giúp người dùng dễ dàng tiếp cận nội dung hơn.

Mục tiêu của các doanh nghiệp, cá nhân khi thực hiện SEM thông thường không dừng lại ở việc hiển thị trong công cụ tìm kiếm mà mục tiêu hướng đến là được đứng trong top 10 vị trí cao nhất khi truy vấn từ khóa. Việc đứng thứ hạng cao sẽ giúp trang web hay doanh nghiệp tiếp cận khách hàng dễ dàng hơn.

Lời kết

Trên đây là toàn bộ những chia sẻ của chúng tôi về chủ đề Sem là gì và những điều mà các bạn có thể chưa biết về SEM. Hi vọng rằng với chia sẻ của chúng tôi ở trên sẽ giúp các bạn có những trải nghiệm thú vị và tích lũy thêm được nhiều kiến thức cho bản thân mình. Chúc các bạn sẽ thành công trong công việc.

Nguồn tham khảo bài viết: https://marketingai.admicro.vn/sem-la-gi/

Xem bài liên quan cùng danh mục:

Chữ ký của agencyvn

****************Hãy cùng chia sẻ với bạn bè bằng cách****************

Copy đường link dưới đây gửi đến bạn bè!

Đặt từ khóa tại đây ? Xem bảng giá quảng cáo tại QBW

Thanks
      0

Ðề: SEM là gì? Tất tần tật những điều bạn chưa biết về SEM

Cảm ơn thông tin của thớt. Nhìn chung là nhưng kiến thức quá cơ bản.

+ Trả Lời Ðề Tài

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn